จมูก จมูกโดนกระแทกแรงแค่ไหนถึงเบี้ยงครับ

Sontaya1989

สมาชิกโดดเด่น
22 พฤษภาคม 2014
ที่คุณหมอบอกว่าห้ามโดนกระแทกจมูกนี้คือมันต้องกระแทกแรงขนาดไหนครับถึงจะมีผลทำให้มันเบี้ยว ผมทำได้ 4 เดือน ไปเล่นกับหลานแล้วหลานเอามือปัดมาชนกลางสันจมูกเลย ตอนโดนก็รู้สึกเจ็บๆนิดนึงแล้วก็หาย ความแรงระดับนี้จะมีผลทำให้ซิลิโคนจมูกเคลื่อนไหมครับ

หลังเสริมจมูกมานี้รู้สึกการใช้ชีวิตเปลี่ยนไปหมดเลย กลัวนั้นกลัวนี้ไปหมด มีใครเคยโดนกระแทกแบบไหนมาบ้างแล้วเบี้ยวกันไหมครับ ผมจะได้ระมัดระวังตัว

D

DavidMinho

Guest
ถ้าสี่เดือนแล้วอาจจะไม่มีปัญหาอะไรครับ
ส่วนใหญ่ ที่เบี้ยว จะอยู่ในช่วงเดือนแรกๆครับ

ยกเว่น ถ้าระยะเวลาผ่านไปสักพักแล้วเบี้ยว อาจจะเกิดจากการรัดของพังผืดครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
โดนมือเด็กปัด แค่เจ็บครับ สี่เดือนแล้วไม่เบี้ยวง่ายแล้วครับ

หากโดนจนเบี้ยวหรือเอียงไปได้เลยทันทีนี่โดนแรงมาก ถึงขั้นบวมอักเสบได้เลยนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง