รีวิวผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม สวยมน หน้าไม่ตอบ

parzies

สมาชิกใหม่
หากสาวๆ คนไหนที่กำลังศึกษาเรื่องการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มอยู่ แต่มีความกังวลมากมายอยู่ในหัว
ลองอ่านเรื่องของเราดูจ้า

สาวสวยในรูปเจ้าของแก้มอวบๆ น่ารักน่าหยิก คือเราเองค่ะ เราจะได้ยินอยู่ตลอดว่า
คนมีแก้มมักจะดูเด็กอยู่เสมอ ซึ่งจริงๆ แล้วมันก็ใช่นะคะ แต่เราว่าในบางมุมแก้มเรามันก็ใหญ่เกินไปหน่อย
ยิ้มทีแก้มจะปิดตาอยู่แล้วค่ะ 555 เลยมีความคิดที่ว่าอยากจะเอาไขมันที่แก้มออกไปบ้าง

ตอนแรกก็กังวลว่า กลัวผ่าตัดไปแล้วแก้มจะดูตอบ ราศีไม่จับ คุณหมอจะเอาออกมาได้อย่างที่ต้องการมั้ย เลยตามล่าหารีวิวค่ะ ผ่าตัดกระพุ้งแก้มที่ไหน แก้มไม่ตอบ ไม่โป๊ะ จนได้มาเจอกับ DRK Beauty Clinic นี่ละค่ะ คลินิกอยู่เอกมัย ซอย 3

ตอนที่เข้าไปปรึกษากับคุณหมอ แอบถามคุณหมอว่า ถ้าแก้มขนาดหนูจะใช้วิธีลดแก้มแบบฉีดจะได้ผลมั้ย คุณหมอก็อธิบายแบบละเอียดยิบเลยนะคะ ว่าจริงๆ แล้วการฉีดลดไขมันเนี้ย มันเป็นการลดไขมันเฉพาะบริเวณผิวด้านบนเท่านั้น ซึ่งต้องใช้เวลาและความถี่ค่อนข้างมาก กว่าจะเห็นผล

แต่การผ่าตัดดึงไขมันออก คุณหมอที่ DRK จะมีเทคนิคที่เลือกดึงเฉพาะไขมันบริเวณกระพุ้งแก้มส่วนกลาง ทำให้หน้าไม่ตอบ เราเลยโอเค Say Yes ! กับคุณหมอไปเลยจ้า

มาแล้วค่า .. หลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ครบ 1 เดือน ช่วงเวลาพักฟื้นจริงๆ ของเราแทบไม่ถึง 1 สัปดาห์ด้วยซ้ำนะคะ แต่เราไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ แผลผ่าตัดก็อารมณ์คล้ายๆ การผ่าฟันคุดเลยค่ะ การดูแลก็ง่ายมากๆ ที่สำคัญแก้มไม่ตอบด้วยแหละ ยังดูอวบอิ่มเหมือนเด็กๆ วัยรุ่นอยู่ แต่ทรงหน้าดูเรียวขึ้น คางแหลมขึ้น แทบไม่มีใครรู้เลยค่ะ ว่าแอบไปทำอะไรมา เพราะแผลอยู่ด้านใน เนียนสุดๆ

สาวๆคนไหนที่กำลังมองหาคลินิกผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มอยู่ เราแนะนำที่ DRK เลยนะคะ คุณหมอเก่ง เทคนิคเยอะ ที่สำคัญผ่าตัดแล้วไร้ปัญหาหน้าตอบแน่นอน

หน้า V Shape แบบนี้ ถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจจ้า

ด้านบน ด้านล่าง