Review ID Hospital : ศัลยกรรมหน้าแก เนทไอดอลเกาหลี ปาร์คดาซม

idhospital

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
8 กุมภาพันธ์ 2016

สวัสดีค่ะ ปาร์คดาซมที่ทำศัลยกรรมหน้าอกจากโรงพยาบาลไอดีที่ยิ่งใหญ่555555
ในส่วนของใบหน้านั้นไม่ได้มีปัญหาใหญ่โตอะไร แล้วก็ได้ยินคนพูดบ่อยๆว่าสวยอยู่แล้ว อิอิ
แต่ที่เป็นปัญหาหนักที่สุดก็คงจะเป็นขนาดหน้าอกค่ะ
เวลาใส่เสื้อผ้าหนาๆทีไรก็ดูเหมือนไม้กระดานตลอด ดูแห้งแล้งสุดๆเลยค่ะ T^T
ก็เลยตัดสินใจเข้ารับการปรึกษาแล้วก็ศัลยกรรมหน้าอกกับโรงพยาบาลไอดีค่ะ
ดิฉันคิดว่าถ้ามันใหญ่ๆก็คงจะดีเลยจัดไป 320cc เป็นการเสริมหน้าอกโดยผ่าตัดทางรักแร้ค่ะ

วันผ่าตัด

ในที่สุดก็ทำศัลยกรรมหน้าอกมาแล้วเรียบร้อยค่ะ!!
ดูแตกต่างจากตอนแรกมากเลยใช่ไหมคะ อิอิ
ดูด้วยตาเปล่าแล้วรู้สึกขนาดมันใหญ่มากเลย
แต่นี่เพิ่งจะเป็นวันแรกเองนี่นา ถ้าหน้าอกเข้าที่เร็วๆก็น่าจะดี
คงต้องใช้เวลาซักระยะหนึ่งให้อาการบวมลดลง แต่ถ้าหน้าอกใหญ่เหมือนนี้ไปตลอดก็ดีนะคะ5555

หลังเสริมหน้าอก 1 อาทิตย์

เสริมหน้าอกมาได้ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ อาการบวมก็ลดลงไปเยอะเลย
แต่ก็แอบกังวลนะ ถ้าลดแล้วหน้าอกจะเล็กมั๊ย555555
ช่วง 3วันแรกหลังผ่าตัดค่อนข้างลำบากนิดนึง แต่ตอนนี้ก็ค่อยๆโอเคขึ้นแล้วค่ะ
อาทิตย์หน้าก็จะไปตัดไหมผ่าตัดตรงรักแร้แล้วค่ะ
ช่วงนี้ก็คอยสังเกตการเปลี่ยนแปลงของหน้าอกทุกวันเลย สนุกดีค่ะ55555

หลังเสริมหน้าอก 1 เดือน

ผ่านไป 1เดือนแล้ว~ ตอนนี้อาการบวมก็ลดลงไปมากแล้วก็ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ
ประมาณ 3เดือนถึงจะเข้าที่และรูปทรงหน้าอกก็จะออกมาสวยหากดูแลเป็นอย่างดี
แต่จริงๆแล้วตอนนี้ก็พอใจมากแล้วนะคะ555

หลังเสริมหน้าอก 3 เดือน

ในที่สุดก็ผ่านมา 3 เดือนแล้ว ตอนนี้หน้าอกดูเป็นธรรมชาติสุดๆเลยค่ะ~
ที่ทำศัลยกรรมหน้าเป็นเพราะอยากให้หน้าอกมีขนาดที่ใหญ่แล้วก็สวย
ตอนนี้คำอธิษฐานก็เป็นจริงแล้ว จะใส่เสื้อผ้าหนาแค่ไหนก็ไม่กลัวไม้กระดานอีกต่อไปแล้ว55555
เมื่อก่อนไม่กล้าใส่เสื้อรัดรูปเพราะไม่มีหน้าอก แต่หลังจากศัลยกรรมเสริมหน้าอกแล้ว
ก็หันมาดูแลรูปร่างให้ดูดีแล้วจะลองแต่งตัวแนวเซ็กซี่บ้าง5555

หลังเสริมหน้าอก 5 เดือน

ผ่าตัดครบ 5เดือนแล้วค่ะ ^^
ตอนนี้อาการบวมก็หายหมดแล้ว5555 หน้าอกก็เข้าที่เรียบร้อย
ขนาดเพื่อนที่เคยห้ามไม่ไห้ศัลยกรรมยังบอกว่าสวย ภูมิใจสุดๆ55555
รูปทรงและสัมผัสก็เป็นธรรมชาติมาก แล้วทรงก็สวยด้วยค่ะ
สำหรับใครที่คิดกำลังคิดจะทำหน้าอก รีบตัดสินใจเลยค่ะ55555