รีวิวการศัลยกรรมเสริมหน้าอก !! MENTOR 323 cc U.S.A หน้าอกเล็ก เราเต็มเติมได้ !! โดย คุณหมอเปิ้ล

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะครับ ช่วงบ่ายๆนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสล่าสุดเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอก

ยี่ห้อ MENTOR U.S.A ทรงหยดน้ำ ผิวทราย ขนาด 323 cc โดยคุณหมอเปิ้ลนะครับ

ก่อนหน้านี้มีคนไข้สาวท่านนึง ได้ติดต่อผ่านทางเลขาคุณหมอเพื่อเข้ามาปรึกษาเกี่ยวกับการเสริมหน้าอก

โดยคนไข้สาวท่านนี้ ซึ่งมีปัญหาในเรื่องของหน้าอกที่ค่อนเล็ก (แทบจะไม่มีเลยครับ)

เพราะคนไข้เป็นคนตัวสูงโปร่ง ไหล่กว้าง และหน้าอกเล็กมากแทบจะไม่มีเนินของหน้าอกเลยครับ

โดยเป็นที่ลักษณะกรรมพันธุ์เดิมของสาวท่านนี้ จึงเกิดความไม่ค่อยพอใจ อยากเปลี่ยนแปลงหน้าอกของตัวเอง คับ

เคสสาวที่มาทำท่านนี้ถือว่าก็อายุเกินวัยเจริญพันธุ์เต็มที่ของผู้หญิงไปแล้ว ซึ่งสามารถทำได้แล้ว

ปกติวัยเจริญพันธุ์ของผู้หญิงจะหยุดที่ 18-20 ปีครับ การพัฒนาของเต้านมก็มีอายุในการเจริญเติบโตเพียงเท่านี้ครับ

ซึ่งถ้าเกินไปแล้วถือว่าเข้าสู่สภาพคงที่แล้วครับ ^^

ความต้องการของคนไข้ท่านนี้ คือต้องการเสริมหน้าอกให้ใหญ่ขึ้น ดูเป็นธรรมชาติ ดูตูมตามเซกซี่ ดูอวบอิ๋มขึ้น ^^

เนื่องจากคนไข้อยากปรับเปลี่ยนบุคลิกตัวเองให้ดูดียิ่งขึ้น สร้างความมั่นใจให้กับตัวเอง ดึงดูดสายตาคนรอบข้าง

และที่สำคัญ คนไข้อยากใส่เสื้อผ้าให้ดูสวยงามขึ้นด้วยครับ การเสริมหน้าอกจึงเป็นทางออกของคนไข้เลือกตัดสินใจ

คนไข้้ท่านนี้ได้เข้าชมผลงานรีวิวการเสริมหน้าออกจากคุณหมอตามเว็ปไซต์ และเกิดชอบเอกลักษณ์ของคุณหมอ

ที่เสริมแล้วดูเป็นธรรมชาติ และคนไข้เจอเคสรีวิวในลักษณะคล้ายกับตัวเอง คือ คนไข้ผอม ไหล่กว้าง

แต่คนไข้เห็นรีวิวแล้วทำออกมาได้สวย จึงตัดสินใจเข้ามาปรึกษา ลองพูดคุยกับคุณหมอเปิ้ลดูครับ

(ล่าสุดใน Blog ของคุณหมอ มีการแนะนำเกี่ยวกับการเลือกประเภทชนิดซิลิโคนที่เหมาะสมกับสาวๆ

ที่ต้องการเสริมให้พิจารณา และเก็บข้อมูลกันเป็นความรู้ โดยสามารถติดตามลายเซ็น แปะลิ้งค์ไว้อยู่ครับ ^^)

(คุณหมอเปิ้ลเป็นแพทย์ท่านหนึ่งที่มีความชำนาญในการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอก โดยมีเคสมาแล้วมากมาย

มีทั้งคนในระดับวงการบันเทิง ดารา พริตตี้ นางแบบ เป็นจำนวนมากที่ผ่านมือคุณหมอมาแล้วทั้งนั้น ส่วนรายละเอียด

สามารถค้นได้ตาม google เลยครับ ^^ คุณหมอยังมีความปราณีต ใส่ใจ รายละเอียด

ทุกขั้นตอนตั้งแต่การแนะนำ การวัด การผ่าตัดเสริม และการดูแลหลังจากเสริมไปแล้วครับ ^^)

เมื่อคนไข้ท่านนี้ได้เข้ามาพบคุณหมอเพื่อปรึกษา และขอคำแนะนำ

โดยคุณหมอได้สอบถามข้อมูลคนไข้ ซักประวัติก่อนที่จะให้คำแนะนำ เช่น

ขนาดที่อยากได้ , สุขภาพ ประวัติ , เหตุผลที่ต้องการเสริม , อาชีพ , สถานะ , การมีบุตร,

และอื่นๆอีกมากมายครับ เรียกได้ว่าเก็บข้อมูลละเอียดยิ๊บ ^^

ต่อจากนั้นคุณหมอเปิ้ลได้อธิบายขั้นตอนการทำนม รูปแบบการทำนม เบื้องต้น

คุณหมอเปิ้ลได้ทำการวัดเต้านมอยู่นานเพราะต้องการหาขนาดที่เหมาะสม โดยใช้เครื่องมือวัดหน้าอกโดยเฉพาะ

และสามารถเสริมได้ ทำได้เมื่อเทียบกับองค์ประกอบของคนไข้ ทั้งโครงสร้าง กล้ามเนื้อ ลักษณะกายภาพทั้งหมดของคนไข้

เพื่อให้คนไข้มีความสวยงาม เซกซี่ๆ และดูเป็นธรรมชาติ และตรงกับความพึงพอใจเรื่องขนาดให้กับคนไข้มากที่สุดครับ ^^

โดยคุณหมอได้ประเมินขนาดในการเสริมหน้าอกคนไข้อยู่สามข้อประกอบไปด้วย

ความกวว้างของเต้านม , ปริมาณเนื้อเยื่อของเต้านม ,ความยืดหยุ่นของผิวหนังที่ปกคลุม ครับ

จากการวัด และสรุปผลแล้ว คุณหมอแนะนำให้เสริมด้วยซิลิโคนทรงหยดน้ำ ผิวทรายครับ โดยใช้ขนาด 323cc

เพราะจะช่วยให้ได้เต้านมที่ดูเต็ม ดูสวยงาม เพราะของเดิมไม่มีเลยครับ และคนไข้อยากได้สไตล์ธรรมชาติครับ

คุณหมอเลือกใช้ยี่ห้อ MENTOR U.S.A ครับ เพราะได้รับการรับรองมาตรฐาน

ความปลอดภัยจากอเมริกาและ อย.ขอไทยเรียบร้อยแล้ว

และคุณหมอชี้แจงว่าทางคุณหมอต้องการให้คนไข้ได้รับความปลอดภัยมากที่สุด

ได้ใช้ของที่มีคุณภาพเพราะหลังการผ่าตัดจะมีใบรับประกันว่าเป็นของจริง

การใช้ซิลิโคนที่มาตรฐานควรได้รับการรับรองจาก อย. หนึ่งในยี่ห้อซิลิโคนที่หมอเลือกใช้คือ Mentor ผ่าน อย.และ US.FDA

บริษัทจะมีบัตรรับประกันสินค้า โดยทุกครั้งหลังเสริมหน้าอก แพทย์จะมีบัตรรับประกันคุณภาพจากบริษัทให้ ซึ่งจะมีข้อมูล

• serial Number

• Lot number

• แจ้งให้ทราบว่าทรงกลมหรือหยดน้ำ

• ผิวเรียบ หรือ ผิวทราย

• ขนาดของซิลิโคน,cc.

นอกจากนี้ทางคุณหมอเปิ้ลได้อธิบายคนไข้ด้วยครับว่า การผ่าตัดครั้งนี้จะเป็นการผ่าตัดเสริมหน้าอก ใต้กล้ามเนื้อครับ

เพราะการผ่าตัดเสริมหน้าอกใต้กล้ามเนื้อ ข้อดีคือ เหมาะสำหรับคนไข้ที่ไม่มีเนื้อนม หรือเนื้อนมค่อนข้างน้อย

การเสริมใต้กล้ามเนื้อในการสัมผัสจะได้รับความรู้สึกว่าจับเนื้อนมมากกว่าเนื้อ silicone เพราะถุง silicone จะซ่อนอยู่ใต้กล้ามเนื้อ

นอกจากนี้มีเวลายกแขนจะเป็นการทำท่าบริหาร กายภาพไปในตัวด้วยครับ และโอกาสที่ระดับความสูงต่ำของนมจะไม่เท่ากันมีน้อยมากครับ

ที่สำคัญมีอายุที่นานครับ แต่ข้อเสียอาจจะเจ็บมากกว่าการผ่าบนกล้ามเนื้อครับ และใช้เวลาพักฟื้นนานกว่า

และในอนาคตการตรวจหามะเร็งเต้านมโดยรังสีวิทยา การเสริมเต้านมใต้กล้ามเนื้อสามารถตรวจ และวินิจฉัยได้ง่ายกว่า

การเสริมเต้านมบริเวณเหนือกล้ามเนื้อครับซึ่งส่วนใหญ่แพทย์ที่ชำนาญ

จะเลือกการผ่าเสริมหน้าอกบริเวณใต้กล้ามเนื้อเกือบทั้งหมดครับ

แต่ทั้งนี้ต้องอาศัยแพทย์ที่มีประสบการณ์ และความชำนาญสูงครับ ^^

เมื่อคนไข้สาวท่านนี้ฟังผลสรุปจากคุณหมอ รูปทรงที่จะออกมา รวมถึงขั้นตอนการผ่า ทั้งหมด คนไข้ก็เข้าใจ

และตัดสินใจทันทีเลยครับ ว่าทำกับคุณหมอเปิ้ล ก่อนจะตกลงและนัดคิวผ่าอีกทีครับ (เคสนี้รอ 1 เดือนกว่าครับ)

ก่อนวันนัดผ่าตัด 2 วันทางเลขาคุณหมอได้โทรไปแนะนำคนไข้เกี่ยวกับการปฎิบัติตัวก่อนเข้ารับการผ่าตัดเสริมหน้าอก

เพื่อให้คนไข้ปฎิบัติอย่างเคร่งครัด เพื่อสร้างความมั่นใจในการผ่าตัด และลดโอกาสที่จะเกิดปัญหาได้ครับ

และก่อนที่คนไข้จะถึงวันผ่าตัด ทางทีมงานได้ให้คนไข้งดอาหารอย่างน้อย 8 ชั่วโมงด้วยครับ เนื่องจาก

ต้องมีการตรวจสุขภาพ รวมถึงการดมยา จึงควรงดอาการครับ ^^

เมื่อถึงคิวนัดผ่าตัดของคนไข้สาวท่านนี้ ทางแอดมินและทางเลขาของคุณหมอเปิ้ลก็ไปต้อนรับ

และดำเนินการเรื่องขั้นตอนการรักษาครบเพื่ออำนวยความสะดวกของคนไข้ครับ (ทางทีมงานจัดการให้หมด)

การผ่าตัดเสริมหน้าอก คุณหมอดำเนินการทุกอย่าง ทุกขั้นตอนในห้องผ่าตัดมาตรฐานและปลอดเชื้อ ในโรงพยาบาลที่ได้มาตรฐาน

มีวิสัญญีแพทย์คอยดูแลทุกขั้นตอนในการดมยาสลบ และพักฟื้นในโรงพยาบาล 1 คืน

คนไข้ท่านนี้รู้สึกประทับใจในบริการต่างๆ ของทางเจ้าหน้าที่และพยาบาลมากๆ

เพราะเมื่อไปถึงโรงพยาบาลทางเลขาคุณหมอได้ทำการลงทะเบียนประวัติคนไข้เรียบร้อยแล้ว

(มีการขอข้อมูลบัตรประชาชน ล่วงหน้าก่อนที่จะทำการผ่าตัด)

จึงทำให้สะดวกง่ายและรวดเร็ว ไปถึงโรงพยาบาล จะมีเจ้าหน้าที่มาดูแลต้อนรับอย่างดี ให้ทางเราเปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อทำการ X-Ray

จากนั้นก็จะพาเราไปยังห้องพักเพื่อเปลี่ยนเสิ้อผ้าเตรียมผ่าตัด พยาบาลจะเข้ามาเจาะเลือด วัดความดัน ซักประวัติการแพ้ยาต่างๆ อย่างละเอียด

ก่อนเวลาผ่าตัด 1-2 ชั่วโมง คนไข้จะนอนรอฟังผลแลปในห้องพัก และรอสรุปผลในเรื่องของการตรวจสุขภาพเบื้องต้น

ว่ามีปัญหาเกี่ยวกับการดมยาสลบในการผ่าตัดหรือไม่ ซึ่งส่วนใหญ่คนไข้เกือบทั้งหมดจะเตรียมตัวมาดีทุกคนครับ

และสุขภาพคนไข้จัดว่าแข็งแรงกันเกือบหมด เลยไม่ค่อยมีปัญหาในเรื่องการผ่าตัดครับ ^^

ซึ่งเมื่อผลออกมาผ่านแล้ว ก็จะมีเจ้าหน้าที่เข็นเตียงมารับตัวเพื่อพาไปห้องผ่าตัดต่อไปครับ

การผ่าตัดเคสนี้ใช้เวลา ประมาณ 1 ชั่วโมง 30 นาที การผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยดีครับ

หลังผ่าตัดเสร็จมีพยาบาลนำส่งขึ้นห้องพัก และเฝ้าดูอาการตลอด 24 ชม.

หลังจากอาการดีขึ้น พบว่าการผ่าตัดครั้งนี้ คนไข้พอใจและประทับใจมาก รู้สึกมีความมั่นใจ

หน้าอกที่เสริมมาดูสวยงาม เซกซี่แบบที่ตั้งใจไว้ ดูเป็นธรรมชาติ และไม่เกิดอาการข้างเคียงเลยแม้แต่น้อยครับ

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกลองสังกตุรูปก่อนทำ หลังทำ จะเห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจนครับ

ทั้งรูปทรง ขนาด และที่สำคัญดูธรรมชาติ และการันตีความปลอดถัย รวมถึงซิลิโคนที่ใช้ก็รับประกันว่าของแท้แน่นอนครับ ^^

คนไข้ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงพักฟื้นอยู่ครับ แต่ดีขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ หลังการผ่าตัดเสร็จ ทางทีมงานจะมีเอกสาร

คำแนะนำในการดูแลหลังการผ่าตัดเสริมหน้าอก ทั้งสื่อสิ่งพิม วีดีโอ เพื่อให้คนไข้ได้ปฎิบัติตาม ครับ

ซึ่งจากการพูดคุยคนไข้ก็ประทับใจ ทั้งในเรื่องการบริการจากทางทีมงาน สะดวก เร็วรวด รวมถึงการเอาใจใส่

และที่สำคัญคือฝีมือของคุณหมอเปิ้ลครับ ทำออกมาถูกใจคนไข้มากครับ ^^

ก่อนที่คนไข้แอบบอกว่าจะแนะนำเพื่อนๆมาทำกับคุณหมออีก ^^

ซึ่งทางทีมงานต้องขอบคุณคนไข้รายนี้เป็นอย่างสูงครับ ที่อนุญาติให้แอดมินลงรีวิว ^^

แอดมินขอจบการแชร์ประสบการณ์เพื่อประกอบการตัดสินใจ และการแชร์ขั้นตอน

รายละเอียดของการผ่าตัดเสริมหน้าอกโดยคุณหมอเปิ้ล เพียงเท่านี้ครับบบบบ

ท่านไหนสนใจสามารถสอบถามได้ตามที่อยู่ลายเซ็นแอดมินนะครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน และทางเว็ปไซต์มากครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง