ทำ mesoestetic หน้าใส รอยสิวจางลงอย่างเห็นได้ชัด

Micgel

สมาชิกใหม่
เพื่อนๆ เคยเป็นรอยจุดด่างดำที่หน้ากันมั้ยค่ะ ตอนนี้เกลกลุ้มใจมากๆ เลยค่ะ โดยเฉพาะพวกรอยสิว คือมันเห็นชัดมาก เกลเลยลองไปปรึกษาคุณหมอ ที่คลินิกดู ว่าพวกรอยสิว หรือจุดด่างดำพวกนี้ มันพอมีวิธีแก้ไขอย่างไรได้บ้าง เพราะตัวเกลเองเป็นนักศึกษา นาฎศิลป์ ด้วย เรื่องหน้าตาก็ย่อมสำคัญเป็นเรื่องธรรมดา แต่ก่อนที่เกลจะไปปรึกษาคุณหมอนั้น เกลก็ลองหาวิธีและลองทำอยู่หลายวิธีเหมือนกันนะคะ ทั้งทาครีม ขัดหน้า พอกหน้า แต่ก็ไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่เลย จนสุดท้ายก็ต้องถึงมือคุณหมอจนได้ โดยคุณหมอที่เกลไปปรึกษานั้น ชื่อว่าคุณหมอวินอยู่ที่เอเมดคลินิก ซึ่งสาขาที่เกลไปทำนั้นจะอยู่แถวๆ สยามอ่ะคะ เพราะเห็นว่าเดินทางสะดวกดี

ตอนที่เกลเข้าไปปรึกษาเรื่องรอยสิว กับ คุณหมอวินนั้น คุณหมอก็แนะนำให้เกลทำ mesoestetic ค่ะ ตอนแรกก็งงๆ เพราะเกลคิดว่าพวก mesoestetic มันช่วยหน้าเรียว หรือสลายไขมันไม่ใช่หรอ แล้วมันจะช่วยเรื่องรอยสิวได้ยังไง แต่คุณหมอวินก็อธิบายต่อให้ เกลฟังค่ะ ว่าตัวที่คุณหมอจะทำให้นั้น จะเป็น mesoesteticdepigmentation ซึ่งช่วยในเรื่องของหน้าใส ปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ และช่วยให้ฝ้า กระ จุดด่างดำดูจางลง และที่สำคัญทำให้หน้าดูอ่อนกว่าวัยอีกด้วยค่ะ

แต่ด้วยความที่เกลไม่เคยทำมาก่อนเลย เรื่องความกลัวก็ต้องมีกันบ้าง โดยเฉพาะพวกผลข้างเคียงต่างๆ นานา แต่คุณหมอก็บอกว่า mesoestetic ที่จะทำให้นี้ มีคุณภาพและได้รับมาตรฐานมาเป้นอย่างดีซึ่งจะ ไม่เป็นอันตรายหรือมีผลข้างเคียงใดๆ

และนี่เป็นภาพก่อนที่เกลจะทำ mesoesteticdepigmentation ค่ะ

mesoestetic 5.JPG
จะเห็นได้ว่ามีทั้งสิว และรอยแผลที่เกิดจากสิวเต็มหน้าไปหมดเลยค่ะ

ส่วนรูปต่อไปจะเป็นรูปขั้นตอนการทำ mesoesteticdepigmentation บางส่วนค่ะ

mesoestetic 3.JPG
ตอนนี่เกลรู้สึกตื่นเต้นมากๆ เลยคะ แอบกลัวนิดๆ ด้วย

mesoestetic 4.JPG

เริ่มแล้วค่ะ ใกล้จะทำ mesoesteticdepigmentation แล้วและหลังจากทำเสร็จผลก็ออกมาเป็นอย่างที่เห็นนี่หล่ะค่ะ

mesoestetic 2.JPG
หน้าเกลใสขึ้นมากๆ เลยค่ะ พวกรอยสิวก็จางลง แทบมองไม่เห็นเลย ส่วนกล่องในมือที่เกลถือนั้น เป็น mesoesteticdepigmentation ที่เกลพึ่งทำไปนั้นเองค่ะ ปลื้มมากๆ เลยค่ะ

มาดูภาพเปรียบเทียบก่อนทำ กับ หลังทำ mesoesteticdepigmentation กันดีกว่าค่ะ

mesoestetic 1.jpg
เห็นถึงความแตกต่างกันมั้ยคะเพื่อนๆ รอยสิวแทบมองไม่เห็นเลยค่ะ

pla

สมาชิกโดดเด่น
เห็นผลชัดเจนดีจังนะคะ

mime

3 กุมภาพันธ์ 2015
:) หน้าเนียนขึ้นเยอะเลยค่ะ มันได้ผลจริงๆๆด้วย

prefect_mime

สมาชิกใหม่
12 กุมภาพันธ์ 2015
ไม่น่าเชื่อว่าจะทำให้ลอยสิวจางลดได้ หน้าเนียนสวยมากเลยค่ะ

NongKoy

5 มิถุนายน 2014
ต้องทำประมาณกี่ครั้งคะ ถึงจะเห็นผล

midasi

สมาชิกใหม่
19 กุมภาพันธ์ 2015
เห็นคนใช้กันเยอะนะค่ะ เห็นแล้วก็หน้าไปลองดูคะ

ด้านบน ด้านล่าง