รีวิวแก้ไขหูกาง ตัดคีลอยด์ โดย หมอธนัญชัย รพ.บางมด

action_1234

สมาชิกโดดเด่น
20 กรกฎาคม 2016
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมีรีวิวการแก้ปัญหาหูกาง และตัดคีลอยด์ที่ใบหูค่ะ

เราเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องหูกางมากๆ เรียกว่าแทบจะรัดผมไม่ได้เลย จะต้องโดนเพื่อนล้อเป็นประจำ

นอกจากนี้ใบหูด้านซ้ายของเรายังมีก้อนคีลอยด์ขนาดใหญ่ประมาณ1 ซม. ซึ่งเหมือนมันจะโตขึ้นเรื่อยๆค่ะ เราจึงตัดสินใจมาปรึกษาคุณหมอธนัญชัย ที่โรงพยาบาลบางมด คุณหมอก็แนะนำให้แก้ไขหูกางและตัดก้อนคีลอยด์ไปพร้อมกันเลยทีเดียว โดยการแก้หูกางคุณหมอจะใช้วิธีการใช้เทคนิคเฉพาะในการทำให้กระดูกอ่อนโค้งและอ่อนตัวไปด้านหลัง ซึ่งเป็นการแก้โครงสร้างของใบหูโดยเฉพาะ ทำให้ได้ผลลัพธ์ถาวร ต่างจากวิธีทั่วไป ซึ่งเน้นการตัดผิวหนังออกเพื่อดึงใบหูไปด้านหลังเพียงเท่านั้นจึงมีโอกาสเกิดหูกางซ้ำได้ในอนาคต

หลังผ่าตัดเสร็จต้องพันผ้าตามเอาไว้ก่อนค่ะ เพื่อลดการเคลื่อนไหว

ตัดก้อนคีลอยด์ด้านซ้ายและแก้ไขหูกาง

หลังผ่าตัดแก้ไขหูกางค่ะ ตอนนี้วันที่ 2 ค่ะ ตอนนี้หูไม่กางแล้ว เหมือนเปลี่ยนเป็นคนใหม่เลย :)

ด้านบน ด้านล่าง