[ศัลยกรรมตา] รีวิวศัลยกรรม สาวน้อยร้อยเรื่องเล่าเกี่ยวกับความงาม - PART4

IminE

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ
ยังจำสาวน้อยท่านนี้ได้มั๊ยคะ (✿◠‿◠)
เรื่องเล่าเกี่ยวกับความงามของเธอเยอะเหลือเกิน
หลังจากพักฟื้นจากการศัลยกรรมหน้าอกเรียบร้อยแล้ว
เธอกลับมาใหม่ กับการศัลยกรรมปรับกล้ามเนื้อตานะคะ
ท่านไหนที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรีนี้ หรือจำเรื่องราวของเธอไม่ได้แล้ว
เราไปย้อนอดีตด้วยกันจากลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ
(ノ◕ヮ◕)ノ*:・゚✧
✿รีวิวหน้าอกเบลล่าเจล+ฟิลเลอร์จมูก PART1✿
✿รีวิวหน้าอกเบลล่าเจล+ฟิลเลอร์จมูก PART2✿
✿รีวิวหน้าอกเบลล่าเจล+ฟิลเลอร์จมูก PART3✿

รายการศัลยกรรม : ปรับกล้ามเนื้อตา
ศัลยแพทย์ : คิมฮยองจุน

หลังผ่าตัด 7วัน
"ผ่านมาแล้ว 7วันนะคะ ยังเลือกที่จะอัพความสวยกับนานะเหมือนเดิมค่ะ
เรื่องของอาการบวม และรอยช้ำนั้น เหมือนๆกับวันผ่าตัดเลยนะคะ
อยากให้อาการบวมลดลงเร็วๆจัง v(=∩_∩=)フ"

หลังผ่าตัด 9วัน
"ปกติแล้ว ไม่ว่าจะผ่าตัด หรืออัพความด้วยวิธีไหน
เป็นคนที่ไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยบวมนะคะ
รอบนี้ก็เหมือนกันค่ะ
หลังจากปรึกษากับคุณหมอเรื่องตา คุณหมอแนะนำให้ปรับกล้ามเนื้อตาอย่างเดียว
ไม่ต้องกรีดทั้งเส้นนะคะ อาการบวมก็เลยน้อยหน่อย
แล้วก็เป็นเพราะฝีมือของคุณหมอด้วยค่ะ มือต้องเบามากแน่ๆ
โดยภาพรวมแล้ว ถูกใจมากเลยค่ะ(✿ ♥‿♥)"

หลังผ่าตัด 14วัน
"ผ่านมาสองอาทิตย์แล้วนะคะ หลังจากที่ปรับกล้ามเนื้อตาที่นานะ
วิธีปรับกล้ามเนื้อตาที่คุณหมอทำให้นั้น เป็นวิธีเย็บค่ะ
อาการบวมลดลงอย่างรวดเร็ว ก็เลยทรงตาได้ไวขึ้น
เป็นแบบที่อยากได้เลยค่ะ คือต้องการรักษาขนาดของเส้นตาเดิมไว้
เพราะชอบชั้นตาเดิมของตัวเองอยู่แล้ว
พอได้มัดกล้ามเนื้อตาด้วยแล้ว ภาพรวมของตาดูสดใสขึ้น
ดูไม่ออกเลยนะคะว่าไปทำตามา แต่ภาพลักษณ์ดูสดใสขึ้น
ชอบมากจริงๆค่ะ
★~(◡﹏◕✿)
ภาพด้านล่างมีหลายเวอร์ชั้นนิดนึงนะคะ
ตั้งแต่ก่อนผ่าตัด"

หลังผ่าตัด 2วัน

หลังผ่าตัด5วัน

หลังผ่าตัด 8วัน

หลังผ่าตัด 10วัน

หลังผ่าตัด 14วัน

หลังผ่าตัด 21วัน
"ปรับกล้ามเนื้อตามาได้ 3อาทิตย์แล้วนะคะ
อาการบวมเหมือนจะหายไปหมดแล้ว
เพราะอาการบวมลดลงเร็วมากนี่ล่ะค่ะ ชอบมากๆเลย

ตอนนี้แต่งตาอ่อนๆอยู่นะคะ
หนึ่งเดือนแรกหลังจากผ่าตัดมา ยังแต่งตาเข้มไม่ได้ ยังระวังในจุดนี้อยู่
พอใจกับผลจากการปรับกล้ามมากๆค่ะ
เราเป็นคนที่กล้ามเนื้อตาค่อนข้างอ่อนแรง
จึงใช้กล้ามเนื้อหน้าผาก หรือไม่กล้ามเนื้อคิ้วเยอะ
ทำให้เกิดอาการปวดหัวข้างเดียว และปวดรอบๆตา
แต่ตอนนี้ไม่มีอาการแบบนั้นแล้วค่ะ สบายขึ้นเยอะเลย
(●´ω`●)
ในส่วนของเส้นตาสองชั้นนั้น คุยกับคุณหมอว่าชอบตาสองชั้นของตัวเองอยู่แล้ว
คุณหมอจึงปรับกล้ามเนื้อตาให้รับกับเส้นตาสองชั้น
ผลการผ่าตัดจึงออกมาดีมากสำหรับเรานะคะ ^^
ภาพด้านล่าง ที่ชั้นตาดูบวมนิดหน่อย คือ 9วันหลังผ่าตัดนะคะ
อยู่รวมกับภาพเฉพาะช่วงตา (2อาทิตย์หลังผ่าตัดค่ะ)"

หลังผ่าตัด 3สัปดาห์ค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
@nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]