แก้จมูก+ไอเฟลทิปกับเอเมดคลินิก ปลายบางๆ ไม่คิดว่าจะได้จมูกโด่งขนาดนี้!

raindearkiki

สมาชิกโดดเด่น
หวัดดีจ้าทุกคน วันนี้เดียร์จะมาแบ่งปันประสบการณ์แก้จมูกที่เอเมดคลินิกนะคะ ที่ต้องแก้เพราะครั้งแรก(ทำครั้งแรกจากที่อื่นน้า)ปลายมันทู่เลยทำให้จมูกมันดูแข็งๆ ไปเลย พอผ่านมาสามปีหนูสังเกตว่าปลายมันเริ่มบางค่ะ เดียร์ก็เริ่มหาข้อมูลในเน็ตเลยเพราะอยากแก้มาก มีคลินิกในใจหลายที่เหมือนกัน แต่วันนั้นเล่นไอจีไปเจอโปรโมนชั่นจากทางเอเมดพอดี เดียร์เลยเลือกทำกับเอเมดคลินิกเลยค่ะ

คุณหมอที่เอเมดคลินิกเป็นกันเองและก็ใจดีมากเลยค่ะ เข้าไปปรึกษาคุณหมอเขาก็จะถามค่ะว่าทำไมถึงอยากแก้ เราก็เล่าๆ ออกแนวบ่นๆ ให้หมอฟังมากกว่า 5555 แล้วเราก็บอกว่าเราอยากแก้เป็นแบบไหน คุณหมอก็บอกว่าโอเค เดี๋ยวหมอจัดให้ หนูได้ยินแล้วก็สบายใจ :)

พอใกล้ถึงเวลาทำก็ตื่นเต้นนิดหน่อยค่ะ เพราะไม่เคยทำแบบไม่วางยาสลบมาก่อน คุณหมอฉีดยาชาค่ะจะได้เจ็บน้อยหน่อย ก็โอเคนะคะสบายใจขึ้นระหว่างทำก็นอนลุ้นว่าจะเสร็จยัง55555 พอทำเสร็จส่องกระจกดูทรงจมูกเดียร์พอใจมากค่ะ เพราะเนื้อจมูกหนูน้อยโด่งขึ้นมาได้ขนาดนี้ก็พอใจมากๆ แล้วค่าหลังผ่าตัดชิวมากค่ะแค่ตึงๆไม่เจ็บเลย แถมยังยุพี่สาวให้ตัดปีกที่นี่เลยทีเดียว เดี๋ยวนั่งรอสุดท้ายพี่สาวก็บ้าจี้ทำค่ะ พ่อกับแม่ขำกันใหญ่เลย กลับบ้านไปหนูก็ดูแลตัวเองตามที่คุณหมอบอกค่ะ แต่หนูมีเคล็ดลับคือกินน้ำใบบัวบกก่อนทำสองถึงสามวันและกินหลังทำกินจนถึงตอนนี้เลยช่วยได้จริงๆ นะคะ ความบวมและช้ำแทบไม่มี

หลังจากทำไปแล้วรู้สึกพอใจมากค่ะ มีแต่คนทักว่าดูธรรมชาติขึ้น ไม่ดูแข็งเหมือนที่เคยทำรอบแรก บางคนที่ไม่รู้ว่าเคยทำจมูกก็ถามว่านี่ทำมาจริงหรอดูธรรมชาติดี คนมาถามว่าไปทำที่ไหนมาเยอะมากก็บอกไปค่ะว่าทำที่เอเมดคลินิก นี่ขนาดยังไม่เข้าที่เข้าทางดีนะคะ ประทับใจมากๆ เลย

pinnping

ดูธรรมชาติมากๆเลยคะ

noonokkii

ไอเฟลทิปนี่ช่วยเรื่องกันทะลุใช่ไหมเตง

raindearkiki

ไอเฟลทิปนี่ช่วยเรื่องกันทะลุใช่ไหมเตง
ใช้ค่า พี่ที่คลิกนิกเค้าแนะนำมาจะได้ไม่เจ็บตัวเอากระดูกอ่อนที่หลังหูอ่ะ

ด้านบน ด้านล่าง