ใบหน้าที่ตรงตามหลักการแพทย์ มันคือยังไง???

mainut34

สมาชิกใหม่
30 ธันวาคม 2015
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเป็นอีกคนหนึ่ง ที่อยากจะทำศัลยกรรมมากๆ แต่ยังไม่ลองตัดสินใจเลย คือตั้งแต่เรียนจบมา ก็เริ่มทำงาน ซึ่งมันก็ต้องแต่งหน้าใช่ป่ะ แล้วทีนี้เวลาแต่งหน้า คือรู้เลย ว่าหน้าตัวเองมันยังไม่ใช่อ่ะ รู้สึกอยากจะสร้างจุดเด่นสักอย่างบนใบหน้าให้แบบ เออ ชั้นสวย ชั้นมั่นแล้วนะ

ที่คิดๆ ไว้ตอนนี้ คือ อยากทำคาง เพราะรู้สึกว่าตัวเองหน้ากลม และคางสั้น แล้ววันนี้ ได้ดูรายการ THE FACE ที่มีคุณหมอมาให้คำปรึกษา และตรวจวัดใบหน้าผู้เข้ารอบ (จริงๆ เราคิดว่า แต่ละคนก็สวยในระดับนึงแล้วนะ 555)

แล้วมันจะมีตอนคุณมาใช้เครื่องมือมาตรวจวัดใบหน้า อย่างเช่น ตอนมะปราง ที่รู้สึกว่าตัวเองหน้าสั้น แล้วหมอก็เอาเหมือนไม้บรรทัดมาวัด แล้วบอกว่า ถ้ายาวขึ้นอีกหน่อยจะได้สัดส่วนใบหน้าที่พอเหมาะ หรือตอนที่กวางคิดว่า จมูกดูโต แล้วคุณหมอเอาเหมือนที่หนีบๆ มาวัดแล้วบอกว่า ปีกจมูกมันต้องเล็กลงอีกนิดนึง ถึงจะสวย

เราเลยอยากรู้ว่า จริงๆ แล้วมันมีวิธีวัดไหมว่า ใบหน้าของเราเนี่ย ทั้งหน้าผาก จมูก แก้ม คาง จะวัดยังไงให้ สวย พอเหมาะ ตามหลักการแพทย์ จะได้รู้ว่าตัวเองจะต้องปรับหรือแก้ไขตรงไหนเพิ่มเติมบ้างงง

อยากรู้มากกกก พลีสสสสสสสสส…………

sharkwow

สมาชิกใหม่
30 ธันวาคม 2015
ไม่แน่ใจนะครับว่าอันนี้รึเปล่า พอดีผมไปเจอมา :)

8691

ไฟล์แนบ

774.1 KB · อ่าน: 2
ด้านบน ด้านล่าง