[NANA With CelebZ] สวยแล้วก็สวยได้อีก นางแบบสาวสุดสวยจาก สปป ลาว "วันใหม่" เยือนบ้านนานะ -PART1

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ
วันนี้นานะเปิดบ้านต้อนรับนางแบบสาว "วันใหม่" (✿ ♥‿♥)
สาวสวยที่ใครๆก็บอกว่า เป็นสาวสองของทางลาวที่มาประชันกับน้องโยชิ รินรดา นะคะ

น้องวันใหม่เคยขึ้นเวทีประกวด Miss International Queen 2016 มาแล้วค่ะ
ทั้งสวย ทั้งน่ารักแบบนี้ แต่ก็ยังมีจุดที่ตัวเองรู้สึกว่าเป็นยังไม่เป๊ะ
จึงไปพบคุณหมอฮวังดงยอนที่งานปรึกษาศัลยกรรม เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา

เว้นระยะไปเคลียร์งานเดินแบบทั้งหลายให้เรียบร้อยก่อน
แล้วก็เหินฟ้า เดินทางมาเกาหลี เพื่อมาพบคุณหมอคิมฮยองจุน และคุณหมอชเวซังรกนะคะ

มาถึงที่โรงพยาบาลก็แจ้งชื่อ และแสดงพาสปอร์ต
จากนั้นก็ทำการกรอกประวัติคนไข้นะคะ

หลังจากที่กรอกประวัติเรียบร้อยแล้ว
ก็ไปเตรียมตัวเพื่อเข้าผ่าตัดกัน
เริ่มจากขั้นตอนของการตรวจร่างกายก่อนค่ะ
ทั้งตรวจเลือด วัดความดัน ถ่าย CT-scan Xray และวัดคลื่นหัวใจ
ก่อนเดินทางมาที่เกาหลี น้องวันใหม่งดยาและยาบำรุงต่างๆ
ดูแลสุขภาพมาให้แข็งแรง
ผลของการตรวจร่างกายจึงผ่านฉลุยเลยนะคะ

หลังจากตรวจร่างกายเรียบร้อย
ก็มาพบกับที่ปรึกษาคนสวยกันต่อนะคะ
คุยกันแบบลงรายละเอียดเลยว่าน้องวันใหม่ คิดว่าตัวเองมีจุดด้อยอยู่ที่ส่วนไหนของใบหน้าบ้าง
น้องกังวลเกี่ยวกับหางตาที่ชี้ขึ้น
และโหนกแก้มที่ไม่ว่าจะไฮไลท์อย่างไร ก็ไม่สามารถปกปิดได้
(มันยังดูใหญ่ยื่นออกมาอยู่ดีนะคะㅠㅠ)

สาวสวยสองคนคุยกันมันส์มากเลยค่ะ
คุยกันไป บันทึกรายละเอียดกันไป เพื่อเป็นข้อมูลให้คุณหมอ
บรรยากาศในการปรึกษาจึงไม่มีความเครียดอยู่เลยนะคะ

เก็บข้อมูลกันเต็มที่แล้ว
ก็ถึงเวลาของการปรึกษากับคุณหมอค่ะ

สรุปรายละเอียดการผ่าตัดของน้องวันใหม่นะคะ
รายการศัลยกรรม : เปิดกรอบหางตา ,ลดขนาดโหนกแก้ม
ศัลยแพทย์ : คิมฮยองจุน , ชเวซังรก

ท่านแรก คุณหมอชเวซังรก งานนี้เป็นผู้ดูแลการผ่าตัดโครงหน้า
ลดโหนกแก้มให้กับน้องวันใหม่นะคะ

น้องขอให้คุณหมอลดขนาดโหนกแก้มให้สุดไปเลย
ซึ่งคุณหมอตอบว่าสามารถทำได้ และทำให้โครงหน้าโดยภาพรวมออกมาสวยกว่าเดิมด้วยนะคะ
พูดคุยเรื่องรายละเอียดของการผ่าตัดเรียบร้อย
คุณหมอก็ดีไซน์ลงบนใบหน้าไป
พร้อมทั้งอธิบายถึงการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดให้ทราบด้วยนะคะ
นอกจากจะหล่อแล้วก็ยังลงทุกรายละเอียดอีก
เยี่ยมจริงๆเลยคุณหมอหล่อต้องบอกต่อของนานะ ★~(◡﹏◕✿)

มาต่อกันที่คุณหมอคิมฮยองจุน
งานนี้ดูแลการเปิดกรอบหางตาให้กับวันใหม่นะคะ
เพราะหางตายกขึ้น เวลาแต่งหน้าจึงต้องกรีดอายไลน์เนอร์เป็นหางยาว
เพื่อเพิ่มความยาวตา และกดช่วงหางตาให้ตกลง
เปิดกรอบหางตาไปแล้ว การแต่งตาของวันใหม่จะได้ง่ายขึ้นค่ะ

ก่อนพบกันอีกครั้งที่ห้องผ่าตัด
ถ่ายภาพร่วมกับคุณหมอเป็นที่ระลึกซักนิดนะคะ

โบกมือลาโหนกแก้มเก่า
รอต้อนรับโหนกแก้ม เรียบเนียน สมูทรับกับใบหน้า
ในอีก 4ชั่วโมงข้างหน้าค่ะ
เป็นกำลังใจให้น้องกันด้วยนะคะ

มาดูการฟื้นตัวของน้องกันต่อในพาร์ทหน้าค่ะ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ไลน์
@nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

เว็บไซต์ให้บริการหวยออนไลน์ ที่ยอดเยี่ยมที่สุดในเมืองไทย

หวย