ช่วยด้วย ใครรู้จักครีมลอกกระตัวนี้บ้าง อยากใช้ต่อเพราะใช้ดีจนคนทัก (มีรีวิวให้ดูด้วยค่ะ)

ginny.wisry

สมาชิกโดดเด่น
18 มิถุนายน 2014
สวัสดีค่ะ ชื่อ เปิ้ล นะคะ ปีหน้าอายุจะสี่สิบแล้วค่ะ มีลูกชายแล้วหนึ่งคน แต่ก็ยังดูแลตัวเองตลอด มีทานกลูต้าบ้าง และเคยทำเมโสหน้าใส ฉีดกระ รวมถึงเลเซอร์ ก็มีบ้าง แต่กระที่เป็น บอกเลยว่าไม่ธรรมดาเลยจริงๆ อยู่นานอยู่ทนมาก เปิ้ลจึงกังวลมากเรื่องปัญหากระบนหน้าและอาจจะเป็นฝ้าจางๆ ร่วมด้วยค่ะ มีครีมตัวไหนดี ก็สรรหามา แพ้บ้าง ชนะ(ไม่แพ้)บ้าง แต่ก็ยังไม่ดีขึ้นและไม่ประทับใจเลย

ขออนุญาตไม่เปิดเผยหน้านะคะ
จนกระทั่งว่ามีน้องที่รู้จักกัน เอาครีมยี่ห้อนึงมาให้ใช้ บอกว่าเป็นครีมเป็นลอกฝ้า กระ เพราะน้องเขามีปัญหาเรื่องกระเหมือนกัน แต่น้องไม่กล้าใช้ เพราะบอกว่าหน้ามันจะลอก บอกว่าเอามาจากคนรู้จักอีกทีซึ่งพี่เขาเป็นหมอผิวหนัง มันน่าใช้นะ เลยเอามาให้เปิ้ลลองใช้ดูเพราะเปิ้ลมีปัญหาเหมือนกัน ไม่ค่อยแต่งหน้า และบ้าลองครีม555++

อยากรู้ว่าทำไมถึงติดใจหรอคะ ไปดูเลยละกันค่ะ >>>

จากในรูปแรกๆจะมองเห็นถึงความแห้งกร้าน ของผิวหน้าได้อย่างเห็นได้ชัดเจนแต่พอใช้ไปแค่เดือนเดียว รู้สึกว่าใบหน้าดูใส หน้านิ่ม หน้าเนียนขึ้น และที่สำคัญ กระหลุด !!! ค่ะ

อันนี้ถ่ายตอนใช้ไปแล้ว 3 สัปดาห์

สัปดาห์ที่ 4

แต่ก่อนผิวจะลอก ผิวจะดูเงา เหี่ยว แล้วก็จะค่อยๆ ลอกเป็นขุย ๆ ค่ะ จนผิวขาวขึ้น แล้วส่วนที่แห้งกร้านมันก็ออกไปด้วย มันพิเศษอยู่อย่างคือ ช่วงที่ใช้ครีมนี้จะแต่งหน้าไม่ได้ คนรอบข้างจะเห็นผิวหน้าสดของเรา เพราะหน้าจะลอกจนทนการทาแป้งไม่ไหว และทำได้แค่เขียนคิ้วบางๆเท่านั้น

พอใช้แอปก็แทบมองไม่เห็นกระเลย

แต่..เดชะบุญ ของการที่เราไม่ได้แต่งหน้าหนักมาก เพื่อนสาวดันมาทักว่า ไปทำอะไรมา หน้าใสว่ะแก นี่ขนาดไม่ได้แต่งหน้า ทาแป้งนะ อยากได้อ่ะ เท่าไหร่อาไรยังไง เปิ้ลไม่สามารถบอกได้เลย และตัวเปิ้ลเองก็อยากใช้ต่อ ไม่มีขายตามตลาดทั่วไปเลย ถามคนที่ให้ครีมมาเขาก็แนะนำให้หาใน google ดู เพราะแบรนด์ค่อนข้างอินเตอร์เน็ตน่าจะหาไม่ยาก

แต่พอไปเปิดใน google ก็เห็นแต่เว็บภาษาอังกฤษ และบางที่ก็เป็นประเทศเสปนบ้างเต็มไปหมด บางเว็บก็เป็นสั่ง online ของอาลีบาบา เว็บต่างประเทศ

สรุปคือหาที่ซื้อไม่เจอค่ะ เจอแต่สั่งออนไลน์ ซึ่งไม่รู้ว่าปลอมไม่ปลอม ใครพอจะรู้จักหรือเคยซื้อใช้ครีม ตามภาพนี้มั้ยค เลยมาตั้งกระทู้นี้ขึ้น ใครที่เคยใช้เหมือนกันหรือรู้จัก Cosmelan กับ Hydra-vital factor k ก็แจ้งมาให้ทราบด้วยนะคะ หรือ inbox มาบอกเลยค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นหน้าตาภายในกล่องค่ะ ก็อบภาพมาจากเว็บอีกที
กลางวัน ทาเฉพาะตัวนี้กะกันแดด
กลางคืน จะทาตัวนี้ก่อน 15 นาที แล้วค่อยทาแบบกระปุกทับทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ทุกวัน

ดูผลที่ได้สิ มันน่าตามหาเพื่อจะใช้ต่อมั้ยล่ะคะ

อยากทราบว่าสามารถ walk in ซื้อได้ที่ไหนบ้าง อยากจะเอามาใช้ต่อให้หน้ามันขาวใสกว่าเดิม ถือว่าช่วยเหลือกันนะคะ แล้วก็จะช่วยคนเป็นฝ้ากระได้อีกหลายคนเลย ยิ่งเข้าเว็บไปดูรูป

ยิ่งเห็นในรูปที่ชาวต่างชาติที่กระเยอะๆใช้ยังออกเลยอ่ะ ยิ่งอยากได้โอ่ยยย !!!!

รอผู้ใจดีมาตอบอยู่นะคะ...

ด้านบน ด้านล่าง