แก้ไข+เสริมจมูกหนุ่มหล่อ !! โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ จะขออนุญาติมารีวิวเคสจมูกผู้ชายอีกเคส

ให้เพื่อนสมาชิกได้พิจารณากันบ้างนะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกของหนุ่มๆๆที่สนใจ และกำลังตัดสินใจครับ ^^

เคสหนุ่มท่านนี้เป็นอีกเคสที่น่าสนใจมากครับ เพราะหนุ่มหล่อท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับสันจมูกที่ปูดออกมา

โดยธรรมชาติ จึงอยากเข้ามาแก้ไขและเสริมจมูกให้สวยมากกว่านี้ครับ

หลังจากได้เข้ามาปรึกษาทางหมอเปิ้ล และตกลงเข้ารับการผ่าตัดแก้ไขแล้ว

(หมอเปิ้ลสามารถแก้ไข เติมเต็ม ส่วนที่คนไข้อยากจะทำได้ทุกกรณีนะครับ

ท่านใดสนใจลองเข้ามาสอบถาม รึนัดเข้าปรึกษากับทางหมอเปิ้ลก่อนได้ครับ ^^)

เมื่อถึงวันนัดผ่าตัดทางหมอเปิ้ลได้ทำการออกแบบ พร้อมเหลาซิลิโคน

โดยการเหลาซิลิโคนในครั้งนี้มีการใช้เทคนิค ฝีมือส่วนตัว ในการเหลาซิลิโคนของทางหมอเปิ้ล

เป็นการเหลาซิลิโคนเพื่อให้สามารถหุ้ม ละปกปิดกระดูกที่ผิดปกติของคนไข้ ที่ทำให้ปูดออกมาตรง

กลางสันจมูก เมื่อผ่ากระบวนขั้นตอนการผ่าตัดเสร็จสิ้นทั้งหมดแล้ว จะเห็นได้ชัดเจนครับ

ว่าความผิดปกติที่กระดูกปูดออกมา หายไปเพราะโดนหุ้มด้วยซิลิโคนเสริมจมูก และทำให้โดยรวมจมูก

โด่งขึ้นมา และบริเวณปีกจมูกดูสั้นลงด้วยเช่นกันครับ สุดยอดมาก ^^

เคสนี้หนุ่มที่เข้ามาทำการรักษาพอใจในผลงาน และฝีมือของทางหมอเปิ้ลมากครับ

หลังจากนั้นก็ทำการเฝ้าดอาการติดตาม จนนัดคนไข้อีก 7 วันเพื่อเข้ามาดูแผล

แผลหายเป็นปกติดี สวยเข้าที่ ดูหล่อขึ้นอย่างชัดเจนครับ ^^

ก่อนที่จะโบกมือลากันครับ ^^

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ !!

สามารถบิดงอได้อย่างเป็นธรรมชาติ คือ หลังจากที่เสริมไปแล้วและจมูกรัดตัวดีแล้ว เราสามารถบิดไปมาได้เหมือนจมูกจริงกันเลยทีเดียวครับ

ก่อนที่คุณหมอจะทำการผ่าตัด คุณหมอจะดูรูปหน้าของเรา เพื่อวิเคราะห์ประเมินเนื้อจมูกของเราและทรงจมูกเพื่อที่จะทำการแก้ไขให้สวยเข้ารูป

ดูเป็นธรรมชาติไม่ดูโด่งแข็งทื่อเป็นสัน แถมคนไข้บางรายที่ปีกจมูกบานหรือดูไม่สมส่วน

คุณหมอจะให้คำแนะนำกับเราอย่างดีและเวลาที่ตัดปีกจมูกออกมาแล้วดูสมส่วนและเป็นธรรมชาติสุด

รูจมูกไม่เล็กรั้ง บิดเบี้ยวแน่นอน ลักษณะเอกลักษณ์ของจมูกที่คุณหมอเสริมจะและดูเป็นธรรมชาติ เป็นสันโค้งสวย รับกับใบหน้าและสันคิ้ว

และที่สำคัญยังมีลักษณะเป็นหยดน้ำงุ้มสวยสุดๆ

แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ ไม่รั้งสัน ไม่โด่งพุ่งจนดูหลอก และมีปลายหยดน้ำที่สวยงาม และมีความปลอดภัย ครับ

และการเย็บปิดแผลทุกครั้งทางคุณหมอจะใช้ไหมละลายอย่างดีในการเย็บ บวกด้วยฝีมือการเย็บของทางคุณหมอเปิ้ลที่ปราณีต ^^

โดยทำการผ่าตัดทุกกเคสทางหมอเปิ้ลจะผ่าตัดที่ รพ เอกชน มีเครื่องมือ สิ่งอำนวยความสะดวกครบ

ทีมพยาบาลวิชาชีพคอยช่วยเหลือ สนับสนุนการผ่าตัด และอยู่ในห้องที่ปลอดเชื้อ ทุกครั้งครับ

เพื่อความมั่นใจของลูกค้า ว่าสิ่งที่จะได้รับ จะสวยงามพอใจ และปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 ครับ

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง