รีวิว ยกกระชับหน้า Ulthera Tite โดยแม่เหน่ง อรศรี คุณแม่น้องมาร์กี้ ราศรี

AMED_MK

สมาชิกโดดเด่น
4 มิถุนายน 2014
สวัสดีนะคะ เพื่อนๆชาวเว็บโดดเด่นทุกคนคร๊า วันนี้มาดามมารีวิว คุณแม่เหน่ง อรศรี บาเล็นซิเอก้า แม่ของน้องมาร์กี้ ดารานางเอกดังของช่อง 3 คุณแม่เหน่งจะมาทำอะไรจะ Amed Clinic เรามาชมกันเลยนะบัดนาว!!!

เราเริ่มกันเลยนะคะ มาดามรู้ว่าทุกคนกลัวแก่และริ้วรอยแห่งกาลเวลา มาดามก็กลัวค่ะแต่ม่ายแคร์ เพราะยุคนี้ พ.ศ. นี้ นวัตกรรมความสวยความงามมันเพิ่มขึ้นเป็นดอกเห็ด วันนี้มาดามมารีวิว นวัตกรรมที่มีชื่อเรียกว่า Ulthera Tite ซึ่งคุณแม่เหน่งเนี๊ยะมีปัญหาที่ว่าหันไปทางไหนก็มีแต่คนเรียกคุณแม่ คุณแม่น้องมาร์กี้ คุณแม่ก็ยอมรับนะคะ เพราะคุณแม่ก็อายุเข้าเลข 5 แล้ว คุณแม่บอกมาดามว่าเรื่องแก่คุณแม่ไม่ยอม ยอมไม่ได้จริงๆ พอดีคุณแม่ก็ไปเจอเพื่อนรุ่นพี่ซึ่งอายุมากกว่า 1 ปี คุณแม่เห็นว่าหน้าเพื่อนคุณแม่คนนี้ กระชับ ไม่มีความหย่อนคล้อยเลย คุณแม่ก็ถามว่าไปทำอะไรว่า เพื่อนคุณแม่คนนี้ก็เลยแนะนำว่าไปยกกระชับหน้ามา และไม่ต้องพักพื้นหรือผ่าตัดเลยเพราะเพื่อนคุณแม่เหน่งเป็นคนที่กลัวเข็ม ร้อยไหม และกลัวที่สุดคือการผ่าตัด เหมือนคุณแม่เหน่งเลย โดนใจคุณแม่ที่สุดเลย “คุณแม่ถามว่าไปทำที่ไหนแล้วเค้าเรียกว่าอะไร เพื่อนคุณแม่แนะนำเลยคร่า ว่ามาทำที่ Amed Clinic โดยใช้นวัตกรรมที่ชื่อว่า Ulthera Tite ” โอ้โห!!! เพื่อนคุณแม่มาทำกับเราคร่า คุณแม่น้องมาร์กี้ก็ไม่รอช้านะคะ รีบมาปรึกษาคุณหมอแก้วแพทย์พูดเชี่ยวชาญด้านกระชับสัดส่วนและชะลอริ้วรอย โดยที่คุณหมอแก้วให้คำแนะนำ : “ หลังจากที่ดูใบหน้าของคุณแม่แล้วนะคะด้วยอายุคุณแม่ก็ 50 แล้ว ใบหน้าเริ่มหย่อนคล้อย เหนียงเริ่มมา แต่ว่าคุณแม่ยังไม่ถึงขั้นต้องผ่าตัดนะคะ และจากการประเมินช๊อต เบื้องต้นแล้วคุณแม่น่าจะใช้อยู่ที่ 300 ช๊อต ก็เอาอยู่คะ”

ขั้นตอนที่คุณหมอแก้วกำลังทำ Ulthera คือใช้เครื่องกระตุ้นไปที่ส่วนหลักๆที่เป็นปัญหาของคุณแม่ ไม่ว่าจะเป็น ใบหน้า ร่องแก้ม คอ เหนียง และระหว่างทำคุณหมอได้พูดคุยสอบถามกับคุณแม่เหน่งว่า....
คุณหมอแก้ว : เจ็บไหมค่ะคุณแม่และรู้สึกอย่างไรบ้าง
คุณแม่เหน่ง : รู้สึกเจ็บจี๊ดๆค่ะ ไม่เจ็บมาก
คุณหมอแก้ว : ตอนนี้หมอกำลังทำครึ่งหน้าให้ดูก่อนนะคะ เพื่อให้คุณแม่ได้รู้สึกถึงความแตกต่างได้ชัดเจน
ในการทำ Ulthera ทั้งหน้า คอ เหนียง จะใช้เวลา 30 นาที ระหว่างนี้คุณแม่นอนไปด้วย คุยไปด้วยถึงเรื่องการดูแลตัวเองหลังทำ
คุณแม่เหน่ง : รู้สึกหน้ากระชับหน้ายกกระชับขึ้นจริงๆค่ะ แต่ว่าคุณหมอค่ะ หลังทำไปออกแดดได้ไหมค่ะ เจอไฟสตูดิโอแรงได้ไหมเอ่ย
คุณหมอแก้ว : หลังจากนี้อีก 90 วันหน้าจะยกกระชับตึง เด้งกว่านี้อย่างเห็นได้ชัดขึ้นมากเลยนะคะ ส่วนการดูแลตัวเองก็ไม่ต้องออกแดด เลี่ยงแสงแดดจัดๆก็พอค่ะ
คุณแม่เหน่ง : หลังทำมันจะแดงไหมค่ะคุณหมอ!!!
คุณหมอแก้ว : แดงนิดหน่อยค่ะ แล้วแต่งหหน้าทับนิดหน่อยไปงานต่อได้เลยไม่มีปัญหาค่ะ คุณหมอรับรองผลการรันตีว่าหน้าจะยกกระชับตึงแบบนี้ทั้งปีเลยนะคะ

หลังการทำ Ulthera คุณแม่เหน่งรู้สึกเลยได้ว่าหน้ายกกระชับตึงขึ้นทันตา สวยสั่งได้...ฟรุ้งฟริ้ง แถมคุณแม่เหน่งยังไปออกงานต่อได้โดย ไม่ต้องพักพื้น ไม่มีรอยแดง แถมไปถ่ายรูปกับพี่ก้องขวัญใจมาดามต่อได้อีกอะ ... มาดามอิฉฉาฝุดๆ

รูปก่อนทำ และ หลังทำ Ulthera เอาเป็นว่าคุณแม่เหน่งประทับใจ Amed Clinic ที่สุดเลยค่ะ

รูป After เป็นรูปหลังทำที่ผ่านมาเพียง 1 วัน คอยติดตามภาพ After เป็นระยะนะคะ มาดามจะทยอยติดตามผลเรื่อยๆค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รอติดตามความคืบหน้าอยู่นะครับ

ปล.น่าจะเซนเซอร์โลโก้เว็บอื่นให้ด้วยนะครับ ><

macnolee

สมาชิกโดดเด่น
9 มิถุนายน 2014
ว่าแล้ว ว่าคุณแม่มาร์กี้ดูหน้าเด็กจัง

ด้านบน ด้านล่าง