รีวิวดูดไขมัน หมอบอย YB Holistic ทองหล่อ ซอย 3

LLwS

สมาชิกโดดเด่น
7 มิถุนายน 2014
สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันมาแชร์ประสบการณ์
ดูดไขมัน กับ นพ.อดิศร ศิริสรรหิรัญ
หรือที่เรารู้จักในชื่อ หมอบอย YB Holistic นั่นเอง

ดิฉันเป็นผู้โชคดีจาก จากกิจกรรมของทาง โดดเด่น
ที่ร่วมกับ YB Holistic Clinic
ได้รับรางวัลในส่วนของ Body Design by Advance Vaser HD

ต้องขอขอบคุณ กิจกรรมจากทางโดดเด่น และพี่ๆแอดมินทุกคนเลยค่ะ
สำหรับกิจกรรมดีๆ ที่ทำให้คนๆหนึ่งได้มีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ

ต้องบอกก่อนว่า...ก่อนหน้าที่เราจะได้รางวัลดูดไขมันกับหมอบอย
เราเคยตัดสินใจไปดูดไขมันมาแล้ว 1 ครั้ง
ด้วยความที่คิดว่ายังไงเราก็คงไม่โชคดีขนาดจะได้รางวัลนี้แน่ๆ
เราเลยลองค้นหาโปรโมชั่นดูดไขมันจากคลีนิคต่างๆ แล้วก็ดูยอดจากคนกด ถูกใจ เพจ
แล้วเราก็เจอคลีนิคแห่งหนึ่งแถวสะพานใหม่ บวกกับที่เราเองก็ใจร้อนเกินไป
ด้วยความที่อยากจะขาเรียวเล็ก แล้วเราก็ไม่ยอมศึกษาอะไรให้ดีๆก่อน
ว่าเค้าทำดีมั้ย ใส่ใจลูกค้ามั้ย นอกจากจะเสียเงินไปราวๆ 4 หมื่นบาทแล้ว
ก็ยังต้องมานั่งเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นอีก ซึ่งไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันจะเป็นปกติรึเปล่า

เวลาเอามือไปลูบขาตัวเอง ถ้าจะให้เราเปรียบเทียบ
ก็คงจะเหมือนกับว่า ขับรถมาดีๆ แล้วสะดุดลงหลุม ประมาณนั้นเลยค่ะ
แล้วพอถึงเวลาประกาศผล ทางโดดเด่นก็ประกาศว่าเราได้รางวัล
เข่าแทบทรุด เพราะเราเองก็คิดว่าเราไม่น่าจะได้ เพราะคนส่งเยอะมาก
เรารู้สึกเสียใจ นอกจากจะมีรอยบุ๋มแล้ว ขายังไม่เล็กลงเลยด้วยซ้ำ

เราก็เลยเข้าปรึกษากับหมอบอย ว่าสามารถแก้ไขได้มั้ย ทำอะไรได้บ้าง
หมอบอย ก็ให้คำปรึกษาที่ดีมากค่ะ ทำให้เราพอมีกำลังใจขึ้นมาอีกครั้ง
แต่เรายังไม่สามารถทำตอนนั้นได้ เพราะเพิ่งจะไปทำมาเอง
ต้องรอ 6 เดือนอย่างต่ำค่ะถึงจะทำได้อีกครั้งนึง

และแล้วก็ถึงเวลา...ที่เราต้องขึ้นเขียงด้วยความหวังอีกครั้งแล้วสินะ^^

วันที่ไปทำก็รู้สึกว่าตื่นเต้นนิดหน่อยค่ะ อาจจะเพราะว่าเคยทำมาแล้วมั้งคะ
ได้รับคำปรึกษาก่อนทำอีกรอบ และฟังปัญหา ข้อมูลต่างๆ เซ็นเอกสาร
ในใจก็คิดว่าอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้าไขมันก็จะออกไปจากขาเราแล้วนะ สู้ๆ!!

ตอนที่คุณหมอ และพี่ผู้ช่วยเริ่มเข้ามา ก็ให้เรากินยาก่อน
เช็ดขาฆ่าเชื้อ ให้น้ำเกลือ เตรียมเครื่องวัดความดัน ฯลฯ
เราจำได้ว่าหมอบอยจะเปิดเพลงเบาๆให้เราฟัง
ทำให้เรารู้สึกว่าเราผ่อนคลาย ไม่ตื่นเต้น หรือรู้สึกกลัวอะไรเลย
และเราเองก็ไม่รู้ด้วยว่าพี่ผู้ช่วยเค้าฉีดยานอนหลับเราให้ตอนไหน
คือหลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีคุณหมอก็ดูดไขมันเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ
พวกพี่ๆผู้ช่วย ก็ล้างแผล เช็ดแผล เค้าก็ถามเราว่าเป็นยังไงบ้างเจ็บมั้ย
ตอนนั้นไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ สงสัยเพราะยานอนหลับหรือเปล่า
หรืออาจจะเพราะยาชารึเปล่า ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ 555
พอลุกขึ้นมาเห็นไขมันตัวเองเท่านั้นแหละค่ะ...แบบว่ามันเยอะมาก !!

ขอตัดส่วนหน้าออกนะคะ สภาพหลังทำเสร็จไม่หลงเหลือความสวยงามเลยค่ะ T^T

หลังจากที่พันผ้าเสร็จ ทำอะไรเสร็จ ก็เปลี่ยนชุดเดินกลับบ้านได้ปกติ
ไม่ได้รู้สึกเจ็บหรืออะไร แต่รู้สึกหนักๆขา คงเพราะขาบวมน้ำเกลือมั้งคะ
สังเกตจากรูปได้คือมันจะบวมเป่ง !!

ที่จริงหลังจากทำไม่ควรเดินเยอะ และเวลานอนต้องนอนยกเท้าสูง
แต่ตอนแรกเราไม่รู้ว่าต้องนอนยกเท้าสูงเราก็นอนปกติ
คือต้องทำงานด้วย เลยเลี่ยงไม่ได้ที่จะไม่เดิน ก็ทนๆกันไป
กลับมาบ้านก็เปลี่ยนเป็นนอนยกเท้าสูง พอเช้ามาก็รู้สึกว่าดีขึ้น อาการบวมลดลง
ตอนที่เท้าบวม ก็รู้สึกปวดๆเท้า รองเท้าดูเล็กไปเลย คับมาก 555

พอครบ 7 วันเราก็ไปตัดไหม ตอนแรกก็ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่
เพราะรู้สึกว่าขายังไม่เล็กลง แต่ก็คิดว่าเพิ่ง 7 วันเองใจเย็นๆน่ารอดูไปก่อน
พอเห็นขาตัวเองมันช้ำมากๆ เขียวๆ ม่วงๆ ทั้งขา 2 ข้างเลย น่ากลัวสุดๆ
คิดในใจว่ารอบพวกนี้จะหายมั้ยเนี่ย แล้วก้อเอายาที่คุณหมอให้มาทาๆพวกรอยฟกช้ำ
รอยช้ำก็ค่อยๆลดลง จางลงไปเรื่อยๆ

และแล้วก็ 1 เดือนจ้า

รู้สึกได้ว่า รอยช้ำหายไป ไขมันหายไป
ขาดูเล็กลงแต่เนื้อขายังไม่กระชับดีเท่าไหร่
สังเกตได้จากขาแต่ละจุดดูไม่เรียบไม่เสมอกันนิดหน่อย
หรืออาจจะเป็นผลจากการดูดไขมันจากคลีนิคเดิมด้วยค่ะ
ตอนนี้เรายังทำอะไรมากไม่ได้ เพราะเพิ่งจะ 1 เดือนเอง

เห็นการเปลี่ยนแปลงได้จริงๆนะ ดูขาเรียวยาวขึ้นเลยใช่ป่าว อิอิ

ถ้าหากเพื่อนๆคนไหนต้องการสอบถามเพิ่มเติม
หรือต้องการปรึกษาหมอบอย สามารถติดต่อได้ตามข้างล่างนี้เลยนะคะ
YB Holistic Clinic ทองหล่อซอย 3 หรือ โทรไปที่ 02-712-6657

คุณหมอบอย ใจดีมากๆเลยค่ะ^^

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

LLwS

ความจริงหมอบอกว่าต้องนวด RF หรือยังไงนี่ละคะ
กล้ามเนื้อจะได้กระชับเร็วขึ้น เรายังไม่ได้ไปทำอะไรเลยค่ะ

LLwS

รีวิวจ้า ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วจ้า

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ยินดีด้วยครับ สำหรับขาที่เรียวสวย

การได้ใส่เกงยีนส์แล้วออกมาสวยนี้ ปลื้มปริ่มมากๆครับ

karawan s.

สมาชิกใหม่
13 กันยายน 2014
อยากทำต้นเเขน เพราะมันใหญ่ๆๆๆ เกินตัวมากๆ ไม่สมส่วน ใหญ่ ย้อย ยาน โต่งเตง

Baby

4 มิถุนายน 2014
ไขมันออกไปเยอะมาก เลยนะคะ

LLwS

หมอบอยเค้าเก่งจริงๆค่ะ เหมือนได้เกิดใหม่ >_<

ด้านบน ด้านล่าง