VR Clinic >> Vaser HD Safezy ดูดไขมันต้นขา (ยาวเหยียด ละเอียดยิบ)

vava1904

Junior Member
สวัสดีค่าาา ก่อนอื่นขออนุญาตแนะนำตัวก่อนเลยยยยยย!!!
เป็นผู้โชคดีจากกิจกรรม Yes! We Are จาก VR Clinic และ Dodeden.com ค่ะ
ได้รับรางวัลไปทำ Vaser HD Safezy ที่ส่วนที่สาวๆทุกคนมีปัญหาสุดๆ......

.. ต้นขา ..

บอกก่อนว่า เป็นคนตัวเล็กมากกก แต่ขาใหญ่มากกกกกกกกกก
(ก.ไก่อีกล้านตัวคงไม่พอ)
คือตอนส่งรูปเข้าประกวด อ่ะก็ส่งประมาณนี้ไป
แต่นี้คือแบบ พยายามทำทุกวิถีทางให้ขามันดูเล็กแล้ว
ทั้งส้นสูง ทั้งไขว้ขา ยืนขาชิด เบี่ยงตัว เท้าเอว พ้อยท์เท้า สารพัดแบบ ทำหมด
1.jpg 2.jpg 1410611566343.jpg

แต่ๆ มันไม่จบแค่นั้น คือช่วงหลังสมัครก็อ้วนขึ้นมากๆ แล้วก็ขาใหญ่ขึ้นมากๆ
แบบ รู้ตัวเลยนะ ว่าเริ่มมีพุงละ ช่วงนั้นกินกาแฟเย็น ไอติม ราเมนพาราก้อน
คือกินทุกวัน จนมันก็เริ่มเผละๆๆๆๆ ขึ้นมาจนจากน้ำหนัก 47-49 กลายเป็นเข้าสู่หลัก 50 ต้นๆ

คือน้ำหนัก 50 กว่ามันก็ไม่น่าแย่ใช่มะ แต่ด้วยความที่เป็นคนลงก้น+ลงขาค่ะ
ตัวเท่าเดิม ที่เพิ่มเติมคือก้นกับขาล้วนๆ... #น้ำตาไหลแป๊บ
ใครยังไม่เห็นภาพ อ่ะ..... จัดให้

จากภาพข้างบน...

ตู้ม!!! กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

น้ำหนักตอนชั่งในรูปคือ 52-53 กก. นะ
สังเกตที่เอวสิ... ยังเล็กเหมือนเดิม แต่ขานี่แบบว่า ชั้นจะแตกแล้วน้ะ!!!
แล้วที่แย่คือ ออกกำลังกายยังไง ขาก็ไม่เล็กลงเลยยยย
มีแต่นมที่เล็กลงๆๆๆ จนตอนนี้นมแบนไปเรียบร้อย
(สภาพขาเยินหน่อยนะคะ เนื่องจากเป็นคนซุ่มซ่าม ตกบันได แมวข่วน สารพัดสิ่ง)

หลังจากได้รับคัดเลือก (กราบขอบพระคุณ VR Clinic และ Dodeden.com มากๆที่ให้โอกาสอันยิ่งใหญ่ค่่ะ)
ก็ได้มีโอกาสเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่ VR Clinic ค่ะ
คุณหมอก็แนะนำให้ทำ 3 จุดต่อข้าง คือ ต้นขาใน ต้นขานอก และตรงเข่าด้านใน
ส่วนพี่ๆที่คลินิก พอเห็นสภาพขาแล้ว ก็พูดเป็นเสียงเดียวกันค่ะ ว่า...
ตัวเล็กนะ... แต่ขาใหญ่มว้าก!!! เราต้องทำอะไรกับมันซักอย่างละ!!

พอถึงคิววันนัดทำจริงค่ะ 5 ส.ค. ไปถึง ก็มีการวัดสัดส่วน เปลี่ยนชุดเป็นชุดคลุม
แล้วก็ถ่ายรูปไว้เป็น record ซึ่งหมอก็เดินเข้ามา พร้อมกับจับต้นขา
หมอก็พูดว่า... "เห้ย!!! วันนั้นที่เจอกัน มันเล็กกว่านี้นี่หว่า!!!"
สรุป ทำเพิ่มข้างละจุด คือส่วนของหน้าขา เพื่อฉาบให้หน้าขาแบนลง เพราะมันป่องมาก!
รวม ข้างละ 4 จุด หรือ 2 ขา = 8 จุด

ถึงเวลาขึ้นเตียงค่ะ... ก็นอน
พยาบาลก็สั่งเสียว่า... "ถ้าพี่ปลุก ให้หนูตื่นนะคะ"
แล้วพยาบาลก็เอาหน้ากากมาครอบ
.
.
หลับ!!!

การทำ Vaser ครั้งนี้ เป็นการวางยาสลบค่ะ
ก็หลับไปไม่รู้เรื่องเลย ไม่เจ็บ ไม่รู้สึกอะไรเลย จนพี่พยาบาลเริ่มปลุก...

"หนูๆ ตื่นๆ เป็นไงบ้างคะ???"
นี่ก็สะลึมสะลือค่ะ... "อยากกินราเมนนนนน"
"หนูๆ เป็นไงบ้างคะ? โอเคมั้ย?"
"อยากกินราเมนนนนนน"
"หนูฝันว่าอะไรบ้างคะ?"
"หนูฝันว่า หนูกินราเมน หนูอยากกินราเมนนนน"

ตื่นมาในสภาพที่ พันขาเป็นเดอะมัมมี่รีเทิร์นมากๆ
แต่ที่ดีอยู่อย่างนึง คือว่า... ไม่เจ็บเลยค่ะ
พอตื่นปุ๊บ อย่างแรกที่ทำคือ เดินไปเข้าห้องน้ำ เพราะปวดมาก
ก็เดินฉับๆๆๆ ไปเข้าห้องน้ำเลย
เลือดก็ยังมีซึมๆอยู่บ้างค่ะ แต่ไม่เจ็บเลย
จะเจ็บก็เฉพาะเวลานั่งชิ้งฉ่อง เพราะต้นขากดกับฝาชักโครก (นั่งธรรมดาไม่เจ็บนะ)

วันต่อมา ก็ไปทำงานที่ออฟฟิตเลย
สภาพแบบนี้แหละ ใส่กระโปรงยาวถึงตาตุ่มไปทำงาน
พอตอนเที่ยง ก็ไปล้างแผล แกะผ้ารัด แล้วก็ใส่กางเกงกระชับค่ะ
สภาพความช้ำ ถือว่านิดหน่อยมากๆเทียบกับรีวิวอื่นๆ
กางเกงกระชับก็หน้าตาเป็นแบบนี้ นี่คือไซส์ M ค่ะ
พอใส่ไปอาทิตย์กว่า ก็เปลี่ยนมาใส่ไซส์ S
ขอย้ำ!!! กางเกงกระชับคือจำเป็นต้องใส่มากๆ
มันคือส่วนนึงของการทำ Vaser เลยก็ว่าได้
เพราะจะช่วยพยุงขาให้กระชับเข้ารูป (และก้นเข้ารูปเด้งดึ๋งๆ)
และกางเกงกระชับ ไม่ควรเลือกราคาถูกๆ ให้ดีก็ซื้อกับทางคลินิกเลยดีสุด
(เดี๋ยวจะเห็นพัฒนาการของขาจากการใส่กางเกงกระชับในรูปต่อๆไป)

หลังจากทำ Vaser แล้ว ก็ไปนวด RF (นวดยกกระชับด้วยคลื่นวิทยุ)
โดยไปสัปดาห์ละ 1 ครั้ง (ของเราคือสะดวกทุกวันเสาร์)
โดยเจ้าหน้าที่ก็จะให้เปลี่ยนชุด แล้วก็ขึ้นเตียง นวดเป็นเวลา 30 นาที - 1 ชม.

เดี๋ยวมาต่อพัฒนาการขาหลังจากการทำ Vaser ค่ะ

***แถมๆ ปริมาณไขมันที่ดูดออกมาให้ได้ชมกันนนน
เลือด 400 ซีซี นอกนั้นไขมันล้วนๆคร่ะ ถือว่าเลือดออกน้อยมากมากกกกกกกก

vava1904

มาต่อกันด้วยพัฒนาการขาจากวันนั้นจนถึงวันนี้ ^^
ขอเน้นย้ำว่า ไม่เจ็บขาเลยจริงๆค่ะ
นี่คือขับรถไปทำงานทุกวัน ตั้งแต่วันแรกหลังทำเลย
(หยุดเยอะๆไม่ได้ เกรงใจบริษัท ไปไหวก็ไปค่ะ)

ช่วงแรกๆ สังเกตได้เลยว่า ยังมีปัญหาเรื่องกระเปาะต้นขาด้านนอกอยู่
แต่ก็ได้ปรึกษาคุณหมอ ซึ่งได้คำตอบว่า มันป่องน้ำที่ฉีดเข้าไปแทนที่ไขมันค่ะ
พอน้ำพวกนี้ออกไปจนหมด ขาก็จะเข้าที่ กระเปาะจะหายไปเอง
คือง่ายๆ ต้องใจเย็นๆและใส่กางเกงกระชับตามที่หมอบอกค่ะ

ซึ่งสุดท้ายและท้ายสุด ก็อยากให้เห็นชัดๆว่า
โกโก้ครั้นช์ข้างบนเมื่อกี้น่ะ.... 2 เดือน สวยละ จบ!!
15-10-23-19-42-19-433_deco (1).jpg

สุดท้ายนี้ ก็ขอขอบพระคุณทาง VR Clinic และ Dodeden.com อีกครั้ง
ที่ได้ให้โอกาสอันยิ่งใหญ่นี้ ได้เปลี่ยนตัวเอง จนทุกคนแบบว่า เห้ย!!!!!!!!

ถ้าใครมีปัญหาต้นขา สนใจอยากทำ Vaser ต้นขาอยู่
ก็อยากเป็นกำลังใจให้สู้ๆนะคะ เพราะคุณไม่ได้เผชิญปัญหานี้อยู่คนเดียว

และที่สำคัญ***
หาข้อมูลก่อนทำ และเลือกคลินิกที่ไว้ใจได้ ปลอดภัย อย่าง VR Clinic ด้วยค่ะ
(ใครไป VR Clinic ก็อย่าลืมบอกน้าว่าอ่านรีวิวในโดดเด่น อิอิ)

และสุดท้ายจริงๆละ
ใครมีคำถามอะไรสงสัย สามารถถามมาได้ในกระทู้เลยค่ะ
จะพยายามตอบให้ได้มากถึงมากที่สุดค่ะ

**แถมรูปแฟชั่นกางเกงยกกระชับ ใส่ไปทำงาน ไปเที่ยว ไปทุกที่
มีช่วงนึงตกบันไดเข้าเฝือกด้วย ซุ่มซ่ามสุดอ่ะ

ppt

17 กันยายน 2013
ขาเล็กลง ขาสวยขี้นมากคะ

VRVR

สมาชิกโดดเด่น
10 สิงหาคม 2015
ขอบคุณคุณลูกค้าเช่นกันค่า ที่ไว้ใจให้วีอาร์คลินิกดูแลลด กระชับสัดส่วนที่ไม่พึงปรารถนาของคุณลูกค้า ใกล้หายแล้ว สวยแล้ว สู้ๆค่า ฮึบๆๆ ^_^

ด้านบน ด้านล่าง