รีวิวปากกระจับ ปากบาง ทรงปีกนก โดย หมอ พลศักดิ์ วรไกร สวยใส สไตล์ธรรมชาติ !!

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสทำปากกระจับ มุมปากยิ้ม ของคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

เคสนี้จะเป็นการรีวิวหลังจากการผ่าตัดระยะเวลาประมาณ 4 วันครับ ^^

เคสนี้เป็นเคสวันสุดท้ายก่อนเข้าเทศกาลสงกรานต์ช่วงที่ผ่านมาเองครับ ^^

เป็นคนไข้สาวสวยนักธุรกิจท่านหนึ่ง ที่จองคิวกับหมอเปิ้ลนานมากกว่าจะได้คิวนี้พอดี

เนื่องด้วยก่อนช่วงก่อนเทศกาล หรือวันหยุดยาว ทางคุณหมอเปิ้ลจะคิวเยอะมากครับ

เพราะคนไข้ต้องการใช้วันหยุดยาวนี้ เป็นการพักผ่อน พักฟื้น หลังทำศํลยกรรมเสร็จ คราฟ ^^

โดยจากรูปเราจะเห็นลักษณะปากของสาวท่านนี้คอนข้างหนาครับ ทั้งปากบน และปากล่าง

แต่คนไข้อยากเพิ่มความยกกระชับ ดูเป็นกระจับทรงปีกนก และต้องการให้ปากบนบางกว่านี้

แต่โดยรวมต้องออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุดครับ ^^

คนไข้บอกว่างานที่ทำต้องใช้การพบปะพูดคุย บุคลิกทางหน้าตา การแสดงออกจึงสำคัญมากครับ

เพราะเป็นการสื่อสารช่องทางหนึ่งทางอารมณ์ คนไข้เลยอยากให้ตัวเองดูสวยขึ้น มีบุคลิกที่ดีขึ้น

และใช้ปากเป็นเสน่ห์ในการพูดคุยกับผู้ร่วมงานครับ ^^ อีกอย่างที่สำคัญคือโหงวเฮ้ง คราฟ

เมื่อคุณหมอทราบความต้องการของคนไข้ ที่อยากปรับเปลี่ยนบุคลิกทางหน้าตา เพื่อให้ดูอารมณ์ดี และสวยงามเป็นธรรมชาติ

ทางคุณหมอเปิ้ลได้ทำการวิเคราะห์ วาดแบบลงบนคนไข้ อย่าละเอียด และอธิบายขั้นตอนที่จะทำว่าจะตกแต่งส่วนไหนบ้าง

เพื่อให้ดูสวยงามธรรมชาตื และได้ปากกระจับทรงปีกนก ที่ต้องการ คราฟ

ในส่วนบริเวณปากบน และยังเป็นการออกแบบปากที่เพิ่มให้ดูมีเสน่หื มีรอยยิ้ม ดึงดูด สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

เมื่อทำการวาดแบบเสร็จก็ให้คนไข้ส่องกระจกเพื่อดูความพึงพอใจ เมื่อคนไข้พอใจในแบบ และตกลง ก็ถึงขึ้นตอนการผ่าตัดครับ

เคสนี้ใช้เวลาผ่าตัดนานหน่อยครับ ประมาณ 20 นาที เพราะทำแค่บริเวณปากบน

ทางหมอจะดูความบาลานซ์ ของมุมปากทั้งสองข้าง

ก่อนทำการผ่า และเย็บปิดแผล

โดยรวมของขั้นตอนการผ่าทั้ง ปากกระจับ ใช้เวลาไม่นานครับ

(เพราะด้วยความชำนาญ ประสบการณ์ของหมอเปิ้ล)

การผ่าตัดจะใช้เครื่องเลเซอร์ทันสมัยในการผ่าเปิดแผล (ข้อดีคือแม่นยำ รวดเร็ว แผลเล็กมาก อาการบวมน้อย)

และฝีมือในการเย็บของหมอเปิ้ลเรียกได้ว่าขั้นเทพฝุดๆ ครัช เนียน บรรจง ความถี่สวยงามเป็นธรรมชาติ

(การเย็บทุกครังจะเย็บด้วยไหมละลายอย่างดี นำเข้าจากประเทศอเมริกา ทุกเคสครับ)

ซึ่งหลังจากทำเสร็จคนไข้ส่วนใหญ่พอใจ ไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำ มาสารถใส่แมสไปทำธุระต่อได้ครับ

หลังจากนั้นประมาณ 7 วันแผลจะหายเป็นปกติครับ และจะต้องเข้ามาตรวจเช็คกับทางคุณหมออีกทีครับ

จากเคสเมื่อวานคนไข้สาวท่านนี้พอใจเป็นอย่างมากครับ ทั้งสีหน้าหลังทำเสร็จตอนดูกระจก เป็นที่รู้ได้ว่า

มีความสุข ก่อนที่จะบอกความในใจว่าชอบมาก ประทับใจการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ

แอดมินและทางทีมงานของหมอเปิ้ลก้รู้สึกมีความสุขไปด้วยครับ

ท่านใดสนใจสามารถสอบถาม ปรึกษาได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกคนเป็นอย่างสูงครับ ^^

การทำปากระจับนั้น เป็นการศัลยกรรมแก้ไขความผิดปกติที่เกิดขึ้นบริเวณปากทั้งที่เป็นตามธรรมชาติ รึที่ประสบอุบัติเหตุมา

เหมาะสำหรับท่านที่มีปัญหา เนื้อที่ริมฝีปากเยอะ ปากโดยรวมดูหนา รึ ปากล่างดูหย่อนคล้อย (ห้อยแหน่ะคับ)

ให้ดูกระทัดรัด เข้ารูปสมส่วนกับใบหน้า (สาวๆหนุ่มๆคิดว่าอาจจะดูเซกซี่น่าจุฟ ครับ - -)

และเพื่อสอดคล้องกับองค์ประกอบของหน้าโดยรวมทั้งหมดครับ

การทำศัลยกรรมปากกระจับ ปากปีกนก ปากบาง เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมาก

(เปรียบเหมือนงานศิลปะ ซึ่งจิตกรนั้นก็มีสไตล์ ความเชียวชาญ และประสบการณ์ไม่เท่ากัน ครับ)

ทำแล้วเนื้อบริเวณปากจะบางลง ไม่สามารถทำให้ปากกับมาหนาเหมือนเดิมได้

ดังนั้นด้วยความละเอียดอ่อนก่อนคุณหมอจะลงมือทำการผ่าตัด

คุณหมอเปิ้ลจะคุยกับลูกค้าแบบละเอียดถี่ถ้วนเพื่อให้การทำศัลยกรรมปาก ปากกระจับ ปากปีกนก ปากบาง

ให้ออกมา สวย ดูดี และสำคัญคือตรงใจกับที่ลูค้าคาดหวังไว้ ครับ

การทำปากกระจับในปัจจุบันที่นิยมกันตอนนี้คือทรงปีกนกครับ

โดยส่วนของการผ่าตัดปากแอดมินจะขออนุญาตแบ่งออกเป็น 2 ส่วนนะครับ

1.ส่วนที่แห้ง คือเนื้อปากด้านนอก

2.ส่วนที่เปียก คือเนื้อปากด้านใน

การทำศัลยกรรมปากนั้น ทางคุณหมอจะทำการฉีดยาชา และทำการตัดเนื้อในส่วนด้านใน ตามขนาด สัดส่วนที่พอเหมาะ

และทำการเย็บเข้ารูปอย่างปราณีต เพื่อให้รอยหยักดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

โดยหลังจากทำการผ่าตัดเสร็จ ต้องดูแลรักษาแผลอย่างเคร่งครัด อาจจะรู้สึกตึงๆ บวมเล็กน้อย (อย่างเคสที่ผ่านๆของหมอเปิ้ล แอดมินการันตี แทบจะไม่มีอาการบวมเลยคราฟ เนียนนนมากกก)

แต่ก็อย่าตกใจสำหรับการผ่าตัดปากครับ ถ้าอาจจะมีอาการบวมบ้างก็ถือเป็นปกติ ครับ (ขึ้นอยู่กับฝีมือของแพทย์ด้วยครับ)

หลังจากนั้น 5-7 วันก็ทำการตัดไหม เป็นอันจบครับ และหลังจากผ่าตัด 9-14 วันจะเข้ารูปเป็นปกติตามธรรมชาติครับ ^^

ปัจจุบันการศัลยกรรมปากจึงเป็นที่ยอมรับอย่างแพร่หลายๆ ทำให้สาวๆและหนุ่มๆที่ใส่ใจ รักสวยรักงาม และต้องการเนรมิตตนเองให้หล่อ สวย มีบุคลิกที่ดี มีความมั่นใจ ก็ไม่พลาดที่จะเลือกการทำศัลยกรรมปาก

ไว้เป็นส่วนหนึ่งของการปรับเปลี่ยนตัวเอง ครับ

แอดมินหวังว่าการรีวิวเคสทำปากกระจับ ปากบาง สำหรับท่านชาย และสาวๆ วันนี้อาจจะเป็นแนวทางเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการจะทำการผ่าตัดปากครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ

ด้านบน ด้านล่าง