“จิ๋ว” คือชื่อพ่อแม่ตั้งให้ แต่ "นม" บิ๊กไซส์ 400cc. อ่ะ หมอต้อยจัดให้ ;)

noiniddd

สมาชิกใหม่
28 มิถุนายน 2017
เป็นคนตัวเล็ก สัดส่วนก็มาแบบน้อยๆ ด้วยความสูงของเราที่ก็ไม่ค่อยสูงนะคะ เราสูงแค่ 157 สัดส่วน 32 – 23 - 32 เลขสวยมาก ถ้าจะให้พูดตามจริง เราเป็นคนที่มีหน้าอกอยู่บ้าง ก่อนทำหน้าอก เราใส่เสื้อชั้นใน คัพ B32 แต่ว่าก็ตามรูปนะคะ นมมันคล้อยๆ ไปตามแรงโน้มถ่วงของโลก

...เพราะฉะนั้นก็ไม่แปลกเนอะที่จะอยากทำหน้าอก เราก็อยากสวย สวยให้สุดๆ ไป สวยให้เต็มที่ ทำทีเดียวให้สวยไปเลย

รูปก่อนทำ

เหตุผลที่มาเดอมาสเตอร์ คือมีเพื่อนแนะนำมาค่ะ แต่ก่อนจะเข้ามาเจอคุณหมอ เราก็ลองเข้าเน็ตหาข้อมูลมาบ้าง เพราะจริงๆ แล้วเราดูที่อื่นไว้แล้วก่อนหน้านี้ แต่เพื่อนบอกให้ลองเข้ามาดูที่นี่ก่อน เผื่อเป็นอีกช๊อยส์นึง ก็ตกลงลองมาก่อน มาถึงเจอสถานที่บอกเลยว่า ประทับใจ.... และยิ่งคุยกับคุณหมอเสร็จ ตัดสินใจได้เลยค่ะ

ก่อนทำ เราตื่นเต้นนิดหน่อยนะคะ ไม่ได้กลัวหรือกังวล จะคิดแค่ว่าไม่รู้ทำออกมาแล้วจะเหมือนที่คิดไว้ไม๊
แล้วก็มาถึงวันผ่าตัดนะคะ ก็สบายๆ ไม่มีความกลัว เพราะหมอ พยาบาล หมอดมยาอยู่กับเราครบ อยู่ด้วยกันตลอด มีตื่นเต้นนิดหน่อย กลัวว่าทำแล้วจะออกมาเป็นยังไง จะออกมาไม่ดีเหมือนที่เราคิดไว้หรือเปล่า

จนกระทั่งเสร็จเรียบร้อย วันแรกนะคะ เราจะพยายามลุกเดินแล้วอาศัยแอ่นตัวไว้ จะไม่เดินค่อมเลย เพราะมันจะรู้สึกตึงหน้าอก ความรู้สึกไม่เจ็บมากนักในวันแรกนะคะ ความรู้สึกเจ็บระบมมันมาเริ่มวันที่ 3 แล้ว ก็เริ่มมีรอยช้ำ เคสเราเป็นเคสที่ไม่มีเนื้อตรงช่วงหน้าอกล่าง คุณหมอก็ช่วยเซาะเพื่อให้มีเนื้อเต็ม ได้รูปทรงได้เคิฟมากขึ้น

พอเข้าวันที่ 5 ไม่เจ็บล่ะ เดินสบาย ทำอะไรเองได้ แล้วเราจะพยายามลุกทำอะไรเองตลอดเพราะอยากให้ร่างกายฟื้นตัวเร็วขึ้น

ครบ 7 วันแล้วนะคะ

ครบ 14 วัน

ลืมบอก..............ของเราใส่ซิลิโคน 400cc. ถึงจะตัวเล็ก แต่คุณหมอต้อยบอกว่า เราเป็นคนที่มีบอดี้ช่วงไหล่ที่เฟิร์มแข็งแรง ไม่ใช่สาวหุ่นบาง เพราะฉะนั้นเวลาใส่ 400cc. ก็จะไม่ดูใหญ่เกินตัว แต่จะดูกำลังดีพอดีตัวค่ะ

ครบ 1 เดือน ให้ดูทั้งรูปใส่เสื้อผ้าและรูปไม่ใส่เสื้อผ้านะคะ

เสื้อผ้าตอนนี้แน่นมาก เปลี่ยนไซส์เพราะนมไม่ได้แล้ว 555
ช่วงนี้คุณหมอจะยังไม่ให้ใส่เสื้อมีโครง ก็จะใส่บราแบบไม่ได้ดันทรงไปก่อนเพื่อรักษาทรง

ครบ 6 เดือนแล้วค่ะ

ในส่วนของแผลนั้น 10 10 10 ตามภาพนะคะ ถ้าสนใจเสริมหน้าอกเน้นความเป็นธรรมชาติ และไม่ต้องทรมานคอยนวดคอยเค้น ก็แนะนำมาที่เดอมาสเตอร์ เอกมัยเลยค่ะ คุณหมอต้อยงานดีค่ะ!!!

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

chanika043

สมาชิกโดดเด่น
22 กรกฎาคม 2017
แผลเล็กจนมองแทบไม่เห็นเลย

ด้านบน ด้านล่าง