1. ยิ้มมานะ

ยิ้มมานะ สมาชิกโดดเด่น

ตา ตาสองชั้นสองข้างไม่เท่ากัน จะไปปรับตาที่ไหนดี

หัวข้อกระทู้ ใน 'สอบถามศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย ยิ้มมานะ, 4 พฤศจิกายน 2019.

เป็นคนตาสองชั้น สองข้างไม่เท่ากันค่ะ เวลาตื่นใหม่ๆนี่เห็นชัดมาก ข้างนึงจะดูตาเล็กมาก อีกข้างก็เห็นตาสองชั้นชัดเกิน ตาโตมาก เวลาที่แต่งหน้าก็ต้องเน้นแต่งเยอะๆ ให้ข้างที่ตาเล็กดูตาโตขึ้นมาอีก จนรู้สึกว่ามันไม่ค่อยโอเคละ เราเลยอยากจะไปปรับตาเรา ให้ทั้งสองข้างมันเท่ากัน แต่ยังไม่รู้จะไปที่คลินิกไหนดี เพราะที่เห็นปกติก็แค่คลินิกทำตาสองชั้นทั้งนั้น

2. ภูเขาไฟสีฟ้า

ภูเขาไฟสีฟ้า สมาชิกโดดเด่น

เราแนะนำ lovely eye clinic ค่ะ เราเคยมาแก้ตาที่นี่อยู่ ตาทั้งซ้าย ทั้งขวา ไม่เท่ากันเหมือนกัน หมอเค้าก็แก้ตา ทำตาสองชั้นให้ พอเสร็จเรียบร้อยออกมา จนหายบวม คือตาสองข้างเท่ากันได้เป๊ะเลย ไม่ต้องมากังวลว่าตาจะไม่เท่ากันเหมือนแต่ก่อน

3. freshnight

freshnight Junior Member Staff Member

แอดแนะนำ หมอเกมส์ แกรนด์มาสเตอร์คลินิกครับ

4. loveforever

loveforever สมาชิกโดดเด่น

ตาไม่ค่อยเท่ากันเหมือนกันแต่ว่า มันเห็นไม่ค่อยชัด ก็เลยไม่ได้ไปทำ แต่ถ้ามันเห็นชัดไปทำก็ดีแล้ว

5. appledooksy

appledooksy สมาชิกโดดเด่น

เห็นคลินิกหมอรวงข้าว เค้ามีศัลยกรรมแก้ตาเยอะมาก คิดว่าถ้าอันนี้จะแก้ ก็คงจะได้แก้ตาสองชั้น แล้วก็ปรับหัวตากับหางตา แล้วตาจะดูโตขึ้นได้อยู่ค่ะ ต้องไปคลินิกให้หมอประเมินตาดูว่าต้องทำระดับไหน

6. woodyhill

woodyhill สมาชิกใหม่

คลินิกศัลยกรรมตา เดี๋ยวนี้มีเยอะมากๆเลยค่ะ น่าจะแก้ตาให้ได้ทุกที่แหละ ก็ลองไปดูรีวิวว่าชอบคลินิกไหนก็ไปที่คลินิกนั้นเลย

แบ่งปันหน้านี้