แก้ไข จมูกบาน จมูกชมพู่ !! กับ นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการีนตี การแก้ไขจมูกกับหมอเปิ้ลคราฟ

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานโลก เพื่อให้แลดูธรรมชาติ ครับ !!

โดยเคสคนไข้สาวท่านนี้ได้เข้ามาทำการแก้ไข พร้อมเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับปีกจมูกบาน จมูกโตเป็นลูกชมพู่ และคนไข้สาวท่านนี้ได้

ไปเสริมจมูกที่คลินิกหนึ่ง แต่หลังจากแผลหายแล้วสาวท่านนี้

ยังคงไม่พอใจกับลักษณะจมูกที่ได้ ยังจมูกโตเหมือนเดิม จมูกดูรั้งสั้น ไม่มีปลายหยดน้ำ

เลยหาข้อมูลเพื่อจะเข้ามาแก้ไขพร้อมเสริมใหม่ครับ

และหมอเปิ้ลได้รับความไว้วางใจ และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ

เมื่อปรึกษา ตกลงในเรื่องของแบบจมูกแล้ว ถึงคิวนัดผ่าตัด

ทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ และมาร์คจุดเช่นเดิมครับ เพื่อความแม่นยำ

และทำการเหลาซิลิโคนอย่างปราณีต บรรจงมีการางเทียบบนสันจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา ไม่สอดคล้องกับแบบที่คนไข้อยากได้

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

อันเก่าเป็นแทงตรง ไม่มีความโค้งเว้าของรับกันสันจมูก และปลายหยดน้ำแทบไม่ีมีเลยครับ ==

ต่อมาทางคุณหมอเปิ้ลได้ทำการผ่าตัดเปิดแผล

ก็ทำการยัดๆ จัดระเบียบ รูปทรง และทำปลายหยดน้ำให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ 55+ !!

คนไข้พอใจมากครับ เพราะจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม (ขนาดพึ่งทำเสร็จนะครับ)

ดูไม่รั้งสัน และมีปลายหยดน้ำตามแบบที่คนไข้อยากได้ เป๊ะๆ เลยครับ ^^

พร้อมขอบคุณก่อนคุณหมอจะนัดแผลอีก 7 วัน และทางแอดมิน และทางเลขาหมอพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านครับ

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

เคสนี้จบลงด้วยดีครับ ซึ่งหลังจากนั้น 7 วันคนไข้เข้ามาพบหมอพูดคุย ดูแผล จบด้วยดี สวยงาม

ก่อนจะโบกมือบะบายกันครัช ^^

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ งอได้ บิดได้ !!

เหมือนกับธรรมชาติมากที่สุดครับ แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด

ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง