เสริมจมูก สายฝอที่ Masterpiece Hospital

bella.bella

สมาชิกใหม่
27 กันยายน 2018

อยู่ Masterpiece Hospital มาปรึกษาเรื่องเสริมจมูกค่ะ ที่เห็นนี่แค่มุมนั่งรอเฉยๆนะคะ ของจริงกว้างมาก เดินคนเดียวหลงแน่ๆ lol สำหรับเสริมจมูกซิลิโคนเกาหลี เกรดพรีเมี่ยมราคา 22,000 ค่ะ ราคาแพงกว่าเสริมจมูกซิลิโคนอเมริกานิดหน่อย แต่ความธรรมชาติ สวยกินขาดมากกว่าเยอะ lol

ตอนปรึกษากับคุณหมอ
คุณหมอ : เคยฉีดหรือเคยทำจมูกมาก่อนหรือเปล่า
เรา : เคยฉีดฟิลเลอร์ค่ะ
คุณหมอ : ฉีดนานหรือยังครับ
เรา : ฉีดมาประมาณ 2-3 ปี แล้วค่ะ
คุณหมอ : โอเค (เอามือมาจับที่จมูกเรา) ฉีดมา 2-3 ปีแล้ว ฟิลเลอร์น่าจะสลายหมดแล้วล่ะ แต่ถ้ายังมีอยู่เดี๋ยวหมอขูดออกให้นะ
เรา : ได้ค่ะ คุณหมอ หนูยังไงก็ได้ค่ะ

ระหว่างรอคิวปรึกษาขอมานั่งทำเล็บให้สวย รับจมูกใหม่ค่ะ​

คุณหมอ : แล้วมีทรงจมูกในใจบ้างหรือเปล่า มีแบบให้ดูไหมครับ
เรา : คือหนูอยากได้ทรงที่ปลายดูพุ่งๆ หน่อย แบบสายฝอนะคะ ไม่เอาสายกอ แต่แบบหนูไม่ได้เอาแบบมาเพราะกลัวทรงจะไม่เข้ากับหน้าน่ะค่ะ
คุณหมอ : สายฝอพอเข้าใจอยู่นะ แต่สายกอนี่มันแบบไหนหรอ (คุณหมอทำหน้างง)
เรา : สายกอคือแบบสายเกาหลีน่ะค่ะ (แอบยิ้ม คุณหมอน่ารักกกก) หนูอยากได้แบบสายฝอ ให้เวลาแต่งหน้าแล้วดูคมเข้มเข้ากับหน้าค่ะ
คุณหมอ : ได้เลยครับ เพราะเรามีเนื้อจมูกเยอะอยู่แล้ว อีกอย่างได้เปรียบตรงที่ทรงจมูกยาว เสริมเพิ่มนิดหน่อยก็สวยแล้วแหละเนาะ

ส่วนตัวอยากให้จมูกมีดั้งปังๆ ปลายพุ่งๆ แบบฝรั่ง

มองตรงๆ แล้วรู้สึกจมูกแบนไม่มีมิติเอาซะเลย​

ที่นี่เราชอบตรงที่โรงพยาบาลเค้าใหญ่มากกกก สะอาดมากกกกก คือชอบความอลังของที่นี่ มีห้องให้ถ่ายรูปเล่น ระหว่างรอ หรือเบื่อๆ จะไปทาเล็บแบบเรา หรือไปนวดผ่อนคลายก็ได้ค่ะ เอ่อเริสเว่อ!

แต่ส่วนนั้นเป็นแค่น้ำจิ้มสำหรับเรา ของจริงคือเค้าดูทำงานเป็นขั้นตอนเป็นระบบค่ะ เพราะตอนมาปรึกษาและมาเสริมจมูกก็จะมีพนักงานคอยพาไปทำนู่นนี่ตลอด ถ้าจะมาคนเดียวก็มาได้ค่ะไม่มีงงแน่นอน

เปลี่ยนชุดเรียบร้อยค่า​

ตอนเสริมจมูก ความเจ็บจากยาชานี่มันเจ็บอยู่เหมือนกัน แต่เราเจ็บแค่แปปเดียว ถือว่าพอทนได้ค่ะ ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น ส่วนคุณหมอมือเบามากกก คอยถามเราตลอดเวลาว่าเจ็บหรือเปล่า มีชวนคุยให้เรารู้สึกเพลินๆด้วย
พอเสริมจมูกเสร็จ ก็จะมีบอกวิธีดูแล การกินยา การทำความสะอาด และนัดวันเข้ามา Follow up อีกด้วยค่ะ

สัปดาห์นั้นเราประคบเย็น แล้วก็นอนหมอนสูง กินยาให้ครบ เพียงเท่านี้ก็หายห่วงแล้ว ดูแลง่ายมาก ไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ แค่สนใจและระวังจมูกหน่อยเป็นพอ​

เห็นความต่างชัดเจนเลยเนาะ

เมคอัพจะเยียวยาทุกสิ่ง แต่งหน้าครั้งแรกในรอบสัปดาห์ ทรงจมูกรับกับเมคอัพมาก ยิ่งแต่งยิ่งดูฝอ คือชอบมากเว่อ
หลังจากที่มา Follow up กับคุณหมอแล้วตัดไหมไป ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงค่ะ​

จมูกของเรา Masterpiece hospital จัดให้นะคะ เลิฟมาก

คือแบบถ้าไม่ได้จมูกทรงนี้ แต่งหน้าสายฝอไม่ออกจริงๆ คิดถูกที่เลือก Masterpiece Hospital ค่ะ
จมูกเราตอนนี้ยังบวมอยู่นะ แต่ไม่ช้ำแล้ว ตอนแรกก็กลัวจมูกจะดูแปลกไปมั้ย แต่พอได้แต่งหน้าคือปังมากค่ะ หน้าดูมีมิติมากขึ้นเยอะเว่อร์ สนุกกับการแต่งหน้ากว่าเมื่อก่อนเยอะ เพื่อนๆที่ทำงานก็ชอบบบบ บอกว่าเสริมจมูกมาหน้าดูคมดูปังขึ้น แต่เราคงต้องรอให้เข้าที่มากกว่านี้น่าจะเป๊ะกว่านี้อีกค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง