ดูดไขมัน อ้วนมาก อยากลดความอ้วน แต่กลัวการผ่าตัด ทำไงดีอ่ะ

Lady Tarma

สมาชิกโดดเด่น

ัMona

ที่เราศึกษามา มีการลดความอ้วนแบบไม่ต้องผ่าตัดเรียกว่า Cool sculping เป็นการกำจัดไขมันด้วยความเย็น ทำให้ลดเซลล์ไขมันในผิวหนัง และถูกกำจัดโดยธรรมชาติ ปกติจะเห็นชัดเจนในสัปดาห์ที่ 6 และจะดีขึ้นเรื่อยๆอย่างต่อเนื่องเมื่อทำเป็นประจำ ตอนนี้กำลังฮิตมาก แต่เดี๋ยวนี้จะมีตัวเครื่องของปลอมออกมา ต้องหาคลีนิกที่น่าเชื่อถือได้ เราแนะนำ ยศการคลีนิก เลย เพราะเราดูแลผิวหน้าที่นี่ ยังไงลองโทรสอบถามดูนะ 02-254-7679

noodok

28 กันยายน 2014
ทำไมถึงออกกำลังกายไม่ได้ค่ะ จริงๆการออกกำลังกายนี่เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเลยค่ะ นอกจากจะลดความอ้วนแล้วยังช่วยเรื่องสุขภาพอีกด้วยค่ะ

ส่วนเห็นข้างบนแนะนำ Cool sculping เห็น กุ้งอินเตอร์เคยไปทำมาจากที่ไหนสักที่ ก็เห็นไม่ค่อยเวิร์คนะคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ถ้าอ้วนมาก ดูดไขมัน หรือ Cool Scuping ก็คงไม่ช่วยครับ
เพราะเทคโนโลยีพวกนี้เหมาะกับการกำจัดไขมันเฉพาะจุดครับ
ถ้าอ้วนทั้งตัวก็ต้องลดความอ้วนก่อนครับ
ควบคุมอาหาร บวกกับ ออกกำลังกายเป็นคำตอบที่ดีที่สุดแล้วครับ

Marcus

แนะนำให้ออกกำลังกายจะดีกว่านะครับ เริ่มจากการออกกำลังกายเบาๆและควบคุมอาหาร ถ้าอยากใช้การรักษาจริงแนะนำที่ ยศการคลีนิก เช่นกันครับ เรื่องการกำจัดไขมันอันตรายนะครับ ควรเลือกคลีนิกที่น่าเชื่อถือ ขอให้ จขกท. หุ่นสวยสมใจนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง