ทำจมูก 1 เดือนที่ DRK ฺBeauty Clinic

Potato_Chip

สมาชิกใหม่
11 พฤษภาคม 2016
สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน ผมชื่อโปเต้นะครับ เหมือนชื่อขนม น่ากินพอกัน อิอิ เข้าเรื่องดีกว่า…. วันนี้ว่างละ เลยมาเขียนรีวิวครบ 1 เดือน ที่ไปเสริมจมูกกับหมอเบียร์ที่ DRK มาครับ ผมก็เป็นเหมือนหลาย ๆ คนที่ไร้ดั้ง ไม่มีดั้ง และมีความอยากมีดั้ง อยากดั้งพุ่งหล่อ ๆ แต่ผมเป็นคนจมูกสั้น เนื้อก็น้อย พุ่งมากก็กลัวทะลุ หมอเบียร์ก็บอกว่า เดี๋ยวหมอจะทำให้มันเหมาะกับรูปหน้าแล้วกัน เพราะว่ารูปที่ผมเอาไปให้หมอเบียร์ดูเป็นแบบ หมอเบียร์บอกว่าทำไม่ได้ ทำแล้วอันตราย เพราะว่ามันโด่งและพุ่งมากเกินไป ผมก็เลยบอกหมอเบียร์ไปว่า “งั้นตามใจหมอ” หมอก็บอก “งั้นจัดให้” 55 ก็เลยนัดคิว และนัดวันมาทำอีกที พอถึงวันจริง ตื่นเต้นมากครับ ผมขอรวบรัดตัดตอนเลย นี่เป็นรูปหลังทำเสร็จทันทีครับ

อาการคือแบบ ยังชาอยู่ครับ ตึง ๆ บวม ๆ ก็ยังไม่เป็นรูปร่างดีครับ กังวลมาก ๆ

และนี่คือหลัง 3 วันครับ…. ม่วงสิครับ รออะไร ใต้ตาบวมครับ แต่ผมมั่นใจ ว่าอีกไม่นาน มันต้องออกมาดีแน่ ๆ ให้กำลังใจตัวเองครับ

หลังทำวันที่ 8 ครับ สีเหลืองมาเยือน คงเป็นข่าวดี เพราะหลายคนบอกว่า ม่วง เขียว เหลือง คือใกล้จะหายบวมแล้ว

เบื่อยังครับ …. งั้นเราข้ามไปดูรูป 1 เดือนตามหัวข้อรีวิวกันเลยดีกว่าเนอะ 55 ตามนี้เลยครับ

เพื่อน ๆ คิดว่ายังไงบ้างครับ ขอความเห็นหน่อย ผมรู้สึกว่า มันต้องยุบลงกว่านี้อีก แต่นี่แค่ 1 เดือน ก็โอเคแล้วนะครับ เพื่อน ๆ ทักเยอะมากว่าทำไมยุบบวมเร็วจัง 1เดือนเอง เห็นแล้วว่าเป็นยังไง ของเพื่อนผมทำจากคลินิกอื่น ๆ นานมากกว่าเป็นรูปเป็นร่าง อาจจะเป็นเพราะว่าหมอเบียร์ใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบเหลามือด้วยรึป่าวผมไม่แน่ใจ แต่ชอบมากครับ เหลาแบบเข้ากับรูปหน้าสุด ๆ (อวยหมอเบียร์มาก ๆ) ยังไงเพื่อน ๆ ลองหาข้อมูลของ DRK ได้เลยนะครับ ในเว็ปนี้น่าจะมีเยอะอยู่ ไปละครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับที่อ่านกันจนถึงประโยคสุดท้าย 55

ด้านบน ด้านล่าง