หัวล้าน ทำไงดี มีเทคโนโลยีใหม่ ปลูกผม ไม่ต้องผ่าตัด

ihchairloss

สมาชิกใหม่
ใครที่มี ปัญหาผมร่วง ผมบาง หัวล้าน ใน ณ ขณะนี้ ก็มีข่าวดีให้ได้หายกลุ้มใจกันแล้ว เพราะในประเทศไทยนอกจากการ รักษาหัวล้าน ด้วย ยาปลูกผม และด้วย การผ่าตัดปลูกผม แล้ว ก็ยังมีเทคโนโลยีปลูกผม นวัตกรรมใหม่ ในการแก้ไขปัญหาผมร่วง หัวล้าน ที่ได้ผลดี ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องเจ็บตัว อย่างเช่นการ ศัลยกรรมปลูกผม แบบเดิมๆ อีกแล้ว

เทคโนโลยีปลูกผมตัวนี้ มีชื่อว่า Dermal Lens ซึ่งมีการนำเข้ามาใช้ในประเทศไทยเมื่อเร็วๆนี้ โดยเป็นลิขสิทธิ์ของคลินิคปลูกผมเจ้าหนึ่ง และเป็นเจ้าเดียวในเมืองไทย ชื่อว่า IHC Hairloss

เริ่มมีการเผยแพร่อย่างแพร่หลาย แล้วถึง เทคโนโลยี Dermal Lens ที่ว่านี้ และหลายคนที่เห็นถึงผลลัพธ์ที่ปรากฏในหน้าหนังสือพิมพ์ นิตยสาร หรือบนสื่อออนไลน์ ก็เกิดข้อสงสัยและคำถามที่ว่า ... Dermal Lens นี้ ดีจริงหรือ ? มันแก้ปัญหาหัวล้าน ได้ผลหรือไม่ ? มีคำตอบ มาให้ครับ ...

สำหรับเทคโนโลยีการปลูกผม ที่เรียกว่า Dermal Lens นั้นเป็นเทคนิคการปลูกผมรูปแบบใหม่ ที่ไม่ใช่การใช้ยา หรือไม่ใช่การผ่าตัด และไม่ใช่การ “รักษา” อย่างที่เคยมามาก่อนในประเทศไทย

การแก้ปัญหา หัวล้านด้วย Dermal Lens นี้ เป็นการสร้างเส้นผมทดแทน ซึ่งเส้นผมที่ได้นั้น ทางสถาบัน IHC ได้เก็บตัวอย่างเส้นผม ของผู้เข้ารับบริการ แล้วส่งไปที่ Lab ที่อเมริกา เพื่อจำลองพันธุกรรมทางเส้นผม ก่อนจะใช้เทคนิคพิเศษ ในการวางเส้นผมแบบเส้นต่อเส้น ลงบนเลนส์หนังศีรษะเทียม ซึ่งเป็นนวัตกรรมผิวหนังเทียมแบบเดียวกับที่ใช้รักษาผู้ป่วยไฟไหม้

เลนส์นี้จะมีความบางมากๆ และระบายอากาศได้ดีเทียบเท่าหนังศีรษะทั่วไป จึงไม่เกิดอาการแพ้ หรืออับชื้นใดๆ

และต้องบอกว่า เทคโนโลยี นี้ ไม่ใช่วิก ไม่ใช่ Hair piece แต่อย่างใด หากถามว่าเทคโนโลยีนี้มันต่างจากวิกอย่างไร ผมขออธิบายคร่าวๆดังนี้ครับ

1. วัสดุที่ใช้ สำหรับ Dermal Lens นั้นจะเป็นวัสดุแบบเดียวกันกับที่ใช้ในผู้ป่วยไฟไหม้ ซึ่งเราเรียกมันว่าหนังศีรษะเทียม
โดยทางIHC จะใช้น้ำยาพิเศษที่จะให้เลนส์นั้นแนบสนิทไปกับหนังศีรษะเสมือนเป็นผิวหนังชั้นหนึ่งของคน ในขณะที่วิก จะเป็นเพียงวัสดุที่ทำจากแผ่นโพลี มาในลักษณะสำเร็จรูป แล้วสวมใส่กับหนังศีรษะ อีกทั้งแผ่นโพลีที่ว่านี้ มันจะหนากว่า และระบายอากาศได้น้อยกว่า รวมถึงอาจก่อให้เกิดการอับชื้น และอาการแพ้ได้แต่ถ้าเป็นผิวหนังเทียมแบบ Dermal Lens นี้ ตัวเลนส์จะบาง ใส เป็นรูพรุน ระบายอากาศได้ดี ไม่อับชื้น ไม่เกิดอาการแพ้

2. ในผู้ที่เคยใส่วิก ค่อนข้างที่จะยุ่งยากในการดูแล ต้องถอดออกเวลานอน แต่ถ้าเป็น Dermal Lens นั้น เมื่อติดเลนส์ลงบนหนังศีรษะไปแล้ว ก็ไว้อย่างนั้นได้เลย ไม่ต้องถอดออก สามารถนอน ว่ายน้ำ ออกกำลังกาย อาบน้ำ สระผม ทำทุกอย่างในกิจวัตรประจำวันได้ตามปกติ แถมยังย้อมผม ทำสีผมได้ ไม่ต้องบำรุงรักษาให้วุ่นวายครับ

3. เส้นผมเส้นผมที่วางลงบน Dermal Lens นี้ ทางIHC ได้ส่งไปทำการจำลองแบบพันธุกรรมเส้นผม ที่Lab ในอเมริกา ก่อนที่จะทำการปักลงบนตัวเลนส์แบบเส้นต่อเส้นไล่ความหนาบาง ซึ่งต่างจากวิกที่ใช้ลักษณะการทอผม ซึ่งจะดูหนาเป็นปึก ๆ ดูผิดธรรมชาติ จะหวีผม จะเสยผมก็ลำบาก ในขณะที่ Dermal Lens นั้นดูเป็นธรรมชาติเหมือนเส้นผมจริงเลย

สำหรับใครที่ยังมีข้อข้องใจเกี่ยวกับ เทคโนโลยี Dermal Lens นี้ ลองดูจากวิดีโอในลิงค์ดังต่อไปนี้ได้ครับ
http://www.ihc-hairloss.com/video-view/ihc-testimonail-2/

มีVDO Testimonials ให้ชมกันด้วยครับ ว่าลูกค้าที่ใช้วิธีปลูกผมโดยไม่ต้องผ่าตัด ที่เรียกว่า Dermal Lens นี้ ดูดีขึ้นมากกว่าเดิมขนาดไหน

สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ ที่ เว็บไซต์ หรือ Facebook หรือ โทรศัพท์ไปที่เบอร์ในหน้าเว็บไซต์ได้เลยครับ

ด้านบน ด้านล่าง