รีวิว เสริมจมูก เสริมโหงวเฮ้ง โดย หมอนก คลินิกแพทย์สมชาย ห้วยขวาง (Somchai Clinic)

paipana

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิว การเสริมจมูกนะ อ๋อ ลืมบอกว่าเราชื่อ เล็กนะ นี่เป็นรูปก่อนเสริมค่ะ

ผ่านการเสริมจมูกมา 1 ครั้ง ก่อนที่จะลงตัวและดูเป็นธรรมชาติ ก็เจ็บตัวในเดือนเดียวกันเลยค่ะ ปกติหมอส่วนมากจะรอให้ถึง1-3เดือนจากหลังเสริมแล้วค่อยแก้ แต่หมอนก คลินิกแพทย์สมชาย เห็นจมูกเราว่ามันไม่โอเค หมอเลยตัดสินใจแก้ให้เราเลยค่ะ ถามว่าไม่โอเคยังไงตอนเสริมครั้งแรกเราเสริมที่อื่นค่ะ ตอนเราจะเสริมหมอก็ถามนะคะว่าอยากได้โด่งไหมด้วยการที่ไม่รู้ว่าจะเข้ากับหน้าตัวเองหรือเปล่า ก็เลยบอกหมอด้วยความที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ “เอาโด่งๆเลยค่ะคุณหมอ แล้วหมอก็ถามว่าจะเอาซิลิโคนจรดตรงไหนตรงหัวตาไหม ด้วยความที่ว่ากลัวไม่โด่งก็เลยบอกคุณหมอให้เอาขึ้นอีกค่ะ เกือบจรดคิ้วเลยค่ะทีนี้ พอหลังจากนั้น1อาทิตย์หายบวมเริ่มลงตัวแล้วค่ะ ก็โอเคนะค่ะสวย แต่พอเข้าอาทิตย์ที่สาม เห็นเป็นรอยซิลิโคนที่จรดตรงหัวคิ้วค่ะ เราก็ไม่ค่อยซีเรียสอะไร แต่เพื่อนที่ทำงานสิค่ะทักกันใหญ่เลยว่าเป็นรอยซิลิโคน คือแบบดูแล้วรู้เลยว่าเสริม อ่าวเริ่มซีเรียสแล้วค่ะ

พอหมอรู้ว่าเราเสริมมาแล้วไม่โอเคหมอเรียกมาดูแล้วแก้ให้ในวันนั้นเลย ฮืมมมมมม ใจหายเหมือนกันนะคะเพราะยังไม่ถึงเดือน แล้วแผลเราก็ยังไม่ค่อยหายดีเลย แต่นานๆทีหมอจะว่างแล้วบอกว่าจะแก้ให้โอกาสดีดีแบบนี้หายากค่ะ ก็เลยตกลงคุณหมอไป แล้วคุณหมอก็ให้ไปตรวจเลือดแล้วก็รับยาเหมือนคนไข้ทั่วไปค่ะ แล้วก็ถึงเวลาขึ้นเตียง ผู้ช่วยคุณหมอก็ฉีดยาชาให้ค่ะ ตอนฉีดยาชาเจ็บมากค่ะ เลยจินตนาการไปว่าเสริมก็ต้องเจ็บแน่ๆเลย แต่ความจริงไม่รู้สึกเลยค่ะว่าเจ็บ คราวนี้หมอเสริมแบบไม่โด่งมากเพราะหมอบอกว่าเนื้อจมูกเราค่อนข้างน้อยไม่ควรเสริมโด่งเพราะไม่นานมันจะทะลุ แล้วหมอบอกอีกว่าซิลิโคนควรจรดตรงหัวตามีสไลด์ดิ้งมีหยดน้ำหน้าจะได้หวานๆ หน้าจะไม่แข็งเหมือนดั้งอันเก่าแน่นอน หมอบอกอะไรดี เราก็ตามใจหมอแหละค่ะเพราะหมอคงไม่เลือกอะไรที่ไม่ดีให้ลูกค้าหรอกใช่ไหมค่ะ ( ลืมบอกค่ะคุณหมอใช้ซิลิโคนนิ่มเกรด A ค่ะ เพราะจะเนียนกับผิวเราดูเป็นธรรมชาติค่ะ )

เสริมเสร็จคราวนี้บวมมากกว่าครั้งก่อนค่ะ เพราะเป็นงานแก้ คุณหมอเลยบอกว่าหลังจากทำไป 2 วันให้ประคบเย็นหลังจากนั้นให้ประคบอุ่น และ 3 วันแรกอย่านอนราบพยายามนั่งนอนหรือนอนหมอนสูงจะได้ไม่เป็นรอยช้ำที่ใต้ตา พอครบ 7 วันก็ถึงเวลาตัดไหมค่ะ บอกเลยว่าโด่งน้อยกว่าเดิม แต่ก็กลัวว่าจะแบนไป แต่หมอบอกว่ายังไม่ต้องกลัวต้องรอให้เข้าที่ แล้วก็รัดแกน จะสวยเอง รอสิค่ะ งานนี้ พอครบ1 เดือน โอเคเลยค่ะ เริ่มรัดแกนแล้วค่ะ คิดไปคิดมาเรานี้ก็สวยใช่เล่นเลยนะหน้าดูหวาน คม เหมือนฉีดหน้าเรียวมาเลยค่ะ แต่เราไม่ได้ฉีดนะ แค่เสริมจมูกอย่างเดียว

คนเราจะทำอะไรให้สำเร็จอาจจะล้มมานับครั้งไม่ถ้วนถึงจะประสบความสำเร็จได้ การเสริมจมูกก็เหมือนกันบางคนกว่าจะสวยผ่านหมอมา 4-5 คน ผ่านซิลิโคนมา 4-5 แท่ง แต่เราโชคดีที่สวยในซิลิโคนแท่งที่ 2 หมอคนที่ 2

ขอบคุณนะคะคุณหมอนก (คลินิกแพทย์สมชาย):inlove::*:makeup::blush:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง