รีวิวศัลยกรรมผ่าโครงหน้า แก้จมูก และยกหน้าผากของเฟย EP.9 ตัดไหมแล้วค่า >_<

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่า เรามาอัพเดทอาการหลังผ่าตัดของเฟยกันต่อเลยจ้า

❤❤❤❤❤
ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้า ตามไปอ่านกันได้เลยที่ลิงก์ข้างล่างนี้ค่า~!

[URL='https://dodeden.com/forum/threads/15911/']EP.1 | EP.2 | EP.3 | EP.4[/URL]
EP.5 | EP.6 | EP.7 | EP.8

❤❤❤❤❤

2018.04.06

10 วันหลังผ่าตัด!

ผ่านไปแล้ว10วัน วันนี้ตัดไหมในจมูก หลังหู และแกะแมคบนหัวออกค่ะ

รู้สึกโล่งมากๆ จะได้สระผมแบบไม่กังวลว่าอะไรจะเกี่ยวแมคแล้ว

จะได้ไม่ต้องกังวลว่าไหมในจมูกจะยังสะอาดดีมั้ย ฟินนน

แต่ไหมยังไม่หมดค่ะ เหลือไหมในปาก ซึ่งจะตัดตอนวันที่14หลังผ่าตัด

ระหว่างนี้ก็บ้วนปากรักษาความสะอาดวนไปค่า

ส่วนอาการบวมก็ยังทรงๆค่ะ (ㅠㅡㅠ) แต่พอลองสังเกตตัวเองในกระจกดีๆ

บางครั้งอาการบวมก็หายไปจนแอบเห็นคางโผล่นิดๆ

บางครั้งก็กลับมาหน้ากลมเหมือนเดิม ดูบวมขึ้นๆลงๆ 555 เราก็ไม่ย่อท้อ

ขยันเดินและประคบเย็นต่อไปค่ะ

ช่วงนี้พอจะถ่ายรูปเล่นได้บ้างแล้ว (แบบหามุมหลบหน้าบวม)

วันนี้ระหว่างนอนอบออกซิเจนลดบวมก็ลองถ่ายรูปเล่นค่ะ

ถ้าเอามือปิดหรือหามุมดีๆก็พอจะรอดอยู่นะ 5555

ผ่านมา10วัน ปากสามารถอ้าได้มากขึ้นนิดหน่อยค่ะ พอจะมีแรงเคี้ยวเบาๆแล้ว

แต่ติดตรงที่ยังยัดช้อนขนาดปกติเข้าปากไม่ได้ (휴 휴) ..

จบที่ทานของเหลวต่อไปรัวๆค่า ...

ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆ ฝากติดตามด้วยนะคะ ^^

ด้านบน ด้านล่าง