ขอคำปรึกษาจะแก้จมูก + เสริมคางครับ อยากได้แบบที่เข้ากับหน้า

dragonpondz123

สมาชิกใหม่
สวัสดีครับ ... ตอนนี้มีปัญหา กำลังจะแก้จมูกครับ ปัญหาคือทำมา 4 ปีแล้วครับ จมูกเดิมโด่งแต่มีคลื่น เลยทำกับหมอนก แพทย์สมชาย เมื่อ 4 ปีก่อน แต่ปรากฏว่าเอียงเล็กน้อย ถ่ายรูปจะเห็นชัดครับ ..... ตอนนี้มีความคิดที่จะแก้ ตัดสินใจเลือก เซนจูรี่ คลินิก แต่ลังเลระหว่างหมอนก กับอาจารย์หมอจำรูญ เพราะใช้เทคนิคเดียวกัน แต่เนื่องจากรีวิวของหมอจากคนไข้โดนตรงค่อนข้างน้อยมาก ไม่รู้ฟิดแบคจากคนไข้ตรงๆ เป็นอย่างไรบ้าง

มีเพื่อน ๆ คนไหนทำกับหมอจำรูญบ้างครับ อยากทราบการดูแล ผมเพียงแต่ถามพนักงานเค้าบอกหมอทำงานละเอียดดี แถมผมอยากได้ปีกจมูกสไตล์คุณหมอด้วย

แล้วก็อยากให้ช่วยเลือกทรงจมูก และ คางให้หน่อยนะครับ ส่วนตัวอยากได้แบบหน้าเหมือนนายแบบ ดูมีคาเรกเตอร์หน่อย แล้วก็ปากนี้สมควรตัดมั้ยครับ ถ้าตัดอยากได้แบบบางแนวตรง ไม่อยากได้แบบปีกนก เพราะรู้สึกว่ามันแปลก ๆ ขอบคุณนะครับ

รูปนี้ทำมาแล้วนะครับ สังเกตุถ้ายิ้มฐานจมูกจะกว้าง

รูปนี้ถ้าถ่ายแล้่วจะเหนว่าแกนเบี้ยวนิดหน่อย

อันนี้เห็นสภาพคางนะคับมันทู่ไปหน่อย

อันนี้แบบจมูกที่อยากได้คับ

มีทรงไหนแนะนำ ผมขอรับฟังทุกความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณครับ แต่ในใจคงไม่เปลี่ยนหมอแล้วครับ ถ้าไม่อาจารย์จำรูญก็คงหมอนก Century ครับผม

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ปากสวยอยู่แล้วครับ โครงหน้าดี หล่อเป็นทุนครับ

คิดว่าหากทำแล้วก็คงได้เหมือนแบบเกือบเป๊ะเลยครับ

ส่วนจมูกหมอก็คงทำให้เรียวขึ้นโด่งขึ้นครับ

สำหรับหมอจำรูญ แกเน้นปลายยาวเรียวด้วยเทคนิคเฉพาะตัวของแกครับ

คิดว่าน่าจะโอเคสำหรับแบบที่ต้องการกับ หมอที่อยู่ในใจครับ

dragonpondz123

สมาชิกใหม่
ปากสวยอยู่แล้วครับ โครงหน้าดี หล่อเป็นทุนครับ

คิดว่าหากทำแล้วก็คงได้เหมือนแบบเกือบเป๊ะเลยครับ

ส่วนจมูกหมอก็คงทำให้เรียวขึ้นโด่งขึ้นครับ

สำหรับหมอจำรูญ แกเน้นปลายยาวเรียวด้วยเทคนิคเฉพาะตัวของแกครับ

คิดว่าน่าจะโอเคสำหรับแบบที่ต้องการกับ หมอที่อยู่ในใจครับ

ขอบคุณนะครับ ผมชอบสไตล์หมอจำรูญ คิดว่างานแกละเอียดดี แต่แปลกที่ไม่ค่อยมีมารีวิวให้เห็น ส่วนตัวรู้จักอาจารย์หมอจากน้อง Mewzix อ่ะคับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ขอบคุณนะครับ ผมชอบสไตล์หมอจำรูญ คิดว่างานแกละเอียดดี แต่แปลกที่ไม่ค่อยมีมารีวิวให้เห็น ส่วนตัวรู้จักอาจารย์หมอจากน้อง Mewzix อ่ะคับ

น้องมิวนี้จมูกเทรนนิยมเลยครับ สันชัด ปลายหยดน้ำสวยครับ

ด้านบน ด้านล่าง