คุณค่าแห่งรังไหมสีทอง ช่วยทำให้หน้าของคุณขาว ใส ตึงกระชับได้น่ะ!

kookka555

สมาชิกโดดเด่น

ถ้าจะพูดถึงเรื่อง"Cocoon"ซึ่งอยู่ในประเทศไทยและหลายคนอาจจะยังงงๆว่ามันคืออะไร หรือว่ามันคือ
เครื่องดื่มอะไรหรือเปล่า ทายยังไงก็ทายไม่ถูกสักทีใช่มั้ยคะ แต่วันนี้เราจะมาไขข้อสงสัยพร้อมกับให้ความรู้เกี่ยวกับ Cocoon นี้อย่างแน่นอน ว่าแล้วเราก็มาดูกันเลยว่ามันเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไร ซึ่ง Cocoon จะมีชื่อที่เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า “รังไหม” ส่วนรังไหมธรรมชาติสรรพคุณของเจ้ารังไหมนั้นจะช่วยในเรื่องอะไรบ้าง ตามมาดูกันได้เลยจ้า

ครีมรังไหม มีคุณสมบัติพิเศษและมีชื่อเสียงที่สุด ในด้านโปรตีนเป็นชนิดสำคัญอย่าง เซอริซิน และไพโบรอิน ที่สามารถอุ้มน้ำได้ดีและสามารถรักษาความชุ่มชื่นของผิวได้ มีส่วนช่วยลดการเกิดเม็ดสี ช่วยผลัดเซลส์ผิว และมีสารต้านอนุมูลอิสระด้วยในทางความงามแล้ว หากเป็นโปรดักส์เกี่ยวกับการบำรุงผิวหน้า ก็จะช่วยให้ผิวดูนุ่มชุ่มชื้น ไม่หยาบกระด้าง สีผิวสม่ำเสมอขึ้น และการที่มีสารต้านอนุมูลอิสระ ก็จะช่วยชะลอวัยให้ผิวลดการเกิดริ้วรอยร่องลึก ความเหี่ยวย่นได้ค่ะ ไม่น่าเชื่อเลยใช่ไหมคะ

Glow Mori ความลับอีกอย่างหนึ่งที่สกัดมาจากธรรมชาติที่เมื่อใช้ครีมตัวนี้ไปสักพัก คุณจะสังเกตุได้เลยว่าเป็นครีมที่ใช้แล้วหน้าจะใส เพราะเป็นรังไหมพันธุ์พื้นเมืองที่มีคุณสมบัติที่ดีที่สุด ซึ่งเกิดจากตัวอ่อนของไหมพ่นใย ขึ้นมาปกคลุม โดยคุณค่าที่ซ่อนอยู่ภายใน อุดมไปด้วย ซิริซิน ไฟโปรอิน และกรดอะมิโน 18 ชนิด ซึ่งเป็นโปรตีนที่มี โครงสร้างโมเลกุลเหมือนกับโครงสร้างผิวของคนเราและประสิทธิภาพในการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจน และอิลาสตินในผิวหน้าได้สูง รวมทั้งลักษณะเฉพาะโครงสร้างยังสามารถทำให้ผิวขาวกระจ่างใส ตึง กระชับ ลดริ้วรอยก่อนวัย และมีสารต้านอนุมูลอิสระ สู่นวัตกรรมเพื่อบำรุงผิวอย่างอ่อนโยน

ส่วนครีมตัวนี้ ผู้ที่เคยใช้รีวิวกันมาว่า เป็นชนิด sleeping cream หรืออาจจะเรียกอีกอย่างว่า Night cream นั่นเอง เพราะหากเราใช้ในช่วงกลางคืน ครีมบำรุงผิวหน้าของญี่ปุ่นตัวนี้ มีคุณสมบัติที่จะช่วยผลัดเซลล์ผิว ทำให้สุขภาพดี ขาวใส เนียนนุ่ม เรียวกระชับและช่วยคืนความชุ่มชื่นให้กับผิวหน้า ปัองกันการสูญเสียน้ำ กระตุ้นให้เกิดการสร้างคอลลาเจนในผิวหน้า และยังช่วยรักษาสิวที่อักเสบ ช่วยฟื้นฟูคืนสภาพได้เร็วยิ่งขึ้น

และจะใช้วิธีการใช้กันยังไง ลองตามมาดูรีวิวดูตามข้างล่างนี้ได้เลยจ้า ว่าครีมรังไหมสีทองนี้ให้คุณค่ามากมายแค่ไหน ดูได้จากผลลัพธ์ที่สมาชิกท่านหนึ่งได้โพสรีวิวไว้ในหน้าเว็บ ตามรูปข้างล่างนี้เลยคะ

ที่มา :http://www.supergibzz.com/glow-mori/

วิดีโอที่เกี่ยวข้อง :

ด้านบน ด้านล่าง