รีวิววีไลน์เกาหลีแก้หน้าไม่พัง งานเดียวจบ

chompare

สมาชิกใหม่

สวัสดีค่าวันนี้แพรจะมารีวิวหน้าครบรอบ1เดือนค่า
แพรหน้าไม่เท่ากันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
เลยตัดสินใจไปทำที่เกาหลีค่ะ
เลือกหลายรพ.สุดท้ายเพื่อนๆพี่ๆแนะนำโรงพยาบาลโอเปร่ามาค่ะ

https://www.facebook.com/operapsth/

โรงพยาบาลโอเปร่าเพิ่งทำตลาดที่ไทย
คนไทยเลยยังไม่ค่อยรู้จักกัน
แต่ที่เกาหลีค่อนข้างดังอยู่แล้วค่ะ
ตอนไปคนเกาหลีเยอะมากค่ะ

วันที่เข้าไปตัดไหมที่รพ.ตอนครบ7วัน คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก
มีแต่คนเกาหลีทั้งนั้นเลยค่ะ คนไทยยังไม่ค่อยเยอะ
สิ่งที่ตามหามานานค่ะ รพ.ที่คนเกาหลีไปกัน
เวลาไปรวมที่พัก + รถรับ-ส่ง + ตั๋วเครื่องบิน + ล่าม
ไม่มีเก็บเพิ่มหลังจากจ่ายแล้ว ถือว่าโอเคมากๆค่ะ
แอบไปขอผ้ารัดหน้ามาหลายรอบ
รพ.ก็ไม่หวงเลยค่ะ ขออะไรให้หมดเลยค่ะ ใจดีมากๆ

พร้อมค่ะงานนี้

ไปถึงก็ตามสเต็ปค่ะ ทำCT-Scan

CT-Scan ทำง่ายมากค่ะ แค่ไปนั่งแล้วรอเซ็ทเครื่อง
2นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ

อาจารย์หมอที่ผ่าตัดโครงหน้าให้แพรค่ะ

แพรก็บอกถึงความกังวลว่าหน้าแพรไม่เท่ากัน
ซึ่งไม่เท่ากันมากจริงๆ เวลาถ่ายรุปเลยต้องเอาผม
มาบังหน้าไว้ตลอดเลยขอให้อาจารย์หมอ
แก้ไขเรื่องนี้ให้แพร

ปัญหาของแพร
-โหนกด้านข้างใหญ่ไป อาจารย์หมอบอกว่าถ้าตัดมากไป หน้าแพรจะดูเหี่ยวและแก่เกินวัย
คนเกาหลีส่วนมากชอบทำโหนกแก้มให้เข้ามาด้านหน้า เพื่อให้ได้กรอบหน้าที่เรียวแล้วก็ดูไม่แก่
มีโหนกนิดหน่อยๆเวลายิ้มจะได้น่ารักและไม่แก่ค่ะ
นี่เป็นทริคที่อาจารย์หมอบอกมาค่ะ หุหุ

-กราม กรามแพรใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ
อาจารย์หมอบอกว่าปกติคนที่กรามไม่เท่ากันจะมี2แบบคือ แบบแรกกรามใหญ่เพราะกระดูกใหญ่อย่างเดียว
เคสแบบนี้ผ่าตัดกรามอย่างเดียวแล้วจบค่ะ แก้ปัญหาได้ตรงจุดไปเลย
แบบที่สองคือกรามใหญ่เพราะกระดูกใหญ่และกล้ามเนื้อกับไขมันเยอะด้วย เคสของแพรอยู่ในกลุ่มนี้ค่ะ
เพราะฉะนั้นเวลาผ่าตัดออกมาหน้าจะแก้ปัญหาได้บางส่วน แต่ต้องดูดไขมันและกล้ามเนื้อบางส่วนออก
ถึงจะช่วยแก้ปัญหาได้100%
โชคดีที่อาจารย์หมอมีเทคนิคผ่าตัดแล้วช่วยดูดไขมันกับกล้ามเนื้อออกมาด้วย

-คาง
คางของแพรเคยฉีดฟีลเลอร์ที่ไทยมา เค้าบอกว่าเป็นฟีลเลอร์ละลายแต่จริงๆมันก็ยังอยู่ค่ะ
เลยต้องขูดฟีลเลอร์ออกก่อน
ประเด็นสำคัญคือคางแพรไม่เท่ากันค่ะ อาจารย์หมอเลยบอกว่า
คางต้องทำให้มันเท่ากันแล้วอาจารย์หมอจะเลื่อนคางออกมาข้างหน้านิดหน่อย

พนักงานให้กรอกเอกสารต่างๆยอมรับการผ่าตัด แล้วก็การยอมรับการดมยา
จากนั้นไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดอีกรอบเป็นชุดก่อนจะพบอาจารย์หมออีกรอบค่ะ
ดูจากรูปเห็นได้ชัดมากว่าหน้าแพรไม่เท่ากันอย่างแรงค่ะ TOT

หลังจากที่ปรึกษาเสร็จแล้ว
ต้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดผ่าตัดค่ะ
แล้วก็มาถ่ายรูปก่อนการผ่าตัด
จากนั้นก็ให้อาจารย์หมอมาดีไซน์หน้าอีกรอบค่ะ

พอดีไซน์หน้าเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด
ที่เกาหลีพอเตรียมห้องผ่าตัดเสร็จ
พนักงานจะเดินมาเรียกเราไปเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

หลังผ่าตัด3ชม.กว่าๆก็ออกมานอนห้องพักฟื้นค่ะ
ที่โรงพยาบาลโอเปร่าหลังการผ่าตัด
ต้องนอนรพ.1คืน แต่มีพยาบาลคอยดูแลตลอด24ชม.ค่ะ

หน้าบวมมากกกกกกกกกกกกกกกกก แต่อาจารย์หมอบอกไว้ว่าวันนี้ยังบวมไม่สุดค่ะ ต้องรอวันที่3หลังการผ่าตัด
จัดเต็มแน่ๆเรื่องการบวม เราต้องนอนรพ.1คืน ถึงจะออกรพ.ได้ค่ะ
มีพยาบาลคอยดูแล24ชม.ค่ะ
มีพี่ล่ามคอยดูแล ถามในไลน์แล้วพี่พิมพ์เกาหลีมาให้พยาบาลดู
ไม่ต้องเดินไปเข้าห้องน้ำด้วยเพราะว่าต่อท่อปัสสาวะให้แล้วค่ะ

วันต่อมาอาจารย์หมอมาเอาสายเลือดออกให้ค่ะ

รูปหลังทำ2อาทิตย์

รูปหลังทำ3อาทิตย์

รูปหลังทำ4อาทิตย์

ใครสงสัยอะไรถามแพร
หรือว่าติดต่อรพ.ก็ได้ค่ะ
https://www.facebook.com/operapsth/
ไลน์ไอดี operapsth

ด้านบน ด้านล่าง