โครงหน้า ตัดโหนกแก้มค่ะ

jay-j

สมาชิกโดดเด่น
คือว่ากำลังจะไปตัดโหนกแก้มวันที่ 11 นี้ผ่านป้าวุ้นเส้นค่ะ แต่ก็ชั่งใจอยู่นิดหน่อยว่าจะทำดีมั้ย ทำออกมาแล้วจะคุ้มรึเปล่าค่ะโครงหน้าแบบนี้

เคยไปปรึกษาหมอที่คลินิคอื่นเรื่องไขมันแก้ม เขาบอกว่า สาเหตุมาจากโหนกเลยทำให้หน้าดูบาน

ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะว่าจะทำโหนกดีมั้ย หรือจะลดแก้มเอาดี (แต่กลัวโหนกมาเต็ม) แต่ไม่แน่ว่าหลังจากทำโหนกแล้วอาจจะเมโสเพิ่ม

ช่วยคิดหน่อยนะค่ะว่าจะทำดีรึเปล่า
คุ้มมั้ย โครงหน้าแบบนี้เอาออกได้เยอะมากมั้ย หน้าจะแคบลงได้แค่ไหน?

ปล.ขอปิดตาปิดปาก หน้าสดที่สุดในโลกค่ะ 55555

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

oilly

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2014
อืม เราไม่ได้เข้าข้างที่ไหนนะค่ะ คือเพื่อนไปทำโหนกเยอะมาก และก้อสวยทุกคนเรยอ่ะคะ เคยไปเฝ้าเพื่อน แต่ว่าเป็นหมอจุ.. นะค่ะ คิวยาว แต่คุ้มค่าค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ถ้าตัดโหนกหน้าจะดูซอฟลงครับ แล้วค่อยมาปรับรูปหน้าแฟตแก้มครับ

ถ้าตอนนี้แฟตแก้มออก โหนกก็จะยิ่งชัดขึ้นครับ

ตัดโหนกแก้มกับป้าวุ้น รพ.ยันฮี ดูแลดีครับ ไม่เจ็บเลย

jay-j

อืม เราไม่ได้เข้าข้างที่ไหนนะค่ะ คือเพื่อนไปทำโหนกเยอะมาก และก้อสวยทุกคนเรยอ่ะคะ เคยไปเฝ้าเพื่อน แต่ว่าเป็นหมอจุ.. นะค่ะ คิวยาว แต่คุ้มค่าค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ แต่พอดีว่ากลัวถ้าพลาดแล้วหมอจะไม่รับผิดชอบอะค่ะ เห็นมาหลายเคสแล้วที่พอหมอได้เงินแล้วพูดไม่ดี ไม่ค่อยดูแล แล้วอีกอย่าง ชอบวางยาสลบนาน กลัวอันตรายค่ะ (ไม่ได้โจมตีนะค่ะ แต่พอดีอ่านเจอมาบ้าง)

jay-j

ถ้าตัดโหนกหน้าจะดูซอฟลงครับ แล้วค่อยมาปรับรูปหน้าแฟตแก้มครับ

ถ้าตอนนี้แฟตแก้มออก โหนกก็จะยิ่งชัดขึ้นครับ

ตัดโหนกแก้มกับป้าวุ้น รพ.ยันฮี ดูแลดีครับ ไม่เจ็บเลย
ขอบคุณมากค่ะ ช่วยให้ใจชื่นขึ้นเยอะ

oilly

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2014
ศัลยกรรม ทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยงนะค่ะ ไม่ว่าเก่งแค่ไหนก็พลาดได้เสมอค่ะ.. งั้นถ้าเราจะเลือกหมอสักคน ก็เลือกที่เราทำแล้วสบายใจ ถูกต้องที่สุดแล้วค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ศัลยกรรม ทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยงนะค่ะ ไม่ว่าเก่งแค่ไหนก็พลาดได้เสมอค่ะ.. งั้นถ้าเราจะเลือกหมอสักคน ก็เลือกที่เราทำแล้วสบายใจ ถูกต้องที่สุดแล้วค่ะ

เห็นด้วยครับ ศัลยกรรมทุกอย่างมีความเสี่ยงครับ

ส่วนตัวหมอรับผิดชอบนะครับ

อยู่ที่คนไข้ว่าจะกลับไปพูดคุยกับหมอหรือเปล่า

และเรียกตามตามสมควร สมน้ำสมเนื้อครับ

ด้านบน ด้านล่าง