รีวิวหลังศัลยกรรมเสริมจมูกปลายหยดน้ำ+ตัดปีก 2 สัปดาห์ โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ จะขอมารีวิวเคสหลังศัลยกรรมเสริมจมูก 2 สัปดาห์ ครับ

ของคุณลูกค้าสาวสวยนักธุรกิจท่านหนึ่งครับ ^^

รูปที่แอดมินลงเป็นรูปที่คนไข้ส่งมาหลังจากผ่าตัดจมูกพร้อมตัดปีกไปแล้ว

เป็นระยะเวลารวมทั้งหมด 2 สัปดาห์พอดีครับ ^^

โดยก่อนหน้านี้คนไข้ท่านนี้ได้เข้ามาปรึกษา ขอคำแนะนำในการศํลยกรรมครับ

ซึ่งประกอบไปด้วย ปากกระจับ และ เสริมจมูกพร้อมตัดปีกครับ

เรียกได้ว่า คนไข้หาข้อมูลอยู่นาน และตัดสินใจนานมากครับ -0-

คนไข้บอกว่า ปกติหน้าตาดีอยู่แล้วครับ (55+) แต่อยากเพิ่มนิดเพิ่มหน่อย ให้ออกแนวฝรั่งนิสๆ ครับ

แต่ก็มีความกังวลมากครับ กลัวทำออกมาแล้วไม่สวย ผิดรูปไปจากเดิม (กลัวแย่ลงกว่าเดิม ==)

ซึ่งเมื่อเข้ามาพบ พูดคุย ปรึกษากับคุณหมอเปิ้ลแล้ว คุณหมอได้ให้คำแนะนำ พร้อมออกแบบคร่าวๆเบื้องต้น

ให้คนไข้เห็นลักษณะที่จะออกมาหลังทำ พร้อมการีนตีว่าปลอดภัย และสวยกว่าเดิมแน่นอนครับ !!

(หมอเปิ้ล เป็นแพทย์ที่จะออกแนวพูดตรงๆ ไม่โกหกไม่หลอกลวงแน่นอนครับ คนไข้ที่เข้ามาจะทราบดีว่าหมอจริงจัง
ในการพูด ตอบคำถาม และให้คำแนะนำ มากครับ แอดมินเคยเจอเคสมาทำหน้าอก แต่คนไข้อยากเสริมจมูกด้วย
ซึ่งหมอเปิ้ลไม่เสริมให้ครับ บอกสวยแล้วไม่จำเป็น 55+ คนไข้ช๊อค แอดมินช๊อค ไปด้วยครับ ^^
อีกอย่างหมอเป็นคนตลก อารมณ์ดี มุกเยอะตลอดครับขนาดผ่าตัดยังคุยไปจนคนไข้ลืมเรื่องผ่าตัดไปเลย 55+)

จนคนไข้รู้สึกมั่นใจว่า สวยแน่นอน จึงตัดสินใจ พร้อมนัดวันผ่าตัดเลยครับ

ส่วนการผ่าตัดนั้นลองดูได้ในกระทู้เก่าๆนะครับ แอดมินได้ลงไว้แล้ว

(เคสนี้เจ๋งตรงที่ว่า ทางคุณหมอเปิ้ล เหลาซิลิโคนที่สวย แปลกแนวมากครับ

เนื่องจากคนไข้อยากเสริมส่วนกลางของดั้งลงไปจนถึงปลายหยดน้ำครับ

คุณหมอเลยเหลาซิลิโคนตั้งแต่ปลาย ตัดสันซิลิโคนออก และเหลาข้างในจนกรวงมากครับ

บางมาก เพื่อให้รองรับกับดั้งเดิม และตามความต้องการของคนไข้ที่อยากได้แค่นิดหน่อยครับ

ดูเป็นธรรมชาติมาก ^^)

โดยคนไข้สาวท่านนี้เรียกได้ว่าผ่าตัดวันเดียว จบ และสวยเลยครับ

เคสวันนั้นเริ่มที่การทำปากกระจับ และเสริมจมูกพร้อมตัดปีกครับ ^^

ก่อนเดิมนั้นคนไข้สาวท่านนี้มีจมูกที่สวยงามอยู่แล้วครับ เรียกได้ว่ามีดั้งแล้ว

แต่อยากเสริมตรงสัน ให้พุ่งออกมานิดนึงครับ พร้อมเสริมให้มีหยดน้ำตรงปลาย

และต้องการตัดปีกให้ดูเรียว กระชับ เล็ก และทำให้ดูพุ่งไปด้วยครับ หลังเสริมไปแล้ว ^^

ซึ่งเคสนี้การผ่าตัดจบลงด้วยดีครับ คนไข้ตอนแรกหลังผ่าก็พอใจมากครับ

หลังจากนั้นสองสามวัน ซึ่งเป็นอาการที่แผลจะมีอาการบวมมากที่สุดครับ

คนไข้ท่านนี้มีแอบกังวลมากครับ แต่แอดมิน และทางเลขาคุณหมอเปิ้ลได้ให้คำแนะนำ

และปลอบใจให้หายเครียดตลอดครับ ^^ แต่พอผ่านวันที่ 4 ไปแล้วอาการบวมเริ่มลดลงอย่างรวดเร็วครับ

ซึ่งคนไข้ก็โล่งเลยครับ หลังจากนั้น 7 วันเข้ามาตัดไหม จมูกสวยเลยครับ เริ่มเข้าที่ และอาการบวมแทบไม่มีหมดแล้วครับ

ส่วนปากกระจับไม่ต้องพูดเลยครับ คนไข้บอก 4 วันก็สวยแล้ว 55+

คนไข้ท่านนี้แอดมินบอกได้เลยครับว่า เป็นคนที่ดูแลแผลดีมาก ทำตามคำแนะนำของหมอทุกอย่าง

แถมมีเสริมในเรื่อง ยาทา ยากิน ที่คนไข้พอมีความรู้เกี่ยวข้องกับสายงานครับ (มีทริ๊กด้วย !!)

จนแอดมินต้องแอบถามเผื่อจะได้จำมาแนะนำคนไข้ที่เข้ามาทำศัลยกรรมกับทางคุณหมอเปิ้ลต่อไปครับ

มาวันนี้แอดไข้สาวท่านนี้พอใจกับความสวยรูปแบบใหม่ของตัวเองมากครับ ชีวิตดีดี๊ เลยก็ว่าได้ครับ

แค่ 14 วันเท่านั้น สวยงามแล้ว - 0 -สุดยอดดดดดด !!

แอดมินก็ดีใจกับคนไข้ และก็ขอขอบคุIคนไข้ท่านนี้ที่เล่าเรื่อง และแชร์ประสบการณ์ ครับ ^^

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ งอได้ บิดได้ !!

เหมือนกับธรรมชาติมากที่สุดครับ แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด

ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และสอดคล้องกับใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ และความปลอดภัย ครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถติดต่อขอคำแนะนะนำ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอบคุณสมาชิกและทางเว็ปไซต์ครับ ^^

ขอบคุณทุกท่านครับบบบบบบบ และทางเว็ปไซต์เป็นอย่างสูงครับ ^^

papaning

สมาชิกใหม่
14 พฤษภาคม 2015
น่าสนใจค่ะ มีราคาเท่าไหร่บ้างคะ

ด้านบน ด้านล่าง