แฟนพาไปตัดแก้มป่องก่อนแก้มแตกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

auygotgot

สมาชิกโดดเด่น
14 กันยายน 2017
ใครมีแฟนแล้ว ขอเสียงหน่อยยย.....
แล้วตั้งแต่ที่มีแฟนมีใครอ้วนขึ้นบ้าง ขอเสียงหน่อยยย.....
เราก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันค่ะทุกคน 555 สวัสดีค่ะ เราชื่อ -อุ้ย- นะคะ​

นี่คือบุคคลที่พาเราอ้วนค่ะทุกคนนน 555
ʕ•ᴥ•ʔ​

ตอนนี้เราคบกับแฟนคนนี้มาสักพักใหญ่ๆแล้วล่ะค่ะ
ด้วยความที่เราสองคนชอบท่องเที่ยวเหมือนกัน
ทำให้ตั้งแต่คบกันใหม่ๆจนถึงตอนนี้ก็ชอบชวนกันไปเที่ยวบ่อยมากๆ
เรื่องที่ขาดไม่ได้ตอนไปเที่ยวก็คือเรื่องกินใช่มั้ยล่ะคะ
ทุกที่ที่ไปมีแต่ของอร่อยๆ เราสองคนจะพลาดได้ไง 555 ทำให้พากันกินเยอะมากกก

ไทยจีนฝรั่งญี่ปุ่นเกาหลีของคาวของหวานร้านไหนว่าเด็ดเราสองคนจัดมาหมดแล้วค่ะ 5555
ʕ•ᴥ•ʔ​

กินก็กินด้วยกัน แต่เอ๊ะทำไมมีแต่เราอ้วนขึ้นอ้วนขึ้นอยู่คนเดียวล่ะ ฮืออๆ นี่งงมากเลยค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ

แฟนเราไม่อ้วนขึ้นเลยแบบก่อนคบยังไงหลังคบกันก็ตัวเท่าเดิม
ส่วนเราออกทั้งแขน ขา พุง หน้า โดยเฉพาะแก้มคือป่องมากกก
แล้วเราเป็นคนที่มีแก้มเยอะตั้งแต่เด็กๆแล้ว ทำให้ตอนนี้เห็นปัญหาชัดมากก (น้ำตามา)
ถ้าเอาเข็มมาจิ้มคงแตกดังโป๊ะเป็นลูกโป่งงานวัดแล้วล่ะค่ะ 55555

แฟนเรากับเพื่อนๆที่มหาลัยชอบแซวว่าอย่ายิ้มเยอะนะยิ้มทีแก้มจะระเบิดแล้ว แงแง T-T
ʕ•ᴥ•ʔ

แล้วยิ่งรูปนี้คือแฟนแอบถ่ายบนรถเมล์ตอนกำลังหลุดยิ้มๆหัวเราะอยู่
ʕ•ᴥ•ʔ

โอ้โห เห็นแก้มตุงๆของเด็กสมบูรณ์มั้ย 555
เราเลยบอกแฟนว่าอยากทำอะไรสักอย่างกันแก้มสองข้างนี้มาก
เพราะเวลาเธอถ่ายรูปแล้วเรายิ้ม แก้มเหมือนจะแตกจริงๆ ทำให้เราไม่มั่นใจเวลายิ้มเลย
มีอยู่วันนึงแฟนเราก็พูดถึงคลินิกนึงขึ้นมา
คือนางกลับบ้านทางบีทีเอสตลอดแล้วต้องเปลี่ยนขบวนที่สยาม
นางเลยเคยเห็นคลินิกนึงบ่อยๆ ชื่อ Masterpiece Clinic
แล้วนางก็รีบบอกเราอย่างไวเลยว่าไม่ได้เคยพาสาวไปนะ
แต่มันตั้งอยู่เด่นๆ ตรงข้าม MBK เห็นมีคนเข้าเยอะด้วย

อยู่นี่ไง⬆ (ขออนุญาตแคปรูปจาก Youtube ของคลินิกนะคะ)
ʕ•ᴥ•ʔ

เราเลยอยากลองไปปรึกษาคุณหมอดู
เผื่อได้คำแนะนำจากหมอให้ทำนู่นทำนี่แล้วแก้มจะยุบลงบ้าง
เราเลยบอกนางว่างั้นเดี๋ยวไปถามหมอดูถ้าหมอให้ทำไรจะมาเก็บตังค์ที่แกนะ
(เสร็จแน่ไอมนุษย์แฟน) 555
เราทักไลน์คลินิกไปก่อน พนักงานบอกว่าต้องจองคิวก่อนเข้าปรึกษาคุณหมอค่ะ

ด้วยความอยากหาเรื่องออกนอกบ้าน นางเลยพาไปเซอร์เวย์ก่อนวันนัดปรึกษารอบนึง
ʕ•ᴥ•ʔ

เราได้คิวเข้าปรึกษาคุณหมอที่คลินิกตอนช่วงปลายๆ เดือนมิถุนา
คุณหมอที่รับหน้าที่ดูแลเคสเราชื่อคุณหมอบุ๊งค่ะ
หมอแนะนำให้เราตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกค่ะ
เพราะเราเป็นคนตัวเล็กและรูปร่างไม่ได้อ้วนมาก แต่ปัญหาของเราจริงๆมันอยู่ที่แก้ม
หมอบุ๊งบอกว่าเราเป็นคนที่มีไขมันส่วนเกินบริเวณแก้มเยอะ
เลยทำให้แก้มดูป่อง เวลาถ่ายรูปก็เลยออกมาอ้วน
(จริงด้วยเวลาเราถ่ายเซลฟี่แล้วอะไรมันออกมาเด่นสุด ก็แก้มฉันไง)
ถ้าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเนี่ยมันจะทำให้เราหน้าเรียวไปตลอดเลย
เพราะไม่ได้แค่ดูดไขมันชั้นบนออกไป
แต่นี่คือตัดเนื้อไขมันส่วนเกินในกระพุ้งแก้มที่มันทำให้แก้มเราป่องออกไปเลย แบบทำครั้งเดียวคุ้ม
ยิ่งหมอเห็นประวัติเราแล้วรู้ว่าเรายังเรียนมหาลัยอยู่ด้วย
หมอบุ๊งเลยแนะนำว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มคือทางออกที่ดีและเหมาะที่สุดสำหรับเราค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ

กรี๊สสส คุณหมอขาคุณหมอพูดถูกใจหนูมากก ฮือออๆๆ
พอออกจากห้องเราเลยไปบอกแฟนว่าอยากตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่นี่
เพราะคุณหมอให้คำปรึกษาเราได้และเข้าใจเรา
อีกอย่างจะได้มาทางนี้แล้วแวะเจอกันด้วยไง (หลอกล่อนางสุดตัว)
นางยังไม่ทันตอบอะไรเราก็ไปแจ้งที่เค้าท์เตอร์กับพี่พนักงานแล้วค่ะ
ว่าเราจะจองคิวตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับหมอที่เราปรึกษาเมื่อกี๊
พี่พนักงานเลยหาคิวให้ได้วันที่ 5 กรกฎาค่ะ

auygotgot

14 กันยายน 2017

พอถึงวันนัดผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มแล้ววว
ʕ•ᴥ•ʔ​

เราได้คิวผ่าตัดช่วงบ่ายๆค่ะ ระหว่างรอเวลานัดแฟนเราเลยถ่ายรูปเล่นให้
เราบอกนางว่าเอาแบบหน้าไม่กลมนะ นางเลยจัดให้ค่ะ

กลมกว่าโดนัท Krispy Kreme ก็หน้าฉันนี่แหละ 555
ʕ•ᴥ•ʔ​

รู้สึกเกลียดนางก็วันนี้แหละ แหม ก็เล่นถ่ายมุมช้อนซะจะไม่กลมได้ไง 5555
พอใกล้เวลาผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เราก็เปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วไปพบคุณหมอบุ๊งอีกครั้งก่อนผ่าตัดค่ะ
คุณหมอจะตรวจร่างกายเราเพื่อเช็คว่าเราพร้อมผ่าตัดมั้ย

นี่เป็นรูปแรกที่เราได้ถ่ายคู่หมอบุ๊งค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ

เป็นรูปแรกและรูปสุดท้ายก่อนเราจะเข้าโครงการฝากมือถือไว้กับมนุษย์แฟนค่ะ 555
เพราะหลังจากนั้นพนักงานจะให้เก็บของพวกเสื้อผ้า โทรศัพท์มือถือ กระเป๋าสตางค์ไว้ที่ล็อคเกอร์ค่ะ
แต่เราลากแฟนมาด้วยเลยฝากของไว้กับนางล่ะกัน
ก่อนผ่าตัดหมอจะฉีดยาชาให้เรา แล้วก็จะผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกจากทางด้านในปากเราค่ะ
ตอนผ่าตัดให้ความรู้สึกเหมือนตอนผ่าฟันคุดเลยค่ะแบบนอนอ้าปากสบายๆ
แต่พอยาชาหมดฤทธิ์มันไม่ได้ปวดระบมแบบตอนไปทำฟันนะคะ มันจะแค่ตึงๆ ในปากนิดนึงค่ะ

หลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเสร็จเราได้ไปพักที่ห้องพักแป๊บนึงค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ​

ระหว่างนอนพักพี่พนักงานจะให้เจลประคบเย็นแบบนี้มาประคบที่แก้มค่ะ
แต่ก่อนที่เราจะได้รูปนี้คือเราก็นอนงงๆ มองหาแฟนอยู่สักพัก
พี่พนักงานก็น่ารักมากกไปเรียกแฟนมาให้ เราเลยรีบเอามือถือจากนางมาเซลฟี่เก็บไว้ค่ะ
ตอนที่นางเห็นเราครั้งแรก นางทำหน้าเหมือนหมาสงสัยมาก 5555
แล้วถามเราว่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มแล้วทำไมไม่มีแผลที่แก้มล่ะ
เราทุบนางไปทีนึงค่ะ 5555 แล้วบอกนางว่า
หมอเขาตัดไขมันกระพุ้งแก้มข้างในปาก ไม่ได้ตัดแก้มทิ้งมัน
นางก้ยังงงๆขอดูแผลในปากอีกค่ะ โอ้ยจะบ้าตายเหมือนเด็กอยากรู้อยากเห็นทุกเรื่อง 5555
ตอนนั้นเรายังตึงๆแผลอยู่เลยไม่ได้อ้าปากกว้างๆให้นางดู
แต่เราบอกไปว่าแผลในปากก็เล็กนิดเดียว
เพราะหมอเขาใช้เทคนิคส่องกล้องพิเศษในการผ่าตัด แผลเลยเล็กนิดเดียว
ʕ•ᴥ•ʔ​

แต่ความอยากรู้ของนางไม่มีที่สิ้นสุดค่ะทุกคน 55
นางมากระซิบเราอีกว่าไม่เห็นแก้มจะยุบเลย โดนหลอกเสียตังค์ฟรีรึเปล่า
เราเลยทุบนางไปอีกหลายทีเลยค่ะรอบนี้ 555
แล้วบอกนางไปว่า อาทิตย์แรกๆ มันยังบวมอยู่
หมอบอกว่าแก้มจะเข้าที่ช่วง 3-4 อาทิตย์หลังทำ
แล้วเราก็ปิดท้ายด้วยการด่านางไปว่า แล้วใครมันจะไปยุบไวปานนั้นนน
ขนาดตอนเธออึบางทีพุงยังไม่ยุบเลย 5555
ʕ•ᴥ•ʔ​

นี่คือไขมันจากกระพุ้งแก้มของเราค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ​

เราทำเบลอๆไว้เผื่อใครกินข้าวอยู่เนอะ 55
ทีแรกที่พี่พยาบาลเอามาให้ดูเรายังช็อคเลยค่ะ
ก็ดูไขมันกระพุ้งแก้มที่ตัดออกมาสิ คือแบบว่ามันเยอะมากและใหญ่มากกกก 555
เราทนอยู่กับไขมันที่มันทำให้แก้มป่องอยู่ได้ตั้งนาน รู้งี้ตัดทิ้งตั้งนานแล้ว

ออกจากคลินิกมานางบอกจะคอยดูแลเราเพราะกลัวแผลระบม
ʕ•ᴥ•ʔ

แต่เดี๋ยวนะ ฉันผ่าตัดตรงแก้มจ้าไม่ได้เป็นง่อยไอบ้า 5555
นางบอกเราผ่าตัดมา เราเสียเลือดเยอะแบบเยอะกว่าไปรบ มโนสุดเลยจ้า
คือเราพึ่งบอกนางไปเมื่อกี๊ว่าหมอใช้กล้องพิเศษส่องเอา
มันเลยทำให้ไม่ได้เสียเลือดเยอะ
แล้วแผลก็เล็กนิดเดียว เลือดจะมาจากไหนเยอะแยะ
ไม่รู้มีแฟนเป็นคนหรือเป็นปลาทอง งงมากค่ะ 55
ʕ•ᴥ•ʔ

พักความเลี่ยนมาสู่หมวดเศร้ากันบ้างค่ะ
เพราะหลังจากเราตัดไขมันกระพุ้งแก้ม นางก็ดูแลเราได้แค่วันนั้นวันเดียว
เย็นวันนั้นเราต้องกลับบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ
ทำให้ไม่ค่อยได้เจอกันสักพักเลย ฮืออ
แต่เราก็คอยส่งรูปให้นางดูทุกวันนะ
แล้วถามนางว่าหน้าเราเปลี่ยนไปมั้ย แก้มยุบลงบ้างมั้ย

ช่วงแรกๆ นางไม่ค่อยยอมรับนะว่าแก้มเราเล็กลง
เพราะนางบอกว่าแก้มเราบวมขี้ฟัน 555

ʕ•ᴥ•ʔ

คือเราเคยเล่าว่าคุณหมอไม่ให้แปรงฟันตอนช่วง 3 วันแรก
ให้บ้วนปากด้วยน้ำเปล่าหรือน้ำยาบ้วนปากแทนค่ะ ถึงตานางแซวเราใหญ่เลย

7 วันหลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงชัดๆ
แต่เวลาจิ้มดูเบาๆจะไม่ค่อยยุ้ยเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ

ครบ 7 วันเราก็ไปติดตามผลหลังผ่าตัดกับคุณหมอบุ๊งที่คลินิกค่ะ
เราเลยถามคุณหมอบุ๊งว่าตอนนี้เราสามารถกินเผ็ดได้เหมือนเดิมรึยัง
เพราะเราจำได้ว่าหลังผ่าตัดเสร็จวันนั้นคุณหมอบุ๊งเคยแนะนำว่า
ควรหลีกเลี่ยงอาหารที่ร้อนจัดหรือเผ็ดจัดในช่วง 1-2 สัปดาห์แรก
ขึ้นอยู่กันสภาพแผลของแต่ละคน โดยวันติดตามผลคุณหมอจะวินิจฉัยอีกครั้งว่าเราหายดีรึยัง
พอคุณหมอตรวจเสร็จก็บอกเราว่า แผลเราหายดีเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์แล้วค่ะ
รอเข้าวันที่ 10 ก็สามารถกินอาหารเผ็ดได้บ้างแล้ว
แต่แบบไม่ต้องเหมาพริกมาหมดสวนเนอะ 555

พอเริ่มเข้าช่วง 14 วันหลังทำ แฟนเราเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงชัดขึ้น

จนนางยอมบอกว่าแก้มเล็กลงแล้วก็ได้
ʕ•ᴥ•ʔ

แค่ 14 วันแต่แก้มดูเล็กลงกว่าเมื่อก่อนมากเลยค่ะ

เราเองก็ไม่คิดว่าแก้มยุ้ยๆ จะลดลงเยอะแค่นี้
ʕ•ᴥ•ʔ
จากที่แต่ก่อนหน้ากลมเป็นซาลาเปา
แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นสาวหน้าเรียวแล้วค่ะ ไชโย! 5555

ช่วง 2-3 อาทิตย์หลังทำ เราไปเที่ยวกับแฟนก็กินอาหารได้ตามปกติแล้วค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ

ปัจจุบันเราตัดไขมันกระพุ้งแก้มมาได้เดือนกว่าๆ แล้ว ปลื้มมากกกเลยค่ะ
หน้ามันก็จะเรียวๆหน่อย จริงๆสำหรับเราก็ไม่หน่อยนะ
เพราะหน้าเราเปลี่ยนไปค่อนข้างเยอะเลย
เวลาถ่ายรูปจะสังเกตได้ชัดเลยว่าแก้มหายไปจริงๆ ยังกับผ่านมาแล้วร้อยแอป 5555

1 เดือนหลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มก็ไม่ต้องกลัวหน้าจะกลมแล้วค่ะ
เวลาจะยิ้มหรือจะถ่ายเซลฟี่แก้มก็ไม่ป่องแล้ว

ʕ•ᴥ•ʔ

ใครมีปัญหาตัวเล็กแต่แก้มป่องเป็นซาลาเปาแบบเราไม่ต้องอายนะคะ
เพราะคุณหมอบุ๊งเคยบอกกับเราว่าเดี๋ยวนี้มีวัยรุ่นหลายคนที่มีปัญหาแก้มป่องแบบเรา
เพราะบางทีการออกกำลังกายมันช่วยลดน้ำหนักได้
แต่สำหรับบางคนน้ำหนักลดแล้วแต่หน้ายังกลมอยู่
เพราะไขมันส่วนเกินตรงแก้มเป็นส่วนที่ลดยากและใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะลดได้
การตัดไขมันกระพุ้งแก้มเลยจะช่วยให้แก้มเล็กลงและหน้าเรียวไปตลอดเลยค่ะ
แบบทำครั้งเดียวจบเลย คุ้มมากๆเพราะแก้มจะไม่กลับมายุ้ยอีกแล้วค่ะ
แถมยังดูมีคางสวยๆแบบไม่ต้องไปเสริมให้เจ็บตัวเลยค่ะ ฟินสุดๆเลยย
ยังไงก็ขอขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิกมากๆ นะคะที่ทำให้แก้มป่องๆ ของเราหายไปในพริบตา
ʕ•ᴥ•ʔ

แต่วิธีนี้ก็ไม่ได้เหมาะกับคนที่แก้มป่องทุกคนเลยนะ
เพราะคุณหมอบุ๊งแนะนำว่า คนที่แก้มยุ้ยๆบางคนก็ไม่ต้องตัดไขมันกระพุ้งแก้มแบบเราก็ได้
ขึ้นอยู่กับการพิจารณาของแพทย์ ทางที่ดีก่อนตัดสินใจทำอะไร
ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะด้านแบบหมอบุ๊งก็ได้ค่ะ

(รูปหมอบุ๊งค่ะ ขออนุญาตเอารูปมาจากอากู๋ค่ะ)
ʕ•ᴥ•ʔ

ชวนกันกินได้ก็ชวนกันออกกำลังกายได้เหมือนกันนะ
ʕ•ᴥ•ʔ

แต่สาวๆ คนไหนที่มีแฟนแล้วก็อย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะ
ถึงเราแก้มไม่ป่องแต่ถ้าตัวอ้วนฉุจ่ำม่ำมากๆ ก็ไม่น่ามองใช่มั้ยละคะ
ยังไงผู้ชายก็อยากเห็นแฟนตัวเองตอนที่สวยๆ ผอมๆ กันอยู่แล้ว
ใครมีเวลาว่างก็ชวนแฟนไปออกกำลังกายแบบเราก็ได้ค่ะ
รับรองว่าจะได้ทั้งสุขภาพดีๆ และยังได้ใช้เวลาร่วมกันอีกด้วยน้า
หรือถ้าใครออกกำลังกายแล้วแก้มยังป่องไม่หาย อยากได้คำแนะนำดีๆ แต่ไม่รู้จะไปถามใคร
ก็ลองทักไลน์ไปปรึกษาปัญหาที่ @masterpiececlinicก่อนได้นะคะ

LINE@masterpiececlinic ค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ

ขอลาไปด้วยภาพการเปลี่ยนแปลงหลังจากตัดไขมันกระพุ้งแก้มของเราค่ะ
สุดท้ายขอขอบคุณมนุษย์แฟนแสนดี (แสนรู้มากกว่า)
ที่มาเป็นผู้สนับสนุนใจดีในโครงตัดแก้มป่องก่อนแก้มแตกครั้งนี้ค่ะ 555
ʕ•ᴥ•ʔ

เปรียบเทียบก่อนและหลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ
ʕ•ᴥ•ʔ
-บ๊ายบาย-​

Omaymaddy

15 กันยายน 2017
อ่านแล้ว อยากมีแฟนแบบนี้จัง อิอิ

nannii_zz

หน้าดูเล็กลง ดูเรียวมากเลยอ่า

minemin

14 กุมภาพันธ์ 2017
เรากำลังจะไปตัดเหมือนกัน เจ็บมั็ย ??

chanika043

22 กรกฎาคม 2017
อยากทำบ้าง กลัวเจ็บ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อ่านเพลินเลย น่ารักมุ้งมิ๊งมากกก

ด้านบน ด้านล่าง