รีวิวการเสริมหน้าอกขั้นเทพ !! MENTOR โดย คุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ วรไกร

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอก

MENTOR ทรงกลม ผิวทราย โดยคุณหมอเปิ้ลนะครับ

ก่อนหน้านี้มีคนไข้ท่านนึงครับ ซึ่งมีปัญหาในเรื่องของหน้าอกที่ค่อนเล็ก (แทบจะไม่มีเลยครับ) คนไข้เป็นคนตัวสูงโปร่ง ไหล่กว้าง และหน้าอกเล็กมากแทบจะไม่มีเนินของหน้าอกเลยครับ

ความต้องการของคนไข้ท่านนี้ คือต้องการหน้าอกที่ดูเป็นธรรมชาติ ดูตูมตามเซกซี่ แซ่บๆเบาเบาคราฟ ^^

โดยคุณหมอเปิ้ลทำการวัดเต้านมอยู่นานเพราะต้องการหาขนาดที่เหมาะสม สามารถทำได้เมื่อเทียบกับองค์ประกอบของคนไข้

มีความสวยงาม เซกซี่ๆ และดูเป็นธรรมชาติ และตรงกับความพึงพอใจเรื่องขนาดให้กับคนไข้มากที่สุดครับ ^^

คุณหมอแนะนำให้เสริมด้วยซิลิโคนทรงกลมครับ ผิวทรายคราฟ เพราะจะช่วยให้ได้เต้านมที่ดูเต็ม ดูสวยงาม เพราะของเดิมไม่มีเลยครับ

คุณหมอเลือกใช้ยี่ห้อ MENTOR ครับ เพราะได้รับการรับรองมาตรฐานความปลอดภัยจากอเมริกาและ อย.ขอไทยเรียบร้อยแล้ว

และคุณหมอชี้แจงว่าทางคุณหมอต้องการให้คนไข้ได้รับความปลอดภัยมากที่สุด ได้ใช้ของที่มีคุณภาพเพราะหลังการผ่าตัดจะมีใบรับประกันว่าเป็นของจริง

การใช้ซิลิโคนที่มาตรฐานควรได้รับการรับรองจาก อย. หนึ่งในยี่ห้อซิลิโคนที่หมอเลือกใช้คือ Mentor ผ่าน อย.และ US.FDA

บริษัทจะมีบัตรรับประกันสินค้า โดยทุกครั้งหลังเสริมหน้าอก แพทย์จะมีบัตรรับประกันคุณภาพจากบริษัทให้ ซึ่งจะมีข้อมูล

• serial Number

• Lot number

• แจ้งให้ทราบว่าทรงกลมหรือหยดน้ำ

• ผิวเรียบ หรือ ผิวทราย

• ขนาดของซิลิโคน,cc.

นอกจากนี้ทางคุณหมอเปิ้ลได้อธิบายคนไข้ด้วยครับว่า การผ่าตัดครั้งนี้จะเป็นการผ่าตัดเสริมหน้าอก ใต้กล้ามเนื้อครับ

เพราะการผ่าตัดเสริมหน้าอกใต้กล้ามเนื้อ ข้อดีคือ เหมาะสำหรับคนไข้ที่ไม่มีเนื้อนม หรือเนื้อนมค่อนข้างน้อย

การเสริมใต้กล้ามเนื้อในการสัมผัสจะได้รับความรู้สึกว่าจับเนื้อนมมากกว่าเนื้อ silicone เพราะถุง siliconeจะซ่อนอยู่ใต้กล้ามเนื้อ

นอกจากนี้มีเวลายกแขนจะเป็นการทำท่าบริหาร กายภาพไปในตัวด้วยครับ และโอกาสที่ระดับความสูงต่ำของนมจะไม่เท่ากันมีน้อยมากครับ

ที่สำคัญมีอายุที่นานครับ แต่ข้อเสียอาจจะเจ็บมากกว่าการผ่าบนกล้ามเนื้อครับ ซึ่งส่วนใหญ่แพทย์ที่ชำนาญ จะเลือกการผ่าเสริมหน้าอก

บริเวณใต้กล้ามเนื้อเกือบทั้งหมดครับ แต่ทั้งนี้ต้องอาศัยแพทย์ที่มีประสบการณ์ และความชำนาญสูงครับ ^^

เมื่อคนไข้สาวท่านนี้ฟังผล รุปทรงที่จะออกมา ขั้นตอนการผ่า ทั้งหมด ก่อนจะตกลงและนัดคิวผ่าอีกทีครับ

เมื่อถึงคิวนัดผ่าตัดของคนไข้สาวท่านนี้ ทางแอดมินและทางเลขาของคุณหมอเปิ้ลก็ไปต้อนรับ และะดำเนินการเรื่องขั้นตอนการรักษาครบ

เพื่ออำนวยความสะดวกของคนไข้ครับ

การผ่าตัดเสริมหน้าอก คุณหมอดำเนินการทุกอย่าง ทุกขั้นตอนในห้องผ่าตัดมาตรฐานและปลอดเชื้อ ในโรงพยาบาลที่ได้มาตรฐาน

มีวิสัญญีแพทย์คอยดูแลทุกขั้นตอนในการดมยาสลบ และพักฟื้นในโรงพยาบาล 1 คืน คนไข้ท่านนี้รู้สึกประทับใจในบริการต่างๆ ของทางเจ้าหน้าที่และพยาบาลมากๆ

เพราะเมื่อไปถึงโรงพยาบาลทางเลขาคุณหมอได้ทำการลงทะเบียนประวัติคนไข้เรียบร้อยแล้ว (มีการขอข้อมูลบัตรประชาชน ล่วงหน้าก่อนที่จะทำการผ่าตัด)

จึงทำให้สะดวกง่ายและรวดเร็ว ไปถึงโรงพยาบาล จะมีเจ้าหน้าที่มาดูแลต้อนรับอย่างดี ให้ทางเราเปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อทำการ X-Ray

จากนั้นก็จะพาเราไปยังห้องพักเพื่อเปลี่ยนเสิ้อผ้าเตรียมผ่าตัด พยาบาลจะเข้ามาเจาะเลือด วัดความดัน ซักประวัติการแพ้ยาต่างๆ อย่างละเอียด

ก่อนเวลาผ่าตัด 1-2 ชั่วโมง คนไข้จะนอนรอฟังผลแลปในห้องพัก และจะมีเจ้าหน้าที่เข็นเตียงมารับตัวเพื่อพาไปห้องผ่าตัดต่อไปครับ

การผ่าตัดเคสนี้ใช้เวลา ประมาณ 1 ชั่วโมง 30 นาที การผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยดีครับ หลังผ่าตัดเสร็จมีพยาบาลนำส่งขึ้นห้องพัก และเฝ้าดูอาการตลอด 24 ชม.

หลังจากอาการดีขึ้น พบว่าการผ่าตัดครั้งนี้ คนไข้พอใจและประทับใจมาก รู้สึกมีความมั่นใจ หน้าอกที่เสริมมาดูสวยงาม เซกซี่แบบที่ตั้งใจไว้ ดูเป็นธรรมชาติ และไม่เกิดอาการข้างเคียงเลยแม้แต่น้อยครับ

คนไข้ยังแอบบอกกับทางคุณเลขาคุณหมออีกว่า เดี๋ยวจะแนะนำเพื่อนๆมาทำให้สวยวิ้งงง ตูมตามมมม กันทั้งทีมมมม = =

แอดมินขอจบการแชร์ประสบการณ์เพื่อประกอบการตัดสินใจ และแชร์ขั้นตอน รายละเอียดของการผ่าตัดเสริมหน้าอกโดยคุณหมอเปิ้ล เพียงเท่านี้ครับบบบบ

ท่านไหนสนใจสามารถสอบถามได้ตามที่อยู่ลายเซ็นแอดมินนะครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน และทางเว็ปไซต์มากครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง