ตา อยากถามเกี่ยวกับเรื่องตาสองชั้น

peemai sarocha

สมาชิกโดดเด่น

• อยากทราบว่าคนที่หนังตาตก ตาไม่เท่ากัน แล้วไปศัลยกรรมรึทำตาสองชั้น เมื่อแก่ตัวรึว่าทำมา10ปีแล้ว โอกาสที่หนังตาจะหย่อนคล้อยรึหนังตาตกเหมือนเดิม มีมากมั้ยคะ

• Like
Reactions: Tae

Tae

สมาชิกใหม่
ยิ่งอายุเยอะ ยิ่งตกคาฟ แต่ถ้าตัดไขมันออก แล้วทำชั้นตาหนาๆก็จะอยู่ได้นานหน่อย แต่ก็มีโอกาสกลับมาตกเหมือนเดิม

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
มีโอกาสตกได้อีกครับ แต่ก็ค่อนข้างหลายปี หรือเป็นสิบๆปีครับ
เป็นไปตามวัฏจักรสังขารครับ

MiwMiw

สมาชิกโดดเด่น
อายุยิ่งเยอะ ความหย่อนคล้อยมันก้อจะตามหานะคะ แต่ถ้าเราได้สถาบันที่มีนวัตกรรมที่สามารถช่วงเสริมเรื่องพวกนี้ได้ ก้อเป็นเรื่องดีค่ะ ส่วนตัวเคยทำตาสองชั้นมากับหมอสมยศ ที่ยศการคลินิกค่ะ งานเนี้ยบนะคะ หมอดุแลดี แผลเจ็บน้อยแล้วก้อหายเร็วค่ะ ถ้าสนใจนี่ติดต่อได้ที่เบอร์สาขาราชดำรินะคะ 02-253-8901

ด้านบน ด้านล่าง