รีวิวแก้ไขจมูก พร้อมเสริมใหม่+ตัดปีก ผ่าตัดปากกระจับ สวยในครั้งเดียว !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการศัลยกรรมยกเซ็ต ทีเดียวจบ ครับ

ประกอบไปด้วย การแก้ไขจมูกเพื่อแก้ไขทรงเดิม พร้อมเสริมใหม่ + ตัดปีก

และส่วนสุดท้ายคือการผ่าตัดทำปากกระจับ ครับ !!

โดยเคสคนไข้สาวท่านนี้ได้เข้ามาทำศัลยกรรมยกเซ็ต กับคุณหมอเปิ้ล เมื่อวานนี้เองครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับจมูกดูแข็งๆผิดปกติ และความโด่งของเดิมที่ได้ยังไม่โดนใจ

เพราะดูแข็งๆคนไข้บอกดูเหมือนสามเหลี่ยมเลยครับ เป็นแท่งๆ ทรงแปลกๆ ยังไม่ชอบใจ

ซึ่งก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้ได้ไปเสริมจมูกที่คลินิกหนึ่ง แต่หลังจากแผลหายแล้วสาวท่านนี้

ยังคงไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้ ๆ สันจมูกด้านบนดูไม่สอดคล้องกับบริเวณปลายจมูกครับ

คนไข้อยากแก้ให้ดูสวยขึ้น และโด่งประมาณเท่าเดิมแต่อยากให้ดูงุ้มสวยงามตามทรงจมูกแบบธรรมชาติครับ

ซึ่งคนไข้อยากตัดปีก กับทำปากกระจับด้วยครับ เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่

หมอเปิ้ลได้รับความไว้วางใจ และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ เพราะผลงานรีวิวที่มากมาย และโดนใจคนไข้ครับ

คนไข้เลยติดต่อผ่านทางเลขาคุณหมอเพื่อสอบถามคิวเข้าไปขอคำแนะนำในการแก้ไข

พร้อมศัลยกรรมส่วนอื่นเพิ่มเติมตามความต้องการคนไข้สาวสวยท่านนี้ครับ ^^

เมื่อเข้ามาปรึกษา หมอเปิ้ลได้วิเคราะห์ และทดลองจับจมูกดู หมอเปิ้ลสรุปเบื้องต้นว่า

อาจจะเป็นที่ตัวซิลิโคน และการเหลาให้เข้ารูป รวมถึงการสอดใส่ ไม่สมส่วนกันครับ

ทำให้เลยเกิดปัญหาที่คนไข้เจอ แต่คุณหมอก็บอกกับคนไข้ว่าไม่ต้องกังวลเพราะสามารถ

ทำให้สวยขึ้น และเข้ารูปขึ้นกว่าเดิมได้ครับ ^^ พร้อมอธิบายว่าการแก้ไขจะต้องทำการ

เหลาซิลิโคนใหม่ให้เข้ารูปกว่าเดิม สอดคล้องกับจมูกเดิมของคนไข้ และความต้องการในเรื่องความโด่ง

และคุณหมอบอกจะแต่งปลายให้ดูมีหยดน้ำด้วยครับ ต้องยัดในตำแหน่งที่เหมาะสม

เลือกใช้ซิลิโคนเกรดที่ดี เพื่อไม่ให้เกิดการแข็งทื่อ และดูเป็นแท่งๆ ความแข็งอ่อนอยู่ในระดับกลางๆ

ซึ่งคุณหมอยังให้คำแนะนำคนไข้อีกว่าเห็นด้วยกับคนไข้ที่ควรจะตัดปีกไปด้วยเลยครับ เพราะจะทำให้ดุเรียวขึ้นอีก

และจมูกที่เสริมไปใหม่จะได้สอดคล้องกันทั้งหมด จบทีเดียว รวมถึงคุณหมอได้แนะนำ และให้ความเห็น

ความต้องการของคนไข้ที่อยากทำปากกระจับบนเพื่อยกกระชับให้เข้ารูปสวยงาม และบางลงด้วยครับ

เมื่อสรุปผลคร่าวๆให้คนไข้ฟัง ทางคนไข้สาวท่านนี้จึงตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว และก็จองคิวผ่าตัดครับ

เมื่อถึงคิวนัดผ่าตัดทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบที่ได้ออกแบบคร่าวๆในครั้งก่อน

มาร์คจุดเช่นเดิมครับ เพื่อความแม่นยำทั้งบริเวณจมูกที่ต้องการเสริม

และส่วนที่เป็นปีกจมูกทั้งสองข้างเพื่อตัดเนื้ออกและเย็บให้เข้ารูปสวยงาม

รวมถึงการออกแบบในส่วนของการทำปากกระจับบนด้วยครับ

ต่อมาคุณหมอเปิ้ลทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต โดยเหลาขึ้นบ๊อคใหม่เลยครับ

ไม่ใช่ซิลิโคนสำเร็จรูป เหลาสดทุกครั้งให้คนไข้เห็นเลยครับ เคสบายเคสครับ !!

การเหลามีความบรรจง มีการวางเทียบบนสันจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

โดยคำนึงจากการถอดซิลิโคนของเก่าออกแล้วด้วย

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้เลยครับ

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

อันเก่าเป็นแทงตรง ปลายตัด ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก และปลายหยดน้ำแทบไม่ีมีเลยครับ

ตัวซิลิโคนเป็นแบบแข็งแท่งๆ น่าจะเป็นซิลิโคนเกรดธรรมดา

ข้างในซิลิโคนเก่าไม่มีการเหลาเซาะให้กรวงเพื่อรองรับกับจมูกเดิมคนไข้

และที่สำคัญขนาดความยาวซิลิโคนก็ยังไม่ได้กับความยาวจมูกเดิมของคนไข้ครับ

สิ่งที่เห็นอาจจะทำให้เกิดปัญหาที่คนไข้ได้พบเจอมา และก็ทำให้ยังไม่โดนใจคนไข้จนต้องกลับมาแก้ไขใหม่ครับ

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลได้ทำการเหลาซิลิโคนตกแต่งเพิ่มเติมหลังจากถอดอันเก่าออกมาอีกนิด

พร้อมทำการยัด จัดระเบียบ รูปทรง และทำปลายหยดน้ำให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงามครับ

ส่วนขั้นตอนต่อมาคือการผ่าตัดปีกจมูก คุณหมอได้ตัดเอาเนื้อส่วนที่บานออกเล็กน้อย

ทั้งสองข้างให้เข้ารูปสวยงามตามแบบที่ทำการร่างไว้ก่อนจะทำการเย็บแผลที่ผ่าตัด

เพื่อยกกระชับให้เข้ามา ทำให้ดูเล็กลงเรียวขึ้น ครับ

และในขั้นตอนสุดท้ายของการทำศัลยกรรมยกเซ็ตในครั้งนี้คือการทำปากกระจับครับ

คุณหมอได้บรรจงตัดเอาเนื้อริมฝีปากบนออกทั้งสองข้างอย่างสม่ำเสมอเท่ากัน เพียงเล็กน้อย

พร้อมทำการเย็บเพื่อยกกระชับให้เรียวได้สวยงาม ตามแบบที่คนไข้อยากได้ครับ เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการ

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมผลงานหลังผ่าตัดเเสร็จ

คนไข้สาวสวยท่านนี้เห็นครั้งแรกก็พอใจ และประทับใจสุดๆมากครับ

เพราะจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม

ความโด่งตรงแบบที่อยากได้ และจมูกมีรูปทรงที่สวยงาม มีปลายหยดน้ำที่ชัดเจนยิ่งขึ้น

ความโค้งเว้าโดยรวมดูธรรมชาติ และการตัดปีกจมูกก็ตรงตามที่คุณหมอเปิ้ลให้คำแนะนำก่อนหน้้านี้

ว่าจะทำให้หน้าแลดูเรียวสวยงามมากขึ้น ในส่วนของปากกระจับบนคนไข้ก็ประทับใจมากครับ

บอกสวยงามมาก ชอบมาก ดูธรรมชาติสุดๆๆ

พร้อมขอบคุณหมอเปิ้ลที่ปรุงแต่งบรรจงทำให้ทุกส่วนออกมาสวยงาม สอดคล้องกันหมดครับ ^^

ก่อนที่คุณหมอจะสรุปผลการผ่าตัด และนัดดูแผลอีก 10 วัน และตัดไหมครับ

พร้อมแจกยา อุปกรณ์ เอกสารดูแลแผลให้กับคนไข้ในช่วงที่พักฟื้น เพื่อให้แผลเข้าที่เร็วขึ้นครับ

ก่อนที่คุณเลขาคุณหมอจะพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านอย่างปลอดภัย และมีความสุข สมหวังครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นที่ลงไว้ด้านล่างครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง