รีวิวปากกระจับ ปากบาง ทรงปีกนก ยกกระชับ เข้ารูป โดย หมอ พลศักดิ์ วรไกร !!

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสทำปากกระจับของคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

เคสนี้เป็นเคสผ่าตัดตอนเย็นของเมื่อวานนี้เองครับ ^^ จบลงด้วยดีอีกเคสครับ ^^

โดยเป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่ง ที่ได้เไว้วางใจ ตัดสินใจเลือกคุณหมอเปิ้ลในการทำปากกระจับ โดยได้เข้ามาปรึกษา

ขอคำแนะนำ พร้อมตกลงจองคิวกับหมอเปิ้ลนานมากครับกว่าจะได้คิวผ่าตัดนี้พอดี

เพราะทางคุณหมอเปิ้ลจะคิวเยอะมากครับ แค่ปากกระจับก็ตกเฉลี่ยวันละ 3-5 ท่านเลยครับ

(ทุกเคสของหมอเปิ้ล ทางแอดมินการันตีเลยครับ ส่วนใหญ่คนไข้ที่ทำศัลยกรรมไปแล้ว

ประมาณ อาทิตย์เดียวก็หายเกือบหมดแล้วครับ เข้ารูปเกือบทั้งหมดประมาณ 70% ++

และไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่อีก หรือเกิดปัญหาข้อผิดพลาดครับ คนไข้เกือบทั้งหมดพอใจมากครับ)

เคสนี้คนไข้สาวสวยท่านนี้ก่อนเข้ามาทำการผ่าตัดปากกระจับ จะสังเตุเห็นได้ว่า

โดยจากรูปเราจะเห็นลักษณะปากของสาวท่านนี้คอนข้างหนาครับ ทั้งปากบน และปากล่าง

แต่คนไข้อยากเพิ่มความยกกระชับ ดูเป็นกระจับทรงปีกนก และต้องการให้ปากบนบางกว่านี้

แต่โดยรวมต้องออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุดครับ ^^

คนไข้บอกว่าเริ่มจะมีอายุมากขึ้น อยากรับเปลี่ยนบุคลิกทางหน้าตา ให้มีเสน่ห์ และดูเด็กลงครับ

โดยเริ่มคิด และตัดสินใจทำในส่วนของการทำปากกระจับก่อนครับ เพราะปากสำหรับคนไข้แล้ว

เป็นการแสดงออก การพูดคุยการสื่อสารช่องทางหนึ่งทางอารมณ์ คนไข้เลยอยากให้ตัวเองดูสวยขึ้น มีบุคลิกที่ดีขึ้น

และอีกอย่างที่สำคัญคือเพื่อเสริมโหงวเฮ้ง คราฟ ^^

เมื่อคุณหมอทราบความต้องการของคนไข้ ที่อยากปรับเปลี่ยนบุคลิกทางหน้าตา เพื่อให้ดูอารมณ์ดี และสวยงามเป็นธรรมชาติ

ทางคุณหมอเปิ้ลได้ทำการวิเคราะห์ วาดแบบลงบนคนไข้ อย่าละเอียด และอธิบายขั้นตอนที่จะทำว่าจะตกแต่งส่วนไหนบ้าง

เพื่อให้ดูสวยงามธรรมชาตื และได้ปากกระจับทรงปีกนก ที่ต้องการ คราฟ

ในส่วนบริเวณปากบน และยังเป็นการออกแบบปากที่เพิ่มให้ดูมีเสน่หื มีรอยยิ้ม ดึงดูด สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

เมื่อทำการวาดแบบเสร็จก็ให้คนไข้ส่องกระจกเพื่อดูความพึงพอใจ เมื่อคนไข้พอใจในแบบ และตกลง ก็ถึงขึ้นตอนการผ่าตัดครับ

เคสนี้ใช้เวลาผ่าตัดนานหน่อยครับ ประมาณ 20 นาที เพราะทำแค่บริเวณปากบน

ทางหมอจะดูความบาลานซ์ ของมุมปากทั้งสองข้าง ก่อนทำการผ่า และเย็บปิดแผล

โดยรวมของขั้นตอนการผ่าทั้ง ปากกระจับ ใช้เวลาไม่นานครับ (เพราะด้วยความชำนาญ ประสบการณ์ของหมอเปิ้ล)

จากรูปเราจะเห็นเลยครับว่า คนไข้สาวท่านนี้หลังผ่าตัดเสร็จแล้ว เราจะเห็นหลังผ่าตัดทันทีครับว่าแผลสวยและ เข้ารูปมากครับ

บริเวณปากของเดิม และของใหม่ดูแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ ริมฝีปากมีความเรียว สวยงาม

และโค้งเว้า ทำให้ปากดูมีเสน่ห์มากขึ้นสุดๆครับ และที่สำคัญทำให้องค์ประกอบของหน้าคนไข้ดู

เด็กลงเยอะครับ ^^ ซึ่งคนไข้ก็บอกทางแอนมินมาแบบนี้เหมือนกันคราฟ

แต่ถ้าจะให้เข้ารูปสวยงาม และแผลหายไวนั้น คนไข้ปฎิบัตตัวตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัดมากครับ

แอดมินก็ดีใจกับคนไข้สาวสวยท่านนี้ด้วยนะครับ เห็นมีติดต่อมาว่าอยากจะเสริมจมูกต่อด้วยแหละครับ ^^

ซึ่งหลังจากทำเสร็จคนไข้ส่วนใหญ่พอใจ ไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำ มาสารถใส่แมสไปทำธุระต่อได้ครับ

หลังจากนั้นประมาณ 7 วันแผลจะเริ่มเข้าที่มากขึ้นเรื่อยๆ และจะต้องเข้ามาตรวจเช็คกับทางคุณหมอ พร้อมตัดไหมอีกทีครับ

จากเคสเมื่อวานคนไข้สาวท่านนี้พอใจเป็นอย่างมากครับ ทั้งสีหน้าหลังทำเสร็จตอนดูกระจก เป็นที่รู้ได้ว่า

มีความสุข ก่อนที่จะบอกความในใจว่าชอบมาก ประทับใจการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ

แอดมินและทางทีมงานของหมอเปิ้ลก้รู้สึกมีความสุขไปด้วยครับ

ท่านใดสนใจสามารถสอบถาม ปรึกษาได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกคนเป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง