โครงหน้า อยากสอบถามคนที่ทำเมโสแฟตหรือ facetiteค่ะ

Less

สมาชิกใหม่
คือ หาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยได้เลยค่ะ
รู้สึกว่าม้าเยอะด้วย

อยากทราบว่าถ้าอยากหน้าเรียว หน้าเป๊ะ ฉีดเมโสแฟตแล้วทำ rf หรือว่าทำ face tite ดีคะ แต่ละวิธีทำที่ไหนคะ

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ กราบบบบ

อาเจ้เป๊ะเวอร์

สมาชิกโดดเด่น
16 กันยายน 2015
ฉีดเมโสแฟตแล้วทำ rf โอกว่า face tite นะคะ ทั้งลดไขมัน ทั้ง burn และเฟริ์มขึ้นด้วย ไม่แผลไม่ช้ำไม่บวม ไม่ต้องพักฟื้น ไม่เสี่ยงแนะนำ มีเอเมดคลีนิคนะที่ทำได้ทั้งคู่ แต่จะบอกว่าrf เป็นวิธีเหมือน facetiteด้วย คือการส่งคลื่นวิทยุผ่านเข็มสอดเข้าไปเพื่อburnแล้วดูด แต่จะเสี่ยงเป็นมะเร็งข้างในเพราะไขมันจะไหม้และไม่รู้ว่าดูดออกหมดหรือไม่ ถ้าชอบแบบเครื่องดูดมีอีกวิธี คือใช้คลื่น utrasonicสลายไขมันให้แตกตัวเป็นของเหลว แล้วค่อยดูดออกได้เหมือนกัน คลื่นเสียงไม่เสี่ยงมะเร็งดูดไม่หมดขับออกทางตับกับน้ำเหลือและใหม่กว่า หรือถ้าแบบไม่ดูดแต่ยิงคลื่นลงไปชั้นไขมันโดยตรงก็มี แต่เนื้อเยื่อไม่รับผลกระทบทั้งภายนอกและภายในยกเว้นไขมัน อยากได้แบบไหนไปถามเลยจ้ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ทำ RF ดีกว่าครับ เพราะเป็นการนวดกระตุ้นให้ตัวเมโสแฟตทำงานได้ดีขึ้นด้วยครับ

ด้านบน ด้านล่าง