จมูก รีวิวประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรก เทคนิคโอเพ่นกระดูกอ่อนหลังหู จะสวยแค่ไหนมาดูกัน

วนัสญา งามวัฒศักดิ์

สมาชิกโดดเด่น
28 มิถุนายน 2017

การทำศัลยกรรมครั้งแรกที่ไม่เคยทำที่ไหนมาก่อน แก้ปัญหาที่ตัวเองมองว่ามันบกพร่อง ให้ดูสวยขึ้น
แล้วทรงที่ออกมามันจะสวยแบบที่คิดไว้รึป่าวนะ? เดี๋ยวมาตามลุ้นกันเลยค่า

สวัสดีนะคะทุกคน ขอแนะนำตัวให้รู้จักกันก่อน เราชื่อนุ่นนะคะ วันนี้เราจะมาพูดถึงการ
เสริมจมูกครั้งแรกของตัวเอง
ที่ต้องบอกเลยว่าเป็นการศัลยกรรมที่น้าเราเนี่ยเป็นคนพามาทำ สงสัยคงอยากจะให้หลานสาวตัวเองสวยๆ แน่เลย 555

ขอพูดถึงปัญหาที่เราต้องมาทำจมูกก่อนนะคะ จมูกเดิมของเรามันมีฮัมพ์ที่ชัดและจมูกมันค่อนข้างที่จะใหญ่เลยค่ะ
ทำให้รูปจมูกดูไม่สวยสักเท่าไหร่ แถมมันทำให้หน้าเราดูดุไปด้วยเลย เวลาจะถ่ายรูปก็ไม่มั่นใจที่จะหันข้าง
เพราะรู้สึกว่ามันไม่สวย เลยตัดสินใจว่าจะต้องแก้จมูก

ช่วงก่อนทำค่ะ จะเห็นว่ารูปจมูกไม่สวยเลย

เราเลือกทำกับคุณหมอกันนะคะ เพราะเห็นคุณหมอกันเชี่ยวชาญเรื่องการ
เสริมจมูกปรับโหงวเฮ้งและปรับรูปหน้า
หลังทำมามีแต่คนบอกว่าหน้าเปลี่ยน จำแทบไม่ได้เลย คนชมเยอะมาก จมูกเราดูเรียวขึ้นด้วย เรียกได้ว่ารับกับรูปหน้าสุดๆ
มั่นใจมากขึ้นเลยล่ะค่ะ เดี๋ยวจะให้ดูรูปหลังทำของเรานะคะว่ามันจะเปลี่ยนไปขนาดไหน

โดยเทคนิคที่เราทำ เราทำแบบโอเพ่นกระดูกอ่อนหลังหูนะคะ ทรงสวยแบบที่เราบอกไปมั้ยทุกคน
ตอนนี้เวลาจะถ่ายรูปก็มั่นใจขึ้นเยอะเลย จะหันข้างหรือถ่ายมุมไหนก็มาเถอะ ได้ทุกมุมละตอนนี้ พร้อมมากๆ ค่า

และใครที่กังวลว่าทำออกมาจะบวมช้ำรึป่าว อันนี้เราขออิงจากตัวเองเนอะ ตอนที่เราทำคือไม่มีความบวมหรือช้ำเลยนะคะ
ไม่เขียวไม่อะไรเลย คุณหมอมือเบา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยเนอะ เพราะว่าบางคนอาจจะเป็นคนที่ช้ำง่าย
ก็อาจจะมีความบวมช้ำเป็นธรรมดา

หลังทำมาได้ 2 เดือนแล้วค่า

ในส่วนของศัลยกรรมที่นุ่นทำก็มีจมูกกับทำคางนะคะ
แต่ว่านุ่นขอเน้นไปที่จมูกก่อนไว้รอบหน้านุ่นจะมารีวิวในเรื่องของคางให้ทุกคนได้อ่านกันนะคะ อย่าลืมติดตามกันนะ

หลังทำมาแล้ว 3 เดือนค่า หน้าดูมีมิติมากกก ดูสวยเหมือนเป็นคนละคนเลย

การดูแลในเรื่องแผลหลังทำก็ไม่ได้ยากเลยล่ะค่ะ ที่จริงที่คลินิกจะมีพี่พยาบาลคอยดูแลแผลหลังทำให้นะคะ ไม่ต้องกังวลเลย
หรือถ้ามีปัญหาหรือข้อสงสัยในส่วนไหนอันนี้ก็สามารถที่จะทักไปสอบถามกับทางพี่ๆ แอดมินได้ด้วยนะคะ
พี่เค้าให้คำแนะนำอยู่ตลอดเลย อันนี้เราก็อิงจากเวลาที่เราทักไปสอบถามนะคะ

ใครที่ยังไม่รู้ว่าจะทำจมูก หรือ
แก้จมูกที่ไหนดีกลัวว่าเลือกๆ ไปแล้วเจอที่ไม่ดี ก็อยากจะให้เก็บที่นี่ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกดูนะคะ
การบริการที่นี่ถือว่าดีเลย ทุกคนน่ารักกันมาก ไม่ว่าจะเป็นคุณหมอเอง พยาบาล หรือว่าจะเป็นพี่ๆ แอดมิน ทุกคนเป็นกันเองมาก
เค้าจะคอยให้คำแนะนำและดูแลเราดีมากๆ เลยค่ะ ไม่ต้องกังวลไปเลย คุณหมอเองก็มีประสบการณ์มานานเกือบ 20 ปี
คือมั่นใจได้เลยว่าทำมาจะปลอดภัยแน่นอน แถมไม่เจ็บระหว่างทำเพราะดมยาสลบ 555 ล้อเล่นนะคะ
แต่มั่นใจได้ว่าตื่นมาสวยเลยแน่นอนค่า ต้องมาแล้วแหละ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

arada111tong

สมาชิกโดดเด่น
22 มิถุนายน 2017
อยากทำบ้าง คลินิกมีกี่สาขาคะ

ด้านบน ด้านล่าง