ขอถามเรื่องตัดไขมันที่กระพุงแก้มครับ

Dozo

สมาชิกโดดเด่น
18 พฤษภาคม 2014
ขอสอบถามเรื่องผ่าตัด ไขมันที่กระพุงแก้มครับ

1.การผ่าตัดยากมั้ยครับ หมอที่มีประสบการณ์ไม่มากพอไหวมั้ย พอดีบางที่ 20k++ บางคลีนิคที่เปิดไหม ชื่อหมอไม่ค่อยได้ยินชื่อก็จะมีโปรบ้าง จะทำให้ราคาถูกลงมา
2.มีข้อควรที่ต้องระวังมั้ยครับ เหมือนประมาณเคสหลุด หรือทำแล้ว เอาออกมากน้อยไม่เท่ากัน รูปหน้าเลยไม่เท่ากัน

พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย กำลังสนใจครับ
ขอบคุณครับ

D

DavidMinho

Guest
เห็นน้องมิวที่ดังๆ ไปทำที่ หมอนก Century Clinic ก็โอนะครับ

Dozo

ครับผม แต่สงสัยว่าจำเป็นมั้ยที่หมอต้องมีประสบการเยอะๆมั้ยถึงทำออกมาดี เพราะคลีนิคที่มีชื่อหน่อย ก็2หมื่นอัพ แต่ถ้าหมอยังไม่ค่อยมีชื่อ ช่วงจัดโปรคลีนิคราคาก็จะอยู่ที่1หมื่นต้น ประหยัดงบมา 1หทื่นได้เลยนะครับ:D

Lady Tarma

ถือว่่าปกตินะคะ แต่การผ่าตัดจะทำจากข้างในช่องปาก โดยการเริ่มเปิดแผลจากฟันกรามด้านบนและเลาะไขมันในส่วนต่างๆออก ส่วนเรื่องการเลือกคลีนิกต้องลองพิจารณาดูนะคะลองศึกษาดูจากรีวิวต่างๆ ส่วนตัวเราขอแนะนำ คุณหมอสมยศ ที่ยศการคลีนิกค่ะ ที่นี่เปิดมา 25 ปีแล้วดาราหลายๆคนทำทีนี่นะคะ ส่วนเรื่องความเสี่ยง การผ่าตัดมี่ความเสี่ยงทุกเคส ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ชองคุณหมอและการเตรียมตัวของเราเองด้วยค่ะ เบอร์โทรยศการคลีนิกค่ะ 02-2538901

Dozo

ถือว่่าปกตินะคะ แต่การผ่าตัดจะทำจากข้างในช่องปาก โดยการเริ่มเปิดแผลจากฟันกรามด้านบนและเลาะไขมันในส่วนต่างๆออก ส่วนเรื่องการเลือกคลีนิกต้องลองพิจารณาดูนะคะลองศึกษาดูจากรีวิวต่างๆ ส่วนตัวเราขอแนะนำ คุณหมอสมยศ ที่ยศการคลีนิกค่ะ ที่นี่เปิดมา 25 ปีแล้วดาราหลายๆคนทำทีนี่นะคะ ส่วนเรื่องความเสี่ยง การผ่าตัดมี่ความเสี่ยงทุกเคส ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ชองคุณหมอและการเตรียมตัวของเราเองด้วยค่ะ เบอร์โทรยศการคลีนิกค่ะ 02-2538901

ขอบถามนิดนึงครับ ความเสี่ยงคือ
สมมติ ทำจมูกก็ต้องเสี่ยงกับจมูกเบี้ยว ทะลุ เป็นต้น แต่ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มนี่เสี่ยงในเรื่องอะไรครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ขอบถามนิดนึงครับ ความเสี่ยงคือ
สมมติ ทำจมูกก็ต้องเสี่ยงกับจมูกเบี้ยว ทะลุ เป็นต้น แต่ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มนี่เสี่ยงในเรื่องอะไรครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ

การติดเชื้อครับ ซึ่งการผ่าตัด หรือมีบาดแผล จะมีความเสี่ยงเรื่องความสะอาด ติดเชื้ออักเสบครับ

Dozo

การติดเชื้อครับ ซึ่งการผ่าตัด หรือมีบาดแผล จะมีความเสี่ยงเรื่องความสะอาด ติดเชื้ออักเสบครับ

ขอบคุณนะครับ

pla

คงต้องลองไปปรึกษาแพทย์โดยตรงนะคะ

aoffest

สมาชิกใหม่
22 กันยายน 2014
หมอกลวัชร์ ก็เก่งเรื่องผ่าตัดไขมันที่แก้มนะครับ

Dozo

หมอกลวัชร์ ก็เก่งเรื่องผ่าตัดไขมันที่แก้มนะครับ

เคยทำตากับแกครับ ไม่โอเคเท่าไหร่ เลยจะลองหมออื่นครับ

ด้านบน ด้านล่าง