เสริมซิลิโคนจมูก กับหมอแก้ว ที่ เอเมดคลินิก

NongBam

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการทำจมูกมาให้เพื่อนๆ ได้ฟังกันค่ะ ซึ่งคนที่ไปทำนั้นก็ไม่ใช่ใครที่ไหนหลอกค่ะ เพราะเป็นตัวเราเอง อิอิ เริ่มกันเลยแล้วกันเนอะ คือเนื่องจากตัวเรานั้น เป็นคนที่มีลักษณะตัวค่อนข้างอวบ อีกทั้งจมูกหรือดั้งก็ไม่ค่อยมีอยู่แล้ว เมื่อนำมาบวกกับความอวบที่มีอยู่นั้น จึงทำให้จมูกดูแบนราบหนักกว่าเดิมอีก เพราะแก้มบังจมูกหมดเลยค่ะ 5555 ไม่เชื่อเพื่อนๆ ลองดูรูปสิค่ะ

เห็นมั้ยคะ จมูกแบบราบมากๆ เลยค่ะ

จากนั้นเราก็เลยตัดสินใจที่จะเสริมจมูกค่ะ ซึ่งก็ค่อยๆ เริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกไปเรื่อยๆ แต่ก็ศึกษาอยู่นานนะคะ ประมาณ 5 เดือนกว่าๆ ได้ แต่ส่วนใหญ่เราจะเน้นไปทางซิลิโคนมากกว่า เพราะเราคิดว่าจะเสริมแบบซิลิโคน เนื่องจากชอบรูปทรง และดูเห็นเด่นชัดดี

หลังจากที่ศึกษา จนตัดสินใจที่จะทำแล้วนั้น เราก็เริ่มจากการโทรเข้าไปที่คลินิกเพื่อ ขอนัดคิวและก็เข้าไปพบคุณหมอ ซึ่งคลินิกที่เราไปทำนั้น อยู่แถวๆ ทองหล่อ ชื่อว่า เอเมดคลินิก ส่วนคุณหมอก็ชื่อว่า คุณหมอแก้ว ค่ะ ซึ่งเหตุผลที่เลือกทำที่นี่ก็เพราะ เป็นคลินิกที่ถือว่าโอเคเลย เรื่องมาตรฐานหรือคุณภาพต่างๆ อีกทั้งยังมีพวกดารา เซเลบ มาทำกันเยอะมากๆ อีกด้วย

ตอนที่เข้าไปพบคุณหมอนั้น ก็แอบตื่นเต้นเหมือนกันนะคะ เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลย แต่คุณหมอแก้วใจดีมากๆ เลยค่ะ แถมอธิบายให้เราฟังได้อย่างเข้าใจง่ายด้วย ไม่งงเลย ซึ่งหลังจากที่ปรึกษาพูดคุยเกี่ยวกับการทำจมูกเรียบร้อยแล้วนั้น คุณหมอแก้วก็นัดวันที่จะเข้ามาทำจมูกค่ะ

และวันที่รอคอยก็มาถึงค่ะ นั้นก็คือวันที่จะเข้าไปเสริมจมูกค่ะ คือตื่นเต้นมากๆ ซึ่งก่อนทำนั้นคุณหมอแก้วก็ชวนเราคุยต่างๆ นานา เพื่อให้เราหายกลัวหรือกังวล รวมไปถึงย้ำในเรื่องของทรงจมูกที่เราต้องการอีกด้วย เพื่อให้ออกมาถูกใจเราที่สุด จากนั้นคุณหมอก็เริ่มปฏิบัติตามขั้นตอนในการทำจมูก ซึ่งตอนที่ทำนั้นเราก็ไม่ได้เจ็บอะไรนะ อาจเป็นเพราะคุณหมอมือเบาด้วย ทำอยู่สักพักก็เสร็จแล้วค่ะ อิอิ (แอบตื่นเต้น) ตอนที่ดูกระจกครั้งแรกนั้น ชอบมากๆ เลยค่ะ สวยมาก ดูเป็นธรรมชาติสุดๆ เลยอ่ะ เรามีรูปมาให้เพื่อนๆ ได้ดูกันด้วย

นี่เป็นรูปหลังจากที่ทำการเสริมจมูกค่ะ แบบว่าดูเป็นธรรมชาติมากๆ เลย แถมราคาก็ไม่แพงอีกด้วยนะคะ แค่ 25,000 เอง (สวยถูกใจ ในราคาเบาๆ อิอิ)

แหละเราก็นำรูปมาเปรียบเทียบให้ดูกันด้วยนะ ระหว่างก่อนทำกับหลังทำ
เห็นได้อย่างชัดเจน ว่าจมูกดูสวยขึ้น โด่งขึ้น ดูเป็นธรรมชาติเหมือนไม่ได้ทำเลยอ่ะ แบบว่าชอบมาก​

gegee.bee

16 กรกฎาคม 2014
โด่งขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดเลยนะ รอยช้ำก็น้อยมากเลย

pimdao

16 ธันวาคม 2014
หายไวๆ นะคะ เข้าที่แล้วอัพรูปอวดบ้างจร้าาา

ด้านบน ด้านล่าง