มาแชร์ประสบการณ์จากสาวที่ถ่ายรูปแล้วหน้าบาน เปลี่ยนเป็นสาวหน้าเรียวเป๊ะค่ะ

jamyumyum

สมาชิกโดดเด่น
8 มิถุนายน 2016

สวัสดีค่าแนะนำตัวก่อนน้า เพราะเป็นรีวิวแรกที่เคยทำเลย ชื่อแยมนะค๊า ^^ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ให้สาวๆ ที่คิดว่าวันนึงเราจะหน้าเล็กได้มั้ย ให้มีกำลังใจว่าวันนึงเราก็หน้าเล็กได้จริงๆนะ ต้องบอกก่อนว่าปกติแล้วไม่ใช่คนหน้าบานใหญ่อะไรมากมาย แต่เป็นคนที่เวลายิ้มเวลาถ่ายรูปแล้วแบบบานมากกกกกกก บานสุด บานจนงงตัวเองว่าไปเอาอะไรมาบานนักหนา เวลาถ่ายรูปไม่ค่อยอยากจะยิ้มเท่าไร ยิ่งยิ้มยิ่งบาน จะถ่ายรูปทีนึงนี่แบบต้องมีตัวช่วยตลอด ด้วยการเอามือมาบังแก้ม หันหน้าตะแคงๆ หรือถ่ายมุมข้างบ้าง ถ่ายเลี่ยงหน้าตรงบ้าง มันแย่เนอะ ถ่ายหน้าตรงก็ไม่ได้บางทีนี่ต้องพึ่งเครื่องสำอางคอนทัวร์หน้าให้เรียวเล็ก ชีวิตทำไมมันยากกกกกกก

รูปนี้แยมเอามือมาบังหน้าแล้วแก้มก็ยังโผล่อีกT^T

รูปนี้ไม่ต้องพูดถึง T*T

ขนาดหันข้างแล้วก็ยังบาน >^<

คนเรามีปม ก็ต้องสรรหาวิธีแก้ถูกมั้ย วิธีแรกที่เจอจากการเสิร์ชหาข้อมูลในเน็ต ไม้นวดหน้าเรียว นวดจนเมื่อยก็ยังไม่เล็ก หึหึ ปวดใจ หาวิธีต่อไปสินะ

ไม้นวดหน้าเรียวเป็นคล้ายๆแบบนี้น้า ยืมรูปจาก https://www.kaidee.com/product-4832905/ นะ

วันนึงนั่งเล่นไอจีแก้เซ็งหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ไปเจอรูปน้องพลัสเตอร์ น้องที่รู้จักกัน ลงรูปในไอจีพอดี แล้วก็นั่งย้อนดูรูปน้องพลัสเตอร์ในไอจีคือแบบ เห้ยยยยย ทำไมน้องมันหน้าเล็กลงกว่าแต่ก่อนเยอะเลยฟ่ะ

ไอจีน้องพลัสเตอร์

ก็เลยไลน์ไปขอเคล็ดลับน้อง ^^ พลัสเตอร์ก็ใจดีไม่หวงเคล็ดลับ โทรมาเล่าให้ฟังยาวเลยว่า เพราะ Hifu3 (เราก็งงสิครัชอะไรฟ่ะ Hifu3) เลยมาหาข้อมูลต่อ ทั้งเข้าไปดูในเฟสมาสเตอร์พีซ คลินิก facebook.com/masterpiececlinicbeauty และลองถามทางไลน์คลินิก @masterpiececlinic ยิ่งเห็นน้องๆเน็ตไอดอลรีวิวกันตรึม ความมั่นใจ ความอยากลองของก็บังเกิดขึ้น 5555 พุ่งตรงไปคลินิกที่น้องพลัสเตอร์แนะนำมา ไปถึงคุณหมอก็ให้คำปรึกษา ให้ข้อมูลเป็นอย่างดี จะรออะไรคะ ตัดสินใจทำวันนั้นเลย (ก็อยากหน้าเล็กเร็วๆ55) ตื่นเต้นๆ ตอนทำ Hifu3 คุณหมอจะใช้เจลเย็นๆมาทาที่หน้าเราก่อน แล้วก็เอาหัวคล้ายๆเครื่องนวดหน้ามาวางไว้บนหน้าเรา กดให้แน่นๆ สักพักแล้วก็เอาออก ความรู้สึกตอนนั้น ก็แบบอุ่นๆจี๊ดๆนิดๆ แต่ไม่เจ็บเลยนะ สบายๆ ชิลล์ๆหลังทำเสร็จก็ฟินในระดับนึงล่ะว่า เห้ยยยยย มันตึงขึ้นนิดนึงแล้วอ่ะ แต่คุณหมอแนะนำว่ามันจะเห็นผลดีกว่านี้อีกใน1เดือน (เรานี่ก็อยากให้ครบเดือนเร็วๆ)

รูปนี้หลังทำ 1 อาทิตย์

รูปหลังทำได้ 2 อาทิตย์

อันนี้รูปปัจจุบันค่ะ

ตอนนี้ก็ทำมาได้สัก1เดือนกว่าๆล่ะ รู้สึกได้ชัดเจนว่าผิวมันกระชับขึ้น เยอะมาก เจอเพื่อนๆ ก็ทักกันเยอะมากว่าทำไมหน้าเล็กลงกว่าเดิม กรอบหน้าชัดขึ้นมาก (กรี๊ดดดด ดีใจ) คราวนี้ จะเซลฟี่มุมไหนก็มั่นใจขึ้นแล้วววววว (วันนี้ที่รอคอย) อยากจะถ่ายรูปทั้งวันเลย (แฮปปี้ๆๆๆ)

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านมาจนจบนะ ยังไงทุกคนต้องมีหวังนะ ว่าหน้าเรียวเล็กตึงขึ้น ไม่ใช่เรื่องไกลตัวเราอีกต่อไป รอบหน้าถ้ามีเรื่องอะไรเกี่ยวกับเคล็ด(ไม่)ลับความสวยความงาม จะเอามาแชร์อีกน้า^^

thenextploy

10 มิถุนายน 2016
หน้าไม่บานเลยคุณพี่ ก่อนทำก็สวยอยู่แล้วนะคะ

firstloveole

15 มิถุนายน 2016
หน้าสวย หน้าใส มากๆๆ น่ารักด้วยอะ

mtp.clinic

ขอขอบคุณคุณลูกค้า ที่มาใช้บริการ
และไว้วางใจ คลินิกของเรานะคะ
แถมยังช่วยมาบอกต่อความสวยให้อีกด้วย ยินดีมากๆเลยค่า

สามารถติดตามข่าวสารของทาง Masterpiece Clinice หรือ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Call Center : 02-105-4370
Facebook : facebook.com/masterpiececlinicbeauty,
Instagram : masterpiece_clinic,
Line : @masterpiececlinic

jamyumyum

8 มิถุนายน 2016
หน้าใสมาก
ขอบคุณค่ะ
คือแบบดูดีขึ้น แบบน่ารักขึ้นมาก
ขอบคุณค่ะ
น้อง หน้าใสมาก
ขอบคุณค่ะ
หน้าไม่บานเลยคุณพี่ ก่อนทำก็สวยอยู่แล้วนะคะ
แก้มเยอะค่ะ หน้าบานออกนะ
รูปหายไปไหนเอ่ยยยย ??
งงเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวอัพใหม่ค่ะ
หน้าเด็กมากๆๆๆ
ขอบคุณค่ะ
ขอขอบคุณคุณลูกค้า ที่มาใช้บริการ
และไว้วางใจ คลินิกของเรานะคะ
แถมยังช่วยมาบอกต่อความสวยให้อีกด้วย ยินดีมากๆเลยค่า

สามารถติดตามข่าวสารของทาง Masterpiece Clinice หรือ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Call Center : 02-105-4370
Facebook : facebook.com/masterpiececlinicbeauty,
Instagram : masterpiece_clinic,
Line : @masterpiececlinic
ขอบคุณที่ทำให้หน้าเรียวเหมือนกันนะคะ

Makeakekawit

แต่งรูปมาก็หน้าเรียวนะครับ 555

ด้านบน ด้านล่าง