รีวิวศัลยกรรมเสริมจมูก พร้อมตัดปีก ไม่มีดั้งเราเสริมได้ !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสสำหรับสาวๆไม่มีดั้งจมูกนะคับ ^^

เป็นการเสริมจมูกของคนไข้ที่ดูแหม่บ กรณีที่ไม่เคยเสริมมาก่อนครับ

อาจจะเรียกได้ว่าเป็นที่โครงสร้างจมูกเดิมของคนไข้เลยก็ว่าได้ครับ

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! อเมริกา เกรดพรี่เมี่ยม

และทำการตัดปีกให้เข้ารูปสวยงาม เป็นธรรมชาติครับ ^^

โดยคนไข้ท่านนี้ได้ติดต่อมาจากเห็นรีวิวในเว็ปต่างๆมากมายที่แอดมินทยอยลงผลงาน

ของคุณหมอเปิ้ลนะครับ โดยคนไข้ท่านนี้ได้ไปเจอกระทู้หนึ่งเกี่ยวกับ

การเสริมจมูกของคนไข้สาวท่านหนึ่งที่ไม่มีดั้งเลยครับ = =

และเมื่อคนไข้ได้อ่าน ได้เห็นก่อน-หลังศัลยกรรมของเคสนี้ เลยเกิดชอบผลงานของคุณหมอ

คนไข้เลยติดต่อมาสอบถามแอดมินก่อนจะประสานงานให้ทางเลขาคุณหมอ

เป็นผู้ให้คำปรึกษา แนะนำเบื้องต้น พร้อมสอบถามความต้องการที่อยากได้ของคนไข้ ครับ

คนไข้ท่านนี้โครงสร้างจมูกเดิมเราจะเห็นได้ว่าแทบไม่มีดั้งเลยครับ แลบริเวณปลายจมูกดูบานด้วยครับ

บริเวณสันจมูกเมื่อเทียบกับบริเวณส่วนกลาง และปลายมีรูปทรงที่ไม่เรียวสวยงาม

ขาดมิติในการมองทั้งด้านข้าง ส่วนด้านตรงที่เห็นชัดเจนเลยครับ

เมื่อทางแอดมินได้ประสานงานติดต่อคนไข้ให้เข้ามาพบคุณหมอเพื่อขอคำแนะนำ

และการประเมินการออกแบบ รวมถึงการผ่าตัด คุณหมอได้ดูลักษณะของใบหน้าเดิม

และจมูกเดิมของคนไข้ก่อนที่จะให้คำแนะนำว่า อาจจะต้องเสริมจมูกโดยการเหลาซิลิโคน

ให้เข้ารูปโดยเน้นที่บริเวณ กลางเป็นหลัก ให้มีลักษณะโด่งขึ้นจากเดิม แต่ไม่มากครับ

เพราะต้องการเน้นความเป็นธรรมชาติ และเข้ากับรูปหน้าเดิมคนไข้ พร้อมเสริมปลายให้ดูสวยงามยิ่งขึ้นครับ

คุณหมอเปิ้ลยังแนะนำต่อด้วยว่าใบหน้าเดิมของคนไข้เป็นในลักษณะทรงไข่ มีโหนกบริเวณด้านข้าง

ที่ดูบาน ทำให้ปีกจมูกเดิมดูบานไปด้วยครับ ถ้าทำการผ่าตัดแก้ไข พร้อมเสริมจมูกแล้ว

คุณหมออยากให้คนไข้ตัดปีกไปพร้อมกันด้วยครับ เพื่อให้โดยรวมทั้งหมดดูเรียว เป็นอันเดียวกัน

พร้อมจะช่วยทำให้จมูกดูเป็นส่วนที่เด่นขึ้นมาบนใบหน้าด้วย

พร้อมทำการวาดแบบให้คนไข้เห็นภาพคร่าวๆ ก่อนที่คนไข้ตัดสินใจทำครับ ^^

เคสนี้การผ่าตัดคุณหมอได้เหลาซิลิโคนเตรียมพร้อมไว้ ก่อนที่จะเทียบบนใบหน้าคนไข้อย่างเป็นระยะ

เมื่อยาชาเข้าที่แล้วคุณหมอได้ทำการผ่าตัด พร้อมเสริมตัวซิลิโคนเข้าไป และทำการจัดระเบียบ

ก่อนที่เข้ารูปได้ตามแบบแล้วจึงทำการเย็บปิดแผลครับ เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนในส่วนแรกครับ

(การทำจมูกกับคุณหมอ เวลายัดส่วนใหญ่คุณหมอจะยัดเสริมเข้าไปทีเดียวครับ และทุกครั้งที่แอดมินเห็น

ไม่เคยผิดพลาดจนต้องดึงออกมายัดใหม่เลยครับ เรียกได้ว่าคำนวน และออกแบบมาได้อย่างดีเยี่ยม

เพราะการยัดเข้า ยัดออก อาจจะทำให้แผลมีการอักเสบ บวมและช้ำครับ ซึ่งจะเป็นปัญหากับคนไข้ต่อมา)

ต่อมาคุณหมอได้ทำการตัดบริเวณปีกจมูกเดิมของคนไข้ทั้งสองข้าง ตามแบบที่ร่างไว้

ด้านซ้ายขวาของปีกดูเท่ากัน พร้อมหุบฐานของจมูกให้เข้ามาเพื่อลดลักษณะที่บานออกจากของเดิม

เมื่อเข้าที่สวยงามแล้วจึงทำการเย็บให้กระชับเข้ามาตรงตำแหน่งที่มาร์คไว้ครับ

เมื่อเสร็จสิ้นขั้นตอนการผ่าตัดทั้งหมดคุณหมอได้ทำการสรุปผล และให้คนไข้ได้รับชมผลงาน

หลังจากการผ่าตัดเสร็จ ซึ้งคนไข้เห็นแล้วก็บอก สวยงามมากครับ จมูกดูเข้าที่ เด่น เรียวสวยงาม แตกต่างตอนแรก

อย่างชัดเจนครับ และจมูกที่ได้ก็คนไข้อยากได้ประมาณนี้เลยครับ ส่วนบริเวณปีกจมูกคนไข้ก็ชมว่าดูเรียวขึ้นกว่าเดิมครับ

คนไข้ยังแอบชมว่าไม่ผิดหวังเลยครับ คุ้มค่ากับการรอคอยมากๆ ^^

หลังการผ่าตัดพบว่า อาการบวม อาการช้ำน้อยมากครับ คนไข้บอกชิวๆครับ ^^

ก่อนที่คุณหมอจะแจกยา อุปกรณ์ และเอกสารการดูแลแผลหลังจากการผ่าตัด

พร้อมนัดให้คนไข้เข้ามาดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 10 วันครับ

หลังจากนั้นทางเลขาได้ส่งคนไข้ขึ้นรถกลับบ้านอย่างปลอดภัยครับ พร้อมความสุข

เป็นอันเสร็จสิ้นปิดไปอีกเเคสครับ สำหรับการเสริมจมูก พร้อมตัดปีก สำหรับสาวๆที่ไม่มีดั้ง

พร้อมยกกระชับให้ดูเด่น เปลี่ยนหน้าตาให้สวยงาม สไตล์ธรรมชาติมากขึ้นครับ ^^

แอดมินหวังว่าเคสนี้คงเป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกได้เก็บเป็นความรู้ และพิจารณากันนะครับ

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง