ฟกช้ำดำม่วง ให้ฮีรูดอยด์ช่วย

sasha

สมาชิกใหม่
แชร์ทริคเล็กๆ น้อยๆ สำหรับใครอยากหายจากรอยฟกช้ำไวๆ นะคะ ตัวนี้ช่วยลดบวม อาการห้อเลือด กับเส้นเลือดขอดด้วย
ปกติเราจะใช้น้ำอุ่นประคบให้คลายตัวไวๆ แต่มันอาจจะไม่ทันใจและอาจทำให้แผลมันกระจายตัวช้ำด้วย

ไปเจอเจ้า Hirudoid Forte เครือเดียวกับฮีรูดอยด์แก้รอยแผลเป็นค่ะ ตัวนี้ทาเบาๆ ไม่ต้องนวด แผลนี้ไม่ใหญ่มากแต่เราแค่ขยันทา เช้า-เย็น แผลเราแค่ 3 วันเองค่ะ รอยจางจนแทบไม่เห็นแล้ว ปลื้มมากก เราซื้อมาจากร้านขายยาในห้างนะคะ ไม่แน่ใจว่ากี่มีขนาด แต่เราซื้อ 20 กรัมมาค่ะ ประมาณไม่เกิน 3 ร้อยบาท

ด้านบน ด้านล่าง