รีวิวคางยาวหลบใน เสริมแล้วหน้าเก๋ขึ้นเลย

torfunvip

สมาชิกใหม่
“ไฟไม่ได้ร้อน ถ้าเราไม่เอาตัวเข้าไปใกล้...ทุกข์ใดๆ ก็ไม่ทำให้เราหนัก ถ้าเราไม่เอา"ใจ"เข้าไปแบก”...บอกเลยว่าประโยคนี้โดนใจทอฝันมากๆ เพราะตอนนี้ทอฝันเอาใจเข้าไปแบกกับสิ่งที่คนอื่นติงมาค่ะ ว่าทอฝันหน้าเด็ก ดูน่ารักนะแต่ถ่ายรูปแล้วดูไม่มีมิติ แล้วยังไง...ทอฝันก็วิ่งโล่เข้าไปหาที่ทำหน้าสิคะ หลังจากปรึกษากับคุณหมอแล้วก็ได้เรื่องว่า...”ทอฝันคางยาวนะ แต่หลบใน”...เอ๊ะ อะไรยังไงคางหลบในคืออะไร เคยได้ยินแต่ตาสองชั้นหลบใน 555

คางกลมมากค่ะ ดูแก้มใหญ่เลย

หมอก็อธิบายให้ทอฝันฟังเลยว่ามันเป็นแบบว่าคางทอฝันมีอยู่ แต่แค่มันไม่ยื่นออกมาข้างหน้าเท่านั้นเองเลยดูมนๆ ไม่ V-Shape สังเกตได้เลยค่ะ ใครที่หน้ามีคางยื่นนิดหน่อยหน้าจะดูมีมิติเรียวสวยค่ะ ไม่ได้คางยื่นแบบแม่มดนะคะ...แต่คางยื่นแบบใหม่ ดาวิกา แบบเนย โชติกาน่ะค่ะ คางยื่นนิดๆ หน้าดูมีมิติสวยเว่อร์

คางยื่นนิดๆ แบบใหม่+เนย สวยมาก(ยืมภาพจากอากู๋นะคะ)

ก่อนทำคางค่ะ

ข้ามช็อตมาหลังทำเสร็จเลยละกัน...หลังทำเสร็จทอฝันก็ยังชาๆ ที่คางอยู่ แต่กินข้าวได้นะคะ พวกข้าวต้ม โจ๊กประมาณนี้ เพราะหมองดของรสจัด หรือต้องใช้แรงเคี้ยวเพราะอาจทำให้แผลที่คางเปิดหรือหายช้า...และประคบเย็นบ่อยๆ จะได้หายบวมค่ะ ของทอฝันประคบแค่ 2-3 วันเองค่ะ พอเข้าวันที่ 4-5 ก็เริ่มยุบแล้ว...คางสวยได้รูปดีจริงๆ

วันแรกๆ นี้หน้าบวมมาก ตอนนี้หน้า+คางเรียวสุดๆ

ก่อนและหลังทำคางค่ะ

ทำคางเสร็จ 2 อาทิตย์ทอฝันก็ไปเล่นน้ำแล้วค่ะ 555...ตอนนี้ทอฝันทำคางมาได้ 2 เดือนแล้วค่ะ ปลื้มแรง คางสวยได้ดั่งใจ ใครๆ ก็ทักว่าดูดีขึ้น ผอมลงหรอ...ปลื้มได้อีก งานก็ไหลมาเทมา ที่จริงว่าจะมารีวิวตั้งแต่เดือนแรกที่ทำคางเสร็จ แต่งานแน่นจริงๆ เลยปล่อยยาวมาถึงเดือนนี้เลย555...ถึงแม้ว่าคางทอฝันจะไม่ได้เหมือนใหม่ ดาวิกา หรือ เนย โชติกา...แต่ทอฝันว่าแบบนี้ดูเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้าทอฝันดีค่ะ

เทียบคางกับใหม่ ถึงไม่สวยเท่าแต่หน้าดูมีมิติแล้วน้า555

niinew_pdk

สมาชิกโดดเด่น
สวยอลังนีมากเลยค่ะ คางหลบใน จริงด้วย

torfunvip

สมาชิกใหม่
มาอัพเดทคางกันนะคะ ตอนนี้ครบ 5 เดือนแล้วค่ะ พอใจมาก เป็นธรรมชาติรับกับหน้าสุดๆ คนทักกันบ่อยมากกว่าหน้าดูเรียวขึ้น สวยขึ้น ไม่สั้นกลมเหมือนแต่ก่อน
เอามาให้ดูหลายๆรูปเลยค่ะ และเดี๋ยวยังไงทอฝันจะมาอัพเดทอีกเรื่อยๆนะคะ

1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg 7.jpg 8.jpg

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หน้าได้รูปขึ้นเลยครับ มิติมุมมองเปลี่ยนไปมาก

สวยขึ้นเยอะเลยครับ

ด้านบน ด้านล่าง