รีวิวเสริมจมูก ทรงสดใส สไตล์สาวโคเรีย

aspirer

สมาชิกใหม่
27 มิถุนายน 2017
สวัสดีค่ะ นี่เป็นการรีวิวครั้งแรกของเราเลยค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ไม่รู้จะรีวิวถูกใจเพื่อนๆไหม เรามารีวิวเสริมจมูกค่ะ ก่อนหน้านี้เคยฉีดฟิลเลอร์มาค่ะ
แต่ว่าทรงเริ่มไม่สวยเหมือนตอนฉีดมาใหม่ๆ เลยตัดสินใจขูดออกและเปลี่ยนใส่ซิลิโคนค่ะ
เลือกทำที่ YB Clinic ค่ะ เพราะติดตามดูรีวิวมาค่อนข้างนานมากๆแล้ว ตั้งแต่คลีนิกอยู่ทองหล่อ

การทำจมูกครั้งนี้ก็ตื่นเต้นมากๆค่ะ เพราะของเราถึงแม้จะเป็นการเสริมครั้งแรก
แต่ก็ต้องขูดเอาฟิลเลอร์ที่เคยฉีดออกก่อน กลัวเจ็บ กลัวบวมมากๆค่ะ ไม่เหมือนกับตอนฉีด
สำหรับเรื่องของทรงจมูก เราให้คุณหมอวิเคราะห์ให้เข้ากับโครงหน้าค่ะ จะได้ดูสวยสมส่วนมากที่สุด
ไม่เน้นโด่งพุ่งมากค่ะ เพราะคิดว่าคงไม่เข้ากับโคงหน้าของตัวเองซักเท่าไร เอาที่คุณหมอเห็นสมควรดีกว่า

รูปก่อนเสริมค่ะ ก็ยังพอมีความโด่งอยู่บ้างนะคะ แต่ก็เริ่มไม่ค่อยเป็นทรงเท่าไรแล้วค่ะ
กลัวว่าถ้านานๆไปอาจจะไหลหรืออักเสบได้ เพราะเคยอ่านๆเจอมาเหมือนกันค่ะ ว่าฟิลเลอร์สลายไม่หมด
ทำให้มีปัญหาต่างๆนาๆ เมื่อเรามีความพร้อมแล้วก็จัดการขูดทำใหม่เลยดีกว่าค่ะ เดี๋ยวเกิดปัญหาขึ้นมาล่ะเรื่องใหญ่

นี่เป็นรูปหลังเสริมเสร็จใหม่ๆเลยค่ะ ขอบคุณพี่ๆห้องผ่าตัดมากๆเลยที่ถ่ายเก็บไว้ให้ค่ะ
ตอนนี้จะไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดอะไรเลยค่ะ อาจะเป็นเพราะยังมีฤทธิ์ของยาชาหลงเหลืออยู่บ้าง
จะมีก็แค่ความรู้สึกตึงๆ แน่นๆบ้างแค่นั้นเองค่ะ แล้วก็มีเลือดไหลซิบๆบ้างเล็กน้อย ในช่วงแรกๆค่ะ
คุณหมอใช้วิธีการผ่าตัดโดยการฉีดยาชานะคะ อาจจะมีเจ็บๆบ้างเหมือนมดกัดปลายจมูกค่ะ ไม่เจ็บมากเลย

รูปปัจจุบันค่ะ อาการบวมช้ำแทบไม่หลงเหลืออยู่แล้ว เนื้อจมูกก็รัดแกนมากขึ้นจากช่วงแรก
มองด้านข้างเริ่มเห็นเป็นทรงชัดเจนแล้วค่ะ ความโด่งกำลังพอดี ดูไปดูมาก็สไตล์โคเรียเลยนะคะ
คุณหมอทำออกมาถูกใจมากเลยค่ะ ชอบมากๆ เดี๋ยวอาทิตย์นี้มีนัดกับคุณหมออีกค่ะ ไปตรวจแผลจมูกทั่วไป
ที่คลีนิกค่อนข้างใส่ใจลูกค้ามากๆค่ะ หลังการขายก็ไม่ทิ้งลูกค้านะคะ มีการติดตามเป็นระยะๆ ค่ะ ประทับใจมากๆเลย

ก็ขอฝากกระทู้แรกของเราด้วยนะคะ ใครที่มองหาสถานที่เสริมจมูก ก็ฝากรีวิวของเราไว้เป็นอีก 1 ตัวเลือกนะคะ​

ด้านบน ด้านล่าง