ใช้หวีมาดามิแล้วทำเป็นผมตรงปลายงุ้มได้ไหม

papada

สมาชิกโดดเด่น
เราเพิ่งซื้อหวีไฟฟ้ารีดผมตรงของมาดามิมา ยังกะอุณหภูมิไม่เก่งด้วยแหะๆ ทีนี้เค้าบอกว่ามันทำปลายงุ้มได้
แต่เราอ่ะทำไม่เป็น หรือเราหวีไม่ถูกก็ไม่รู้ ผมมันตรงดีนะคะ ตรงเหมือนผมตรงธรรมชาติ
แต่เราอยากได้ปลายงุ้มๆเข้ากรอบหน้าหน่อยอ่ะค่า ใครทำเป็นมาบอกหน่อยค่า

cute00mon

สมาชิกโดดเด่น
เราตั้งที่ 180องศา รอให้ตัวเลขมันหยุดก่อน แล้วก็หวีให้ผมตรงก่อนค่ะหลังจากนั้นเอาหวีเข้าด้านในแล้วหวีผมด้านใน ใช้มือทาบแล้วตวัดๆงอๆมืดเข้าตัว งงมั้ยหว่าฮ่าๆๆๆๆๆ ลองดูค่ะ แล้วทำค้างไว้ มันก็จะงุ้มเข้าแล้วค่า ไม่ยากเลย แต่ต้องฝึกกันนิดนึงอิอิ

ด้านบน ด้านล่าง