ความสวยสร้างได้แต่เยาว์วัย เสริม+ตัดปีก จมูกกับ นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ จะขออนุญาตมารีวิวเคส

เสริมจมูก และการตัดปีกจมูก ของสาวน้อยน่ารักท่านหนึ่งครับ

ให้พิจารณากันบ้างนะครับ เพื่อเป็นตัวเลือกของคุณสาวๆที่สนใจครับ ^^

เคสนี้เป็นสาวน้อยพึงจะอายุ 18 ปีครับ ยังเรียนอยู่เลยครับ

แต่อยากจะทำการเปลี่ยนโฉมให้ตัวเองดูดีขึ้นครับ

โดยได้ปรึกษากับทางผู้ปกครอง จนผุ้ปกครองอนุญาตละพาเข้ามาพบทางคุณหมอเปิ้ล

เพื่อขอคำปรึกษา และขอคำแนะนำในการ เสริมจมูก และการตัดปีกจมูก

คุณหมอเปิ้ลไดให้คำแนะนำทั้งตัวสาวน้อย และทางผู้ปกครองก่อนจะ ตกลง และนัดคิวผ่าตัดเสริมจมูกครับ ^^

วันผ่าตัดเป็นช่วงวันหยุดติดต่อที่ผ่านมาครับ เนื่องด้วยน้องต้องการจะมีเวลาพัก

ฟื้นตัว ก่อนจะไปเรียนหนังสือ มีเวลาพักผ่อนมากขึ้้นครับ

โดยวันผ่าตัด น้องก็พาคุณแม่มาให้กำลังใจครับ ^^ โดยทางแอดมินก็ต้อนรับ

ทางคุณแม่ ทำการสอบถามประวัติ ถ่ายรูปเก็บข้อมูล

พร้อมพาคุณแม่เข้าห้องดูเคสผ่าตัดให้่อุ่นใจ เห็นขั้นตอนทางคุณหมอทำทุกอย่างเลยครับ ^^

และเพื่อน้องเค้าจะได้อุ่นใจมีคุณแม่อยู่จับมือข้างๆครับ ^^

สังเกตุจากรูปนะครับ ก่อนทำสาวน้อยคนนี้โดยรวมจะมีลักษณะโครงหน้าที่ ( Square คือ

รูปสี่เหลี่ยม โครงหน้าลักษณะนี้ มักพบได้ที่แถวที่ราบสูง คือ จะมีกรามที่ค่อนข้างเด่นชัด แก้ไขไม่อยาก ตัด/เหลา อย่างเดียวครับ )

และเป็นคนที่ไม่มีดั้งจมูกด้วยตามกรรมพันธุ์ และบริเวณปีกจมูกดูบาน

ทำให้เวลามองหน้าตรง และด้านข้าง

จะดูไม่ค่อยมีมิติเท่าที่ควรครับ คนไข้จึงอยากเพิ่มให้ดูมีมิติมากขึ้นครับ

ทางคุณหมอเปิ้ลได้พูดคุยกับทางคนไข้ และทำการออกแบบเพื่อเสริมจมูก และออกแบบวาดบริเวณปีกที่จะตัดออกครับ

เพื่อให้เข้ากับใบหน้าคนไข้และที่สำคัญให้ดูออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุดครับ ดูไม่หลอกๆ ตามที่คนไข้ต้องการครับ

เมือคนไข้พอใจแล้ว ก็ถึงวันผ่าตัดทางคุณหมอก็ได้เหลาซิลิโคน และทาบบนจมูก

ของคนไข้ อย่างเป็นระยะๆเมื่อโอเคแล้วก็ทำการผ่าตัดเสริมจมูกก่อน เมื่อเสร็จแล้วทางคุณหมอ

ได้ดูภาพรวม พอโอเคแล้วางคุณหมอได้ทำการตัดปีกจมูกในขั้นตอนต่อมา เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

ใช้เวลาไม่นานครับ ไม่เจ็บ ไม่ระบม เลยคัฟ คุณแม่ยังบอกว่าเร็วมากเลยครับ

เมื่อเสร็จสิ้นกระบวนการแล้ว ก็ให้คนไข้ และทางคุณแม่ได้ดูผลงานครับ ซึ่งทั้งคู่พอใจในการผ่าตัด

เสริมจมูก และการตัดปีกจมูกในครั้งนี้มากครับ เพราะทำให้หน้าดูมีมิติขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจน ทั้งหน้าตรง ด้านข้าง

บริเวณปีกจมูกดูเล็กลงขึ้นด้วยครับ ทำให้ดูไม่บานเหมือนตอนแรกครับ

โดยรวมแล้วจากคนไข้ที่มีลักษณะหน้าเป็นรูปสี่เหลี่ยม พอเสริมและตัดปีกขึ้นมา

ทำให้ดูเรียวมากขึ้นครับ ดูคมสวย ขึ้นมาทันทีเลยครับ ^^

ก่อนทางคุณหมอจะให้คำแนะนำ การดูแลรักษาตัวหลังการผ่าตัด และนัดมาดูอีก 7 วันครับ

ก่อนที่แอดมินจะเดินไปส่งคนไข้ และคุณแม่เดินทางกลับบ้านพักผ่อนครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ !!

สามารถบิดงอได้อย่างเป็นธรรมชาติ คือ หลังจากที่เสริมไปแล้วและจมูกรัดตัวดีแล้ว เราสามารถบิดไปมาได้เหมือนจมูกจริงกันเลยทีเดียวครับ

ก่อนที่คุณหมอจะทำการผ่าตัด คุณหมอจะดูรูปหน้าของเรา เพื่อวิเคราะห์ประเมินเนื้อจมูกของเราและทรงจมูกเพื่อที่จะทำการแก้ไขให้สวยเข้ารูป

ดูเป็นธรรมชาติไม่ดูโด่งแข็งทื่อเป็นสัน แถมคนไข้บางรายที่ปีกจมูกบานหรือดูไม่สมส่วน

คุณหมอจะให้คำแนะนำกับเราอย่างดีและเวลาที่ตัดปีกจมูกออกมาแล้วดูสมส่วนและเป็นธรรมชาติสุด

รูจมูกไม่เล็กรั้ง บิดเบี้ยวแน่นอน ลักษณะเอกลักษณ์ของจมูกที่คุณหมอเสริมจะและดูเป็นธรรมชาติ เป็นสันโค้งสวย รับกับใบหน้าและสันคิ้ว

และที่สำคัญยังมีลักษณะเป็นหยดน้ำงุ้มสวยสุดๆ

แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

และการเย็บปิดแผลทุกครั้งทางคุณหมอจะใช้ไหมละลายอย่างดีในการเย็บ บวกด้วยฝีมือการเย็บของทางคุณหมอเปิ้ลที่ปราณีต ^^

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง