รีวิวเคสผ่าตัดเสริมจมูก !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวผลงาน และการีนตี การผ่าตัดเสริมจมูก

ด้วยซิลิโคนชั้นเลิศ บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานสากล เพื่อให้สวย แลดูธรรมชาติ ครับ !!

โดยเคสคนไข้สาวสวยท่านนี้ได้เข้ามาทำการเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งความต้องการคนคนไข้อยากที่จำทำให้จมูกดูโด่งมากขึ้นระดับหนึ่งครับ

และอยากจะเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองดูดี ดูสวยขึ้น เพื่อความมั่นใจด้วยครับ

เนื่องด้วยคนไข้เริ่มมีอายุละครับ ซึ่งกากรศัลยกรรมเดี่ยวนี้แอดมินสังเกตุได้อย่างชัดเจนครับ

ว่ากลุ่มเป้าหมายไม่ใช่แค่วัยรุ่น วัยทำงานอย่างเดียว วัยผู้ใหญ่ก็เยอะมากครับ ^^

ซึ่งเพื่อความสวยงาม ความมั่นใจ ส่งผลต่อคุณภาพชีวิตของแต่ละท่าน ทำแล้วมีความสุขก็ทำเถอะครับ ^^

โดยคนไข้ได้ติดต่อเข้ามาหาทางแอดมิน และประสานงานต่อถึงเลขาคุณหมอเพื่อดูลักษณะเบื้องต้น

และทำการนัดให้เข้ามาพบคุณหมอเปิ้ล เพื่อปรึกษา และรับคำแนะนำในการเสริมจมูก

ให้สวยงาม รองรับ และตรงความต้องการของคนไข้

เมื่อสรุปผล และคนไข้ตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว ก็รอวันถึงคิวนัดผ่าตัดต่อไป เคสนี้คนไข้รอประมาณเดือนกว่าๆครับ

เมื่อถึงคิวนัดวันผ่าตัด คนไข้เดินมาแล้วก็ผ่าเข้าห้อง ทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ

และมาร์คจุด บนจมูก เพื่อกำหนดลักษณะจมูกที่ต้องการจะให้ออกมา และเพื่อความแม่นยำ

ในการผ่าตัด และการยัดซิลิโคนเข้าไปในตำแหน่งที่ถูกต้องครับ

คุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการวางเทียบบนจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วน และตำแหน่งจุดกึงกลางที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการทายาฆ่าเชื้อทั่วบริเวณใบหน้า พร้อมฉีดยาชา

และทำการผ่าตัดยัดซิลิโคนอย่างรวดเร็ว พร้อมจัดระเบียบ ให้เข้าที่สวยงาม

(ส่วนใหญ่การผ่าตัดของหมอเปิ้ล จะทำอย่างรวดเร็ว แม่นยำ มากๆครับ เพราะไม่อยากให้คนไข้เกิดอาการบวม

มากๆ หลังการผ่าตัดเสร็จครับ อาศัยประสบการณ์ และความชำนาญล้วนๆ เราจะเห็นได้จากรีวิวเก่าๆ ว่าหลังจากผ่าตัด

เสร็จทุกเคสของหมอเปิ้ล คนไข้อาการบวมน้อยมากๆครับ ^^)

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ 55+ !!

คนไข้พอใจมากครับ อาการบวมช้ำ อักเสบ น้อยมากครับเคสนี้

และจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม (ขนาดพึ่งทำเสร็จนะครับ)

ดั้งจมูกก็โด่งตามขนาดที่อยากได้ และดูเป็นธรรมชาตืครับ เป๊ะๆ เลยครับ ^^

ดั้งจมูกเป็นแนวเส้นตรงตามองค์ประกอบของหน้า

อยู่จุดกึงกลางของจมูกพอดีแปะ มีความสวยงาม ตามสไตล์หมอเปิ้ลครับ

และคุณหมอได้ให้คำแนะนำคนไข้ในการดูแลรักษาแผล พร้อมอุปกรณ์ ยา ในการดูแล

ก่อนคุณหมอจะนัดดูแผล พร้อมตัดไหมอีก 7 วัน

และทางแอดมิน และทางเลขาหมอพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านครับ

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

ยังไงถ้าคนไข้หาย จมูกเข้าที่แล้ว แอดมินจะนำผลงานมาแสดงให้ท่านสมาชิกได้ชมกันนะครับ

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง