รีวิวหลังศัลยกรรมเสริมจมูก !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิว หลังเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล

เสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! สวยใสเ แลดูธรรมชาติ ครับ !!

โดยรูปที่แอดมินแสดงเป็น เคสหลังจากการผ่าตัดเสริมจมูกไปแล้วประมาณ 2 เดือนครับ

เราจะเห็นได้ว่าคนไข้มีการเปลี่ยนแปลงในทางที่สวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ

ดูเป็นธรรมชาติ เพราะได้สันที่ขนาดพอดี มีหยดน้ำ เรียวสวยตามใบหน้า ครับ

ก่อนหน้าที่คนไข้ได้รับการผ่าตัด เราจะสังเกตุเห็นได้ว่า ดั้งแทบไม่มีเลยครับ

ทำให้บริเวณปีกจมูกดูบานและใหญ่ออกมาครับ องค์ประกอบดดยรวมของหน้า

ขาดมิติ ทั้งการมองจากหน้าตรง และด้านข้างครับ ซึ่งส่วนใหญ่ลักษณะแบบนี้

จะเป็นข้อกังวล และเครียดของสาวๆ เพราะจำทำให้เกิดความไม่มั่นใจในตัวเองครับ

บางท่านต้องอาศัยการพบปะผู้คน ใช้หน้าตาในการทำงาน สื่อสาร สื่ออารมณ์

หน้าจึงเป็นส่วนสำคัญอย่างหนึ่งที่จะผลักดันให้เกิดผลสำเร็จด้วยครับ

และส่วนสำคัญเลยของใบหน้าที่ทำแล้วเกิดการเปลี่ยนแปลงได้ชัดคือ

จมูกครับ เพราะเป็นอวัยวะที่ใหญ่ และเป็นอวัยวะที่ทำให้เกิดมิติบนหน้าโดยรวมด้วยครับ

เคสนี้ทางคนไข้ตอนแรกมีความกังวลอย่างมากครับ เพราะคนไข้หาข้อมูลมาเยอะ

ทั้งข้อมูลดี และข้อมูลที่ไม่ดี (การผิดพลาดในการเสริมจมูก) ซึ่งแอดมินคิดว่า

คนไข้รอบคอบมากครับ เพราะเวลาเราจะทำไร เราควรมองในข้อดี และข้อเสีย ข้อผิดพลาดไว้ก่อน

เพื่อให้เราได้ทราบ และเตรียมรับมือแก้ไขได้ หากเกิดกรณีที่ผิดพลาด

แต่ทางหมอเปิ้ลได้อธิบายให้คนไข้เข้าใจอย่างเป็นกันเองครับ มีการทำรูปเคสที่ผ่านๆมา

ในลักษณะใกล้เคียงกับคนไข้มาเพื่อยืนยันผลงานหลังจากทำ และรับประกันความปลอดภัย

และไม่มีข้อผิดพลาดจนต้องกลับมาแก้ไขอีกอย่างแน่นอนครับ ^^ จนคนไข้มั้นใจ 100% ครับ

หลังจากทำไปแล้วคนไข้ก็โล่งหายกังวลครับ และเมื่อเวลาผ่านไปนานๆเข้าๆ จมูกเริ่มเข้าที่สวยขึ้นๆ

คนไข้ยิ่งมีความสุข และมีความมั่นใจมากขึ้นครับ และอาจจะกลายเป็นเสพติดศัลยกรรมอย่างอื่นต่อมาได้ครับ ^^

**สำคัญที่สุดคือการคิดแล้วคิดอีก !! ของคนไข้ครับว่าจะทำแบบไหน ลักษณะไหน ควรคิดให้ดี และมั่นใจจริงๆแล้ว

จึงค่อยมาพบแพทย์ ขอคำแนะนำและนัดผ่าตัดครับ เพราะถ้าเราไม่แน่ใจในแบบ หลังทำไปแล้วอยากจะเปลี่ยน

จนต้องกลับมาแก้ไขใหม่ อาจจะทำให้ทุกท่านเสียเวลา เสียเงิน เสียดายความเจ็บปวด และอาจจะทำให้การแก้ไข

เป็นไปได้ยาก และจมูกที่ได้อาจจะไม่สวยงามเหมือนเดิมอีกครับ ^^ ทั้งนี้ควรเลือกแพทย์ที่มีความชำนาญ และเราชอบ

ผลงานนะครับ เพื่อความสบายใจ แต่ต้องคำนึงถึงสถานที่ และความปลอดภัยให้มากครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง