หมอเปิ้ล พลศักดิ์ ที่ amed ร้อยไหมหน้าเรียวจริงๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

nikky.pom

สมาชิกใหม่
21 กรกฎาคม 2014
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้จะมารีวิว ร้อยไหม ยกกระชับใบหน้าที่หย่อนคล้อย ให้ดูเต่งตึง เหมือนสาวๆวัยแรกแย้มค่ะ 5555 เปิดมาซะอลังการเลย พอดีอยากมาแชร์ประสบการณ์ ที่ไปร้อยไหม ยกกระชับหน้า พร้อมกับเก็บเหนียง ที่เอเมด คลินิก มาค่ะ พอดีช่วงนี้มีคิวต้องออกงานเยอะ เลยอยากสวยเป็นพิเศษ ปัญหาที่หนักใจก็คือ เหนียงออก บวกกับใบหน้าที่หย่อนคล้อย ดูแก่กว่าวัย ก็เลยต้องเข้าคลินิก ไปปรึกษากับหมอเปิ้ลซักหน่อย แน่นอนว่าคลินิกที่นี่ ไว้ใจได้ชัวร์ สิ่งที่ได้หลังจากพูดคุย ปรึกษากันเรียบร้อย คือ การนัดคิวพร้อมทำเลยค่า โชคดีมากๆ พอดีมีคิวหลุดไปหนึ่งคิว ดิฉันก็เลยเสียบ 555 แล้วก็เตรียมตัวเข้าห้องเลย

การร้อยไหม ก็ไม่ต้องมีการเตรียมตัวอะไรมาก ต้องบอกก่อนนะคะ เดี๋ยวบางคนเกิดสงสัย ว่าอะไรกัน เพิ่งมาวันนี้ก็สามารถทำได้เลยหรอ คือถ้ามาจริงๆแล้วก็ต้องรอคิวนานเหมือนกันนะ แนะนำว่าให้เข้ามาจองไว้ก่อน จะได้ไม่ต้องรอนาน ในส่วนของการเตรียมตัว ดิฉันก็เตรียมตัวมาค่อนข้างพร้อมอยู่แล้วล่ะค่ะ และก็มีเพิ่มเติมในเรื่องของการใช้ยา โดยหยุดใช้ยาและอาหารเสริมต่างๆ ที่มีผลต่อการแข็งตัวของเลือด ที่เหลือก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหมอเปิ้ลคนเก่งเลยค่ะ

รูปก่อน ร้อยไหม ค่ะ ผู้ช่วยหมอเปิ้ลถ่ายให้ในห้องเลย พร้อมมากค่ะ
index.php

index.php

รูปก่อนทำ ด้านหน้า และด้านข้างค่ะ เห็นได้ชัดว่า มีเหนียงออกมา และใบหน้าหย่อนคล้อย ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่มาก 555

index.php

index.php

เริ่มแรก คุณหมอเปิ้ลจะฉีดยาชาให้ ก่อนทำ การร้อยไหม ค่ะ

index.php

index.php

index.php

ขั้นตอนการร้อยไหมค่ะ ณ จุดนี้ บอกได้เลยว่าเคลิ้มมากค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บเลย หมอเปิ้ลมือเบามากค่ะ เล่นซะเกือบหลับเลยล่ะ

index.php

เรียบร้อยค่ะ ใช้เวลาไม่นาน จากนั้นคุณหมอเปิ้ลก็เช็ดทำความสะอาดใบหน้าค่ะ ดูความเรียบร้อยนิดหน่อย ก็ไปพักได้เลยค่ะ

index.php

หลังจากทำเสร็จ ประมาณ 30 นาที เป๊ะค่ะ พูดเลย
หลังจากที่นั่งพักซักแป๊ป ก็มาฟังหมอเปิ้ลชี้แจงการดูแลตัวเองหลัง การร้อยไหม อีกนิดหน่อยค่ะ ซึ่งจากที่ฟังและสรุป สามารถแจกแจงได้ดังนี้ค่ะ
1. ยังคงต้องงดการใช้ยาและสารที่ผลต่อการแข็งตัวของเลือดต่อไปอีกประมาณ 2 สัปดาห์
2. หลีกเลี่ยงการทำทรีทเมนท์ผิวหน้าทุกชนิดเป็นเวลาประมาณ 2 สัปดาห์
3. งดทายาหรือครีมที่มีส่วนผสมของกรดผลไม้ หรือกรดวิตามินเอประมาณ 2 สัปดาห์
4. หลีกเลี่ยงการอยู่ในที่ร้อนอบอ้าว เพราะจะทำให้ไหมที่ร้อยไปละลายเร็วกว่ากำหนดค่ะ

index.php

ลืมบอกไปค่ะ คุณหมอแนะนำให้ทาน อาหารเสริมชื่อว่า Fresh stem ด้วยค่ะ เม็ดใหญ่มากมาย ซื้อมา 4ชุด คุณหมอบอกว่า ต้องทานให้หมดนะค่ะ เพราะในช่วงแรก จะทำให้ หน้าแน่นกระชับและจะทำให้ รอยช้ำหรือรอยบวมหายไปเร็วขึ้น และที่สำคัญมากเลย คือหมอบอกว่า จะทำให้ ไหมที่ร้อยเข้าไปอยู่ได้นานกว่าเดิมด้วย แล้วจะรอช้าทำไม ละค่ะ ทานแบบไม่ลืมแน่นอนค่ะ กลัวไม่เห็นผล อิอิ

จากนั้นก็สามารถกลับไปพักบ้านได้เลยค่ะ พอใจกับใบหน้ามากค่ะ ประทับใจคุณหมอเปิ้ลด้วย ซึ่งหลังจากนี้ก็สามารถออกงานพร้อมกับใบหน้าที่สวย และดูสาวได้แล้ว ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ ในส่วนของราคาก็ไม่แพงมากนะคะ อยู่ในระดับที่รับได้เมื่อเทียบกับความสวยที่ได้รับค่ะ คุ้มค่ามากๆค่ะ แนะนำให้คนที่สนใจ ไปทำสวยด้วยกันนะคะ หรือมีข้อสงสัยก็สามารถถามได้นะจ๊ะ ยินดีตอบทุกคำถามเลยจ้า

ไฟล์แนบ

40 KB · อ่าน: 29
    46 KB · อ่าน: 29
    40.6 KB · อ่าน: 29
    26.4 KB · อ่าน: 28
    45 KB · อ่าน: 29
    38 KB · อ่าน: 29
    40 KB · อ่าน: 29
    50.7 KB · อ่าน: 29
    43.3 KB · อ่าน: 29
    40.9 KB · อ่าน: 29

nikky.pom

สมาชิกใหม่
21 กรกฎาคม 2014
ทิ้งท้ายด้วยรูปเปรียบเทียบ ก่อนและหลัง ร้อยไหม หน้าเป๊ะค่ะ ^///^

index.php

เห็นชัดมั้ยค่ะ ใครที่เห็นรูปนี้ มาชมกันบ้างนะ อยากได้คำชม นะค่ะ​

ไฟล์แนบ

54 KB · อ่าน: 29

vanillamilky

สมาชิกโดดเด่น
23 ธันวาคม 2014
เจ็บมากมั๊ยค่ะ ตอน ร้อยไหม หน้าเรียว

beautifulsound

เห็นขั้นตอนทำแล้วแอบกลัว แต่การร้อยไหม มันจะช่วยได้จริงๆ ใช่ป่าวค่ะ ถ้าอยากให้หน้าเรียว

doracheer

แบบนี้ช่วยให้หน้าเรียวได้ดีกว่าฉีดโบ มั๊ยค่ะ

newyorkiiz

ร้อยไหม กับ ฉีด Botox อันไหนโอเคกว่าเอ่ย ถ้าอยากหน้าเรียว

VRangel

13 กุมภาพันธ์ 2015
หน้าเรียวได้รูปมากค่ะ ยินดีด้วยนะค้าาาา ^^

ด้านบน ด้านล่าง