[NANA With CelebZ] สวยแล้วก็สวยได้อีก นางแบบสาว สปป ลาว "วันใหม่" เยือนนานะ EP2

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ
เรื่องราวความงามกับนานะกลับมาแล้วนะคะ
เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ทั้งเซเลปจากทางลาว และไทย
เดินทางมาเยี่ยมเหล่าคุณหมอหล่อกันอย่างคับคั่งเลยค่ะ
รวมไปถึงน้องวันใหม่ นางแบบสาว จากสปป ลาวด้วยนะคะ
ท่านไหนที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรีนี้ สามารถติดตามเรื่องราวของวันใหม่ได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ

นางแบบสาวสุดสวยจาก สปป ลาว "วันใหม่" เยือนบ้านนานะ -PART1
รายการศัลยกรรม : เปิดกรอบหางตา ,ลดขนาดโหนกแก้ม
ศัลยแพทย์ : คิมฮยองจุน , ชเวซังรก

วันใหม่ผ่าตัดไปแล้ว 6วัน นะคะ
วันนี้น้องเข้ามาทำทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด
ใบหน้าแทบจะไม่บวม และไม่มีรอยช้ำเลยค่ะ
ยกนิ้วให้คุณหมอชเวซังรก และคุณหมอคิมฮยองจุนจริงๆค่ะ
สำหรับผ้ารัดหน้านั้น
ในแต่ละเคสจะไม่เหมือนกันนะคะ ขึ้นอยู่กับวินิจฉัยของคุณหมอค่ะ
บางท่าน คุณหมอให้ใช้ผ้ารัดแค่วันเดียว
บางท่านให้ใส่ไว้ 1สัปดาห์นะคะ
สำหรับวันใหม่ คุณหมอให้ใส่ไว้ 1สัปดาห์ต่อเนื่องค่ะ

ศัลยกรรมโครงหน้าที่นานะ
ไม่จำเป็นต้องอยู่ที่เกาหลีถึง2สัปดาห์เพื่อรอตัดไหมนะคะ
ไหมที่คุณหมอรกใช้ เป็นไหมละลาย
หลังจากผ่าตัด อยู่ที่เกาหลีให้ครบ 1สัปดาห์เพื่อให้คุณหมอเช็คการฟื้นตัวเท่านั้น
ก็สามารถกลับบ้านได้ค่ะ
(ในกรณีของการศัลยกรรมลดโหนกแก้ม
จะมีไหมที่ต้องตัดบริเวณจอนผม สามารถตัดได้เมื่อครบ7วันหลังผ่าตัดนะคะ
ไหมในปากเป็นไหมละลาย ไม่ต้องตัดค่ะ
วีไลน์ จะมีไหมในปากเพียงอย่างเดียว จึงไม่ต้องตัดไหมนะคะ)

ครบ7วันหลังผ่าตัดค่ะ
ก่อนเดินทางกลับบ้าน น้องวันใหม่แวะเข้ามาเช็คอัพกับคุณหมอทั้งสองท่าน
และตัดไหมจากการผ่าตัดเปิดกรอบหางตา และบริเวณจอนผม นะคะ

หลังตัดไหมเสร็จแล้ว ก็ไปทำทรีทเม้นต์ลดบวมต่อค่ะ

การผ่าตัดและการฟื้นตัวที่เกาหลีของน้องวันใหม่เป็นไปด้วยดีนะคะ
น้องจะไปพบคุณหมอเพื่อเช็คอัพที่งานปรึกษาศัลยกรรม
วันที่ 25 พฤษภาคมนี้ ที่ ประเทศลาวนะคะ

ใครอยากพบกับตัวจริงของคุณหมอหล่อต้องบอกต่อของนานะ
อย่างคุณหมอคิมฮยองจุน
สามารถติดต่อมาทางไลน์ด้านล่างนี้ เพื่อจองคิวปรึกษาได้เลยค่ะ
(ที่ไทยจะเป็นวันที่ 26 พฤษภาคม นะคะ)

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ไลน์
@nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]